Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.702
113
35
Khu lấn biển giờ còn ổn không nhỉ
Nhớ hồi mấy năm trước xuống đây mình ở ngay cái khách sạn của hoa hậu Nga 2008 ở, thấy treo đầy ảnh về kỳ thi hoàn vũ năm đó. Khách sạn mini nhỏ xinh.
Em thấy ok . Kiểu nhà cũng đẹp sang, ko bị sến súa... quảng trường rộng đẹp vui chơi ok.. khu này mà tắm biển được nữa là ngon lun..

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
14/9/15
28
261
48
Tôi đang định đi PQ
Tiền phà cho 2 Lớn ,1 pé + 1 xe 5 chỗ 2 chiều = 4tr + 1.5 tr xăng = 5.5tr
Vé máy bay dịp này khoảng 6.6tr / 3 vé..
Tính ra đi máy bay phẻ và đỡ sức hơn ....
Đúng rồi anh. Nhưng đi lâu thì có xe tiện đi lại hơn. Mình đi dịp Tết 10 ngày lang thang khắp đảo, ko có xe thì tốn tiền taxi dữ lắm. Mùng 1 mình cũng đi chùa Hộ quốc như anh chủ, nhưng tầm lúc 7h sáng, trời mát gió nhiều vắng người không gian thanh tịnh rất dễ chịu.

Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.702
113
35
Mấy bác đi du lịch, ủng hộ những sản phẩm của tập đoàn Sungroup. Họ làm rất bài bản, chỉnh chu, rất có tâm, sản phẩm đẳng cấp tầm thế giới, giá cả thì e thấy rẻ so với dịch vụ, sản phẩm mà họ mang lại. Em đi Sun thấy nước ngoài tây hàn nhiều, ít thấy TQ. Có vẻ người Việt cũng ít biết đến Sun.
Sun cũng rất ưu tiên cho dân địa phương và vùng đất họ đến.
Ba ơi mình đi đâu thế ?  5N4Đ du xuân Hậu Giang - Kiên Giang, đón giao thừa tại Phú Quốc

• Love
Reactions: namtran85
Hạng C
13/10/09
664
302
63
Tôi đang định đi PQ
Bác tính vé phà 2 chiều thì phải tính vé mbay 2 chiều luôn chứ.5,5tr/13tr chưa tính taxi 2 đầu & loanh quanh trên đảo.
nhà e mới về hqua, 2 xe 8c/16ng.

Attachments

Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Bác tính vé phà 2 chiều thì phải tính vé mbay 2 chiều luôn chứ.5,5tr/13tr chưa tính taxi 2 đầu & loanh quanh trên đảo.
nhà e mới về hqua, 2 xe 8c/16ng.
Bác lên Vietjet check nhe.....2 vé lớn + 1 bé 5t khứ hồi khoảng 6.2-6.5 tr tùy ngày , giờ....

• Like
Reactions: Thảo Điền 68
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.702
113
35
Đi phà trải nghiệm chứ Phú Quốc e bay ra hoài. Thật sự em chỉ thích Phú Quốc ở yếu tố khí hậu và hoàng hôn.

Khu Trung tâm, đặc biệt Dương Đông thì ko hợp văn hóa, nạn chặt chém và kém thân thiện gần như là tuyệt đối. Khu Bắc Đảo thì du lịch kiểu công nghiệp, thiếu cảm xúc.

Chỉ còn có Nam Đảo là hài hòa yếu tố bản địa và sản phẩm du lịch đúng tầm với tiềm năng của Phú Quốc...

• Like
Reactions: namtran85
Tập Lái
14/9/15
28
261
48
Mình cũng lang thang khắp đảo. Công nhận ở Nam Đảo ổn nhất. Thuê apartment cao cấp chưa trên 1.5tr/đêm. Hồ bơi vô cực và các tiện ích đi kèm. View ngắm pháo hoa đỉnh, xem ké nhạc nước cũng được. Ngắm biển và hoàng hôn rất sướng. Ăn uống chẳng thiếu gì từ bình dân đến sang chảnh. Bữa ăn thử nhà hàng The Gang sát biển, đồ ăn rất ngon, bill ko hề đắt. Ly nước ép mà có 35k.

Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.702
113
35
Mình cũng lang thang khắp đảo. Công nhận ở Nam Đảo ổn nhất. Thuê apartment cao cấp chưa trên 1.5tr/đêm. Hồ bơi vô cực và các tiện ích đi kèm. View ngắm pháo hoa đỉnh, xem ké nhạc nước cũng được. Ngắm biển và hoàng hôn rất sướng. Ăn uống chẳng thiếu gì từ bình dân đến sang chảnh. Bữa ăn thử nhà hàng The Gang sát biển, đồ ăn rất ngon, bill ko hề đắt. Ly nước ép mà có 35k.
Phú Quốc lấy trái cây ở đâu mà em thấy ngon nhỉ. Cả nhà Em ra đó thích nước ép ngoài đó, ngày nào cũng uống mấy cử .kk..

Hạng B2
26/7/22
140
170
43
33
Tôi đang định đi PQ
Đi chơi mà, quan trọng là cần trải nghiệm gì nữa chứ bác cần rẻ thì nên đi xe khách xuống Rạch Giá, Hà Tiên rồi đi tàu ra đảo, thuê xe máy ngoài đó chạy rẻ hơn nữa ấy. Nhưng cảm giác lái một chiếc xe nhà từ đất liền ra lượn vòng vòng một hòn đảo thì không mấy người từng trải qua đâu :D