Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Đi từ Trường Chinh đến thì không thấy có biển 411 hay 412 nha các bác chỉ có 407 ngay chỗ cây xăng thôi. Đi gần đến ngã tư thì có mũi tên chỉ hướng kẻ dưới đường.

View attachment 344785 View attachment 344786 View attachment 344787

Cám ơn hình của bác quá chừng ! Mai em dự đi đường này nè. Lần đầu đi nên hơi ớn !

Vậy mai em từ sân bay về quẹo vô đường này quẹo phải đi Lạc Long Quân thì dừng lane giữa đúng không các bác ?

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
28/6/13
1.138
18.224
113
Cám ơn hình của bác quá chừng ! Mai em dự đi đường này nè. Lần đầu đi nên hơi ớn !

Vậy mai em từ sân bay về quẹo vô đường này quẹo phải đi Lạc Long Quân thì dừng lane giữa đúng không các bác ?
Lane phải trong cùng, lane giữa bị vịn ráng chịu
Nhớ nhìn mũi tên dưới đường nhé

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Lane phải trong cùng, lane giữa bị vịn ráng chịu
Nhớ nhìn mũi tên dưới đường nhé

Hình tới giao lộ còn có 2 lane. Lane giữa chỉ đi thẳng đã chuyển thành đi thẳng và rẽ phải, đúng ko bác ?

Hạng D
31/3/10
1.636
985
113
Sì Gòn
Hôm đó em cũng bị y chang như vậy, tức là khi em ngừng đèn đỏ xong, hết đèn xanh là họ đi ra chỉ gậy mời vào, bắt lỗi đi sai làn (họ lý giải em đi vào làn xe máy)... Vì đúng là ngay đèn giao thông chỉ có 2 làn...
Làm gì có làn xe máy B. Chỉ có hướng đi theo vạch kẻ đường thôi:3dcuoi:

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Hỏng lẽ sáng mai phải chạy 2b dò đường sao trời :( Thiệt là ở thiên đàng mà khổ quá vại trời :(

Hạng D
23/3/15
1.272
3.925
113
Làm gì có làn xe máy B. Chỉ có hướng đi theo vạch kẻ đường thôi:3dcuoi:
Các đồng chí ở đây chuyên bắt lỗi khi xe ô tô dừng đèn đỏ, vin cớ là xe ô tô đi vào làn xe máy, em nói các đồng chí cứ lập biên bản để tui ghi ý kiến vào, sau đó họ đổi qua chiêu phạt tại chổ (cái này em hiểu ngay vấn đề)...

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng B1
2/5/13
93
34
18
Các bác cho em hỏi là cái lane có hình mũi tên đi thẳng + rẽ phải xe ô tô ko đc đi hoặc dừng đèn đỏ ạ? Theo em nghĩ lane đó ko có 412 quy định thì ô tô hoặc xe máy đều đi được. Sao lại bị vịn vì lý do dừng ở làn xe máy nhỉ?

P/s: Theo em nhớ thì ở lane có vạch mũi tên đi thẳng hoặc rẽ trái thì sẽ ko đc dừng đèn đỏ. ko biết có phải ko ạ.

Hạng B2
28/5/11
110
20
18
53
Em cũng thấy CA hay bắt xe ô tô ở ngã tư này mà ko hiểu lý do , hôm rồi em thấy có bác Innova đi hướng Trường Chinh lên CMT8 , chiếc xe chạy lane ( lane có mũi tên đi thẳng ) giữa luôn , nhưng vừa trờ tới đèn xanh đèn đỏ thì lai bị chỉ vào . Em cũng ko hiểu bị bắt vì lỗi gì luôn nên em đi xe em cũng né cái ngã tư này ...

Hạng B2
14/4/15
491
2.718
93
Các bác cho em hỏi là cái lane có hình mũi tên đi thẳng + rẽ phải xe ô tô ko đc đi hoặc dừng đèn đỏ ạ? Theo em nghĩ lane đó ko có 412 quy định thì ô tô hoặc xe máy đều đi được. Sao lại bị vịn vì lý do dừng ở làn xe máy nhỉ?

P/s: Theo em nhớ thì ở lane có vạch mũi tên đi thẳng hoặc rẽ trái thì sẽ ko đc dừng đèn đỏ. ko biết có phải ko ạ.
Nếu không có 412 thì đơn giản bác cứ đi theo đúng hướng mũi tên chỉ và tuân thủ đúng tín hiệu đèn là được. Không quan trọng bác là oto hay xe máy. Nếu bác bị thổi vào thì cứ xin cái biên bản thôi.
Điều này cũng có nghĩa phần P/S của bác là chưa phải :)

• Like
Reactions: masu002002