Hạng B2
7/2/23
120
79
28
TPHCM
www.lexustranhungdao.com
Mình hỏi chút : Theo link trên , RX500h đạt phân bổ Momen xoắn giữa hai cầu từ 100:00 tới 20:80
Vậy , dòng RX350 , Momen xoắn này đạt được bao nhiêu ?

Tnks trước !
Theo tài liệu kỹ thuật em đọc được hệ thống AWD điều khiển điện tử toàn thời gian mới trên các mẫu xe xăng RX cũng có thể chuyển đổi mô-men xoắn cầu sau/cầu trước từ: 100/0 tới 20/80. Phù hợp với tải trọng xe và từng tình huống lái xe cụ thể, AWD sẽ điều chỉnh momen xoắn phù hợp để bác lái xe mượt mà ạ. Em ví dụ cụ thể: khi vận hành trên đường thẳng ổn định tỷ lệ momen xoắn cầu sau/trước vào khoảng 80/20, khi bác bắt đầu tác động phanh hành trình giảm tốc tỷ lệ sẽ là 20/80, sau đó khi vào khúc cua và thoát cua tăng tốc momen xoắn sẽ chuyển dần cho cầu sau đạt tối đa 100/0 lúc bác tăng tốc và trở lại ổn định 80/20.

Hạng B2
7/2/23
120
79
28
TPHCM
www.lexustranhungdao.com
Mình hỏi chút : Theo link trên , RX500h đạt phân bổ Momen xoắn giữa hai cầu từ 100:00 tới 20:80
Vậy , dòng RX350 , Momen xoắn này đạt được bao nhiêu ?

Tnks trước !
Em cũng nghĩ rằng Direct 4 phù hợp với xe Hybrid hoặc xe Điện vì cụm điều khiển momen xoắn E-Axle có kết hợp một mô tơ điện công suất cao để điều khiển momen xoắn cho xe được phân phối chỉ vài mili giây. AWD trên xe xăng không thể nhanh bằng được Direct 4. Bác có thể đọc thêm cấu trúc Direct4 ở đây

• Like
Reactions: Votu
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.578
11.828
113
HCM
Nick hạng D, logo Lé xụt như a đây tư vấn thì em còn tưởng đc chớ nick Tập lái mà am hiểu sâu sắc thế thì 7 phần là sale, 3 phần như 7 rồi :D
Mod đưa bài này ra trang chủ là để trao đổi kỹ thuật. Nick hạng gì không liên quan đến kiến thức. Anh nên bớt bình luận kiểu trẻ con này lại.

Hạng D
8/4/12
2.380
7.529
113
Mod đưa bài này ra trang chủ là để trao đổi kỹ thuật. Nick hạng gì không liên quan đến kiến thức. Anh nên bớt bình luận kiểu trẻ con này lại.
Mình ko đề cập gì đến vấn đề kiến thức của chủ thread nhé, ngược lại còn khen thủ thread có am hiểu về dòng này nữa. a Mod đọc kỹ lại comment của mình.

Hạng B2
7/2/23
120
79
28
TPHCM
www.lexustranhungdao.com
Dạ không sao ạ, em cảm ơn Mod đã đưa bài em ra trang chủ, em cũng bất ngờ, mod có thể xóa số phone em trên bài để các bác khỏi lăn tăn ạ!

Hạng B2
7/2/23
120
79
28
TPHCM
www.lexustranhungdao.com
Mình ko đề cập gì đến vấn đề kiến thức của chủ thread nhé, ngược lại còn khen thủ thread có am hiểu về dòng này nữa. a Mod đọc kỹ lại comment của mình.
Dạ vâng ạ, em cũng biết bác chọc em cho vui ^^ he he. chứ mong các bác chọn cùng phân khúc xe đọc bài em có đủ kiến thức muốn triển dòng nào thì triển thôi ạ, Bim, Mẹc hay Audi cứ thấy em nào hợp thì quất thôi ạ!

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.578
11.828
113
HCM
Dạ không sao ạ, em cảm ơn Mod đã đưa bài em ra trang chủ, em cũng bất ngờ, mod có thể xóa số phone em trên bài để các bác khỏi lăn tăn ạ!
Đã điều chỉnh ẩn bớt số khi đưa bài ra trang chủ rồi. Ai cũng có việc của họ cả mà. Chia sẻ kiến thức tích cực là được.

Vài câu hỏi với bạn về xe Lexus RX như sau:

1. Bản nào của RX khách chọn nhiều nhất? vì sao?

2. Bản Hybrid thì áp dụng chế độ bảo dưỡng, bảo hành thế nào với cụm pin?

3. Câu này liên quan đến sau bán hàng nhiều hơn. Tuổi thọ trung bình của khối Pin trên những chiếc Lexus Hybrid tại Vn tầm bao nhiêu năm/km?

• Like
Reactions: LexusQ&A
Hạng B2
7/2/23
120
79
28
TPHCM
www.lexustranhungdao.com
Đã điều chỉnh ẩn bớt số khi đưa bài ra trang chủ rồi. Ai cũng có việc của họ cả mà. Chia sẻ kiến thức tích cực là được.

Vài câu hỏi với bạn về xe Lexus RX như sau:

1. Bản nào của RX khách chọn nhiều nhất? vì sao?

2. Bản Hybrid thì áp dụng chế độ bảo dưỡng, bảo hành thế nào với cụm pin?

3. Câu này liên quan đến sau bán hàng nhiều hơn. Tuổi thọ trung bình của khối Pin trên những chiếc Lexus Hybrid tại Vn tầm bao nhiêu năm/km?
Vâng em xin trả lời câu hỏi của Mod ạ:
1- Bản khách chọn RX nhiều nhất hiện nay là RX 350 Premium, lý do phần lớn Premium hiện đang sử dụng cùng động cơ hộp số với 2 bản Luxury và FSport (không giống như RX300 và Rx350 lúc trước) khác biệt ở trang bị option, và quan trọng nhất là phiên bản Premium phù hợp với nhu cầu tài chính (so với các phiên bản RX khác) của các bác hiện nay.
2- Pin Hybrid đã được bảo hành đến 7 năm và không giới hạn km ạ, còn về chính sách bảo dưỡng thì cả xe xăng và xe Hybrid đều được khuyến mãi bảo dưỡng miễn phí 3 năm(hoặc 60k km tùy điều kiện nào đến trước ạ
3- Phần này em xin có kinh nghiệm là những vị khách của em đã chạy xe hybrid cũng 10 năm rồi vẫn bình thường, em đã làm ở Lexus 9 năm. Em nhớ có vị khách chạy RX450h 2014 (xe nhập Mỹ) mua thêm xe RX 200t (2016) đến giờ chú vẫn chạy RX450h bình thường :D, và những xe Hybrid bán ra tại Lexus Sài Gòn cũng chưa có xe nào phải thay pin hết ạ!

Tập Lái
8/8/19
17
87
13
Theo tài liệu kỹ thuật em đọc được hệ thống AWD điều khiển điện tử toàn thời gian mới trên các mẫu xe xăng RX cũng có thể chuyển đổi mô-men xoắn cầu sau/cầu trước từ: 100/0 tới 20/80. Phù hợp với tải trọng xe và từng tình huống lái xe cụ thể, AWD sẽ điều chỉnh momen xoắn phù hợp để bác lái xe mượt mà ạ. Em ví dụ cụ thể: khi vận hành trên đường thẳng ổn định tỷ lệ momen xoắn cầu sau/trước vào khoảng 80/20, khi bác bắt đầu tác động phanh hành trình giảm tốc tỷ lệ sẽ là 20/80, sau đó khi vào khúc cua và thoát cua tăng tốc momen xoắn sẽ chuyển dần cho cầu sau đạt tối đa 100/0 lúc bác tăng tốc và trở lại ổn định 80/20.

Thanks Bạn .

Vậy là đi chơi , khi cần thiết vẫn cho xe leo trèo đồi núi chút dc oi !!!