Hạng D
16/11/09
1.981
614
113
năm 2002 mình có con cd5 đầu tiên trong đời , vì thân mẫu ngoài bắc nên tết nào cả nhà mình 2 vc 2 đứa con vẫn đi từ sg ra bắc đón tết với gia đình thấy vẫn khỏe re chứ có sao đâu ,đến 2009 mình vẫn còn đi lần cuối rồi mới ghả nó đi
Bên xóm nhà lá có kể nhiều chuyện về xe nhỏ đi xuyên Việt. Em cũng vê vô lăng CD5 qua bao đèo Tây Bắc. Chả sao! Xe nào có kiểu đi xe đó. Cứ vui, an toàn, tự tin và chia sẻ là đẹp.

Hạng D
16/11/09
1.981
614
113
tính nói vụ này thì bác nói dùm , tôi ngồi cái xe nhỏ này băng ghế sau 1 lần tởn tới già , chật chội bưc bội , nên gia đình đả bàn có mua xe thì to to cho cả nhà đươc nhờ ! ,ngồi mấy con nhỏ như i 10 , morning .v.v tội nghiệp cho người thân ngồi sau thật vì mình đả thử ngồi sau !
Nhà em có i10 đời trước. Do thiết kế cho thị trường Ấn nên không gian hợp lý, có đủ cao, sâu bác ạ. Em 1m7 ngồi thoải mái.

• Like
Reactions: danhhuynh
Hạng B2
9/6/15
126
57
28
35
Nhu cầu con người phát triển thế này: được ăn được mặc -> ăn no mặc ấm -> ăn ngon mặc đẹp.
Khi các bác đã được ngồi trên một chiếc xe tốt hơn thì lẽ dĩ nhiên các bác sẽ thấy ngồi trong một chiếc xe chật hẹp là khó chịu,là tội nghiệp.Nhưng với những người lần đầu được ngồi lên 4b,em nghĩ sung sướng là cảm giác chung của hầu hết.Sướng chứ,ko nắng ko mưa,ko bị ê mông,ko bị cát bụi suốt chặng đường dài.Cá nhân em nghĩ với các bác đã và đang ngồi trên chiếc 4b tốt,em biết các bác tội nghiệp cho những người ngồi trên chiếc xe chật hẹp như chúng em là xuất phát từ cái tâm thật của các bác,nhưng các bác hạn chế nói ra thì hay hơn,vì thực sự nó làm kém vui.Mua xe là muốn tốt cho mình và gia đình,đâu ai ko muốn chọn cái tốt nhất,đâu ai muốn người nhà mình ngồi ghế sau bó hẹp,dễ say dễ nôn, nhưng điều kiện mỗi người khác nhau,với chúng em chỉ cố được đến như vậy và chúng em đã thấy vui.Phấn đấu thêm để được lên đời như các bác thì chúng em cũng đang cố,nhưng khi nào "tham nhũng còn ở mức ổn định" thì chắc chúng em còn yên phận như vậy hoài.
Có thể em hơi nhạy cảm.Thôi,năm mới vạn sự an lành đến mọi OSer nhé!

Em phải đăng nhập để like bác. Nhiều bác có điều kiện, cứ theo tiêu chuẩn cao của mình mà chê này nọ, các bác đâu biết nhiều người kiếm được tiền mua xe mà phải vất vả như thế nào,ai mà ko muốn xe tốt. Tốt hơn hết chỉ nên góp ý và đánh giá

Hạng B1
27/12/14
58
71
18
36
Xe này mà đi PT như bác chủ thì liều thật ! Đi tội nghiệp cho người ngồi sau chắc ói mửa đầy xe . Xe quá nhỏ khó đi xa !
Bác này lầm to. Tùy nhu cầu sử dụng và điều kiện mà mua thứ phù hợp. Em với gấu và F1 đi gà 1.0 at ra PT, rồi lại xuống An Giang (200 cây chuối). Xin thưa là rất khỏe, ko ngại ngần kéo lên xuống 100km/h, ko gian thoải mái cho full 5 người. Ai chưa có xe thì mới nghĩ đến chuyện xe dòng này nhỏ chật chội, chạy khó... nhà sản xuất người ta làm ra xe cho cả thế giới không phải chỉ dành để đi vận tốc 40km/h ở Việt Nam và loanh quanh mấy km trong tp HCM

Tập Lái
11/2/16
1
3
1
44
Xe này mà đi PT như bác chủ thì liều thật ! Đi tội nghiệp cho người ngồi sau chắc ói mửa đầy xe . Xe quá nhỏ khó đi xa !
Tôi thấy bác nói hơi quá, xe tôi chạy Miền Tây và Vũng Tàu suốt có thấy sao đâu. Mỗi người mỗi cảnh miễn sao ngồi đúng xe mồ hôi nước mắt mình làm ra thì có xe cà tàng cũng cảm thấy sung sướng, tôi chỉ tội và cảm thấy xấu hổ khi phải ngồi xe mà do mình làm ăn bất chính hay gì gì đó mà có thì mới có cảm giác ói thôi. Xe do tiền chân chính luôn đáng quý và trân trọng ở mỗi con người.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Em định qua tết em lấy em Gà ri này màu trắng bản 1.2 để đi phố và cho vợ chạy thấy Gà ri chjay ngoài đường nhiều lắm . Dưng tết nay đc tiền lì xì từ ông bà cô cậu dì chú anh chị cũng dư đc chút đỉnh thế là em tùm hiểu sang Su Swift cho nó rộng hơn ngồi thoải mái hơn và quan trọng nhất em là fan SU

Hạng D
2/10/14
1.123
39.720
113
40
Em định qua tết em lấy em Gà ri này màu trắng bản 1.2 để đi phố và cho vợ chạy thấy Gà ri chjay ngoài đường nhiều lắm . Dưng tết nay đc tiền lì xì từ ông bà cô cậu dì chú anh chị cũng dư đc chút đỉnh thế là em tùm hiểu sang Su Swift cho nó rộng hơn ngồi thoải mái hơn và quan trọng nhất em là fan SU
băng sau của xì quít ko thoáng bằng i10, em 1m75 ngồi chạm trần xe nhé....đó là cái duy nhất thằng xì quít kém hơn thôi. còn lại là tuyệt vời.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
băng sau của xì quít ko thoáng bằng i10, em 1m75 ngồi chạm trần xe nhé....đó là cái duy nhất thằng xì quít kém hơn thôi. còn lại là tuyệt vời.
Em cũng chưa thử ạh , để qua mùng em đi test thử xem như thế nào ạh .

Hạng D
24/7/12
4.196
13.303
113
Cảm giác ngồi lên con MN cùi bắp tự tay mình mua đc nó sướng i như sắm đc con Bô ing chứ chả vừa. Giờ ngồi con nào cũng chả có cái cảm giác ấy. Nói chung có con 4B để phục vụ gia đình nhỏ của mình là hạnh phúc lém òi. Vote bác chủ.