Hạng D
11/7/11
1.351
477
83
45
em mới bị sáng nay nè bác: http://www.otosaigon.com/threads/la...hai-niem-moi-cau-duong-khac-duong-bo.8597310/

trong cuộc tranh luận em có dùng ý của bác "GTCC làm vậy để giảm tải".

TUY NHIÊN, em không nghĩ là GTCC thực sự có ý vậy.

Nếu GTCC thật sự muốn phân làn theo hướng để giảm tải thì phải gắn thêm bảng 411, đồng thời thêm 2 vạch mũi tên ở gần giao lộ, trong đó làn bên phải được đi thẳng và rẻ phải.

Theo em thì chẳng qua là GTCC dư sơn rồi vẽ linh tinh cho có thôi chứ họ cũng chả nghĩ gì. Bác chạy lên NHT quận 7 cũng sẽ thấy như vậy, có mũi tên đi thẳng 2 làn, không có bảng 411, 412, nhưng xe hơi chạy làn phải sẽ dính ngay ngã 4 trước cầu Kênh Tẻ
Đã xem link bác chia sẻ.
Bác ko nói rõ xxx lụm bác ở chỗ nào, nếu bác bị đúng chính xác ở vị trí trên như em nói thì sắp có phim hay rồi.
Còn chuyện có mũi tên 1.18 là có hiệu lực thi hành, ko bắt buộc phải có 411 (biển hướng dẫn-lặp lại của vạch kẻ dưới đường).
Cá nhân em nghĩ (em chỉ dám nói là em suy luận thôi nhé) là GTCC chỉ kẻ mũi tên cho làn bên phải để giải thoát bớt lưu lượng 4B giờ cao điểm bên làn trái qua, nếu họ kẻ cả 2 làn thì cho phép xe máy chạy lộn xộn lấn luôn vào làn 4B (bên phải) thì tình hình cáng rối thêm. Đó là cái lý do như vậy.
Bác muốn góp phần làm sạch mấy vụ đó thì cứ cố gắng làm quyết liệt luôn chứ kết quả như vậy người sau lại bị thổi sai thì cũng chẳng làm "sạch" thêm đc đám xxx ăn bẩn xíu nào. Em xem chưa thấy "đã" lắm.

PS: Em đi làm cả tháng nay (chiều về tầm 6g) mà mãi chưa gặp lại "cố nhân" nào ở vị trí này.

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Đã xem link bác chia sẻ.
Bác ko nói rõ xxx lụm bác ở chỗ nào, nếu bác bị đúng chính xác ở vị trí trên như em nói thì sắp có phim hay rồi.
Còn chuyện có mũi tên 1.18 là có hiệu lực thi hành, ko bắt buộc phải có 411 (biển hướng dẫn-lặp lại của vạch kẻ dưới đường).
Cá nhân em nghĩ (em chỉ dám nói là em suy luận thôi nhé) là GTCC chỉ kẻ mũi tên cho làn bên phải để giải thoát bớt lưu lượng 4B giờ cao điểm bên làn trái qua, nếu họ kẻ cả 2 làn thì cho phép xe máy chạy lộn xộn lấn luôn vào làn 4B (bên phải) thì tình hình cáng rối thêm. Đó là cái lý do như vậy.
Bác muốn góp phần làm sạch mấy vụ đó thì cứ cố gắng làm quyết liệt luôn chứ kết quả như vậy người sau lại bị thổi sai thì cũng chẳng làm "sạch" thêm đc đám xxx ăn bẩn xíu nào. Em xem chưa thấy "đã" lắm.

PS: Em đi làm cả tháng nay (chiều về tầm 6g) mà mãi chưa gặp lại "cố nhân" nào ở vị trí này.

Em bị lụm chính xác chỗ bác bị ạ. Nhưng em chỉ ghi âm chứ ko có cam hành trình :( Chắc đợt này về phải gắn thôi.

Em tranh luận với bác xíu về cái vạch chỗ này, lý do vì sao em nghĩ là GTCC KHÔNG cố tình kẻ vạch để giúp giảm tải

Cứ theo như bác nói thì vạch 1.18 có hiệu lực thi hành. Vậy thì nguyên đoạn này chỉ có 1 mũi tên đi thẳng duy nhất đầu đường làn bên phải. Không có bảng 4.11. Vậy căn cứ theo hướng dẫn vạch kẻ:

Nếu muốn đi thẳng: được chọn cả 2 làn (làn trái ko vẽ thì mặc định chạy hướng nào cũng được)
Nếu muốn rẻ phải: CHỈ được chọn làn trái (làn phải vẽ đi thẳng nên ko được phép rẽ trái hoặc phải)

Như vậy sẽ tạo ra một bất hợp lý là xe muốn rẻ phải thì phải đi làn bên trái, còn xe đi làn bên phải thì lại không được rẻ phải mà phải đi thẳng!?!

Mặc dù muốn nghĩ tốt cho gtcc nhưng trường hợp này em suy đoán là gtcc vẽ hình thiếu trách nhiệm, hời hợt và gây rắc rối cho người đi đường.

Còn vấn đề "xe máy chạy lộn xộn cả 2 làn" thì em nghĩ nên có 1 thớt riêng tranh luận chuyện "luật và lệ", lợi và hại của việc "thông lệ xe máy đi làn bên phải".
:3dquaytay:

• Like
Reactions: hdtoan
Hạng D
11/7/11
1.351
477
83
45
Em bị lụm chính xác chỗ bác bị ạ. Nhưng em chỉ ghi âm chứ ko có cam hành trình :( Chắc đợt này về phải gắn thôi.

Em tranh luận với bác xíu về cái vạch chỗ này, lý do vì sao em nghĩ là GTCC KHÔNG cố tình kẻ vạch để giúp giảm tải
.........
Em xin phép sẽ trao đổi với bác về điều này qua PM, điều bác nói cũng có lý, nhưng cá nhân em nghĩ nó đơn giản chứ ko phức tạp quá đâu. (Ký hiệu, biển báo mà phức tạp, suy luận-suy diễn nhiều quá thì ai mà theo được).
Cũng hy vọng đc dịp cafe giao lưu với bác.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
.... xxx mập làm "động tác giả" bảo xxx ốm:
- "Mày qua bên kia coi có mũi tên không?"
...
Tới đây là bác nói được rồi, XXX mà hỏi câu này nghĩa là sao? Bác có thể yêu cầu XXX xác nhận tại chỗ cho dân biết phía bên kia cầu có mũi tên hay ko!!! Ko nắm rõ tình hình địa bàn mình làm việc? Vậy lập chốt ở đây có ý đồ gì???

Tập Lái
7/4/10
39
6
8
Đúng là HÀNH DÂN.... mấy bác kia đôi khi cũng biết mà sợ HÀNH nên thôi..... Bác quá Cool.

Tập Lái
25/8/14
18
5
3
46
Moi dat coc 50 chai cho 2m vuong de dung duong, gio mat mia 50 chai ,chua man an gi rao... phai dep luon xe gom banh mi. Bac Toan ac woa'. Lay gi cho con du hoc day.