Hạng D
28/6/13
1.138
18.224
113
lỗi này là bắt sai mà Bác, ae có post rồi, cãi tới bến là cho đi thôi. Lỗi đi từ LTK sang HVT k bật xi nhan mới thua thôi !
Anh nói câu đầu nghĩ anh nguy hiểm lắm ai dè câu sau thấy thất vọng hẳn. Nhờ anh nhắc dùm trong luật trường hợp nào thì bật xi nhan dùm cái

• Like
Reactions: Huboss and ngotpro
Hạng D
23/3/15
1.272
3.925
113
Hu... Trưa hôm qua em mới bị chỉ gậy lỗi đi sai làn từ hướng Trường Chinh về CMT8, em hơi lớ ngớ đậu chờ đèn đỏ vào làn xe máy.
Em nói đồng chí lập biên bản đi tôi ghi ý kiến (dù lúc đó cũng không biết biển 411 hay không ?), nói tới lui một hồi thì cho em đi kèm theo lời nhắc là lần sau đừng đi kiểu vậy nữa... Mấy anh đòi phạt tại chổ là em hiểu ... kekekeke... Cơ mà em không để ý thiệt vì rất ít khi đi đoạn này, để mai đi xe máy ra đó coi lại.

Hạng C
31/1/12
955
388
63
51
Em nói đồng chí lập biên bản đi tôi ghi ý kiến (dù lúc đó cũng không biết biển 411 hay không ?), nói tới lui một hồi thì cho em đi kèm theo lời nhắc là lần sau đừng đi kiểu vậy nữa... Mấy anh đòi phạt tại chổ là em hiểu ... kekekeke... Cơ mà em không để ý thiệt vì rất ít khi đi đoạn này, để mai đi xe máy ra đó coi lại.
Bác xem rồi chụp hình nhe, để ae hiểu thêm....

Hạng D
31/3/10
1.636
985
113
Sì Gòn
Chỉ có biển hướng đi cho đường 1 chiều ngay cây xăng và chuyên bắt oto khi dừng đèn ( chỗ này chỉ có 2 lane đi thẳng và đi thẳng rẽ phải) mà rẽ phải thỉ rẽ ngay nhà Sách rồi tại Trường Chinh đi CMT8. Chỗ này ăn bẩn bắt lỗi sai lane (kẻ dưới đường thôi) không phải biển số tỉnh mà ngay cả taxi VinaSun còn bị lụm

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
23/3/15
1.272
3.925
113
Chỉ có biển hướng đi cho đường 1 chiều ngay cây xăng và chuyên bắt oto khi dừng đèn ( chỗ này chỉ có 2 lane đi thẳng và đi thẳng rẽ phải) mà rẽ phải thỉ rẽ ngay nhà Sách rồi tại Trường Chinh đi CMT8. Chỗ này ăn bẩn bắt lỗi sai lane (kẻ dưới đường thôi) không phải biển số tỉnh mà ngay cả taxi VinaSun còn bị lụm
Hôm đó em cũng bị y chang như vậy, tức là khi em ngừng đèn đỏ xong, hết đèn xanh là họ đi ra chỉ gậy mời vào, bắt lỗi đi sai làn (họ lý giải em đi vào làn xe máy)... Vì đúng là ngay đèn giao thông chỉ có 2 làn...