Hạng B2
21/10/10
470
104
43
Tính mạng của họ mà họ còn ko coi trọng thì họ quan tâm j đến các comment của các bác. Chửi rũa chi cho ôm cục tức trong miệng.

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
39
Em là em sợ mấy bác 2 B lắm rồi vì vậy giờ khi đi 2 B em nhường nhịn, bình tĩnh, quan sát như xe hơi. Cầu mong chính quyền có biện pháp để các bác 2 bánh chạy đúng luật sẽ giảm bớt tai nạn giao thông. Hôm bữa tức nhất là khi lên cầu Bình Triệu 2 về Sài Gòn, miẹ đang lên dốc thì gặp thằng xe máy chạy trên cầu ngay lane xe hơi mà nó chạy từ từ như hóng mát vậy, em bấm kèn để nó tấp vô nó cũng làm lơ, em bấm kèn liên tục xong nó lách vô trong rồi quay lại chửi "Con k..." Thiệt hết hiểu nổi xã hội gì mà ý thức con người quăng cho chó ăn rồi.

Hạng B2
24/9/11
134
0
18
Vũng Tàu
Em đi cao tốc Liên Khương gặp hoài ạ.tối 29 Tết gặp em 2b đi ngược chiều mà không có đèn nữa,nguy hiểm quá các bác .

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Mấy bác 2 bánh nhiều khi đi ngược chiều mà còn đi nghênh ngang giữa đường nữa, đúng là điếc không sợ súng mà!

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Ui dào, cái chỗ Đài Liệt Sỹ đầu QL13 này em đi hàng ngày (về nhà) nên biết rất rõ. Xe 2b chạy ngược hàng đoàn như đường 3 chiều vậy !!! Một phần để quẹo vào hẻm Đình, một phần thì chạy ngược luôn ! CSGT thì đứng đó nhìn chẳng thèm nói gì, chỉ canh 4B thôi.
Nói chung giao thông chỗ này rất hỗn loạn. Các bác yếu bóng vía rất dễ đứng tim đoạn này. Em từng bị nhiều lần như vầy: Gần tới đó em biết chắc là sẽ có 2B chạy ngược chiều nên chạy chậm, rà thắng sẵn. Vậy mà đôi khi có mấy thằng 2B ngu ơi là ngu, nó ngược chiều rồi đâm thẳng vào giữa đầu xe em rồi lại lách qua phải của xe em (tức là lách vào giữa con đường ngược chiều). Nhất là đi vào buổi tối thì cái đèn pha của 2B sẽ góp phần tăng phần kịch tính.
Cũng có 2 lần, vì em rành chỗ đó nó vậy nên rà thắng chuẩn bị tinh thần thì có bác In chạy phía sau nóng nảy pha đèn bấm còi lung tung. Chán chê mà em không biết né đường nào thì bác ấy lách phải để vượt (quá ẩu, con đường vừa đông vừa nhỏ!). Vừa lúc đó thì thằng 2B kia nó cũng lách bên phải xe em cái vèo, tức là đâm vào giữa mặt bác In kia. May mà 2B "trình độ" cũng cao nên lách phải (là trái của nó) tiếp nên tránh được ,chả biết có đâm vào xe nào phía sau không !. Thế là từ đoạn đó tới ngã 4 Bình Triêu, rồi tới cầu Đúc Nhỏ bác In chịu chạy ro ro theo sau xe em luôn. Dù đêm tối nhưng em tin là mặc bác ấy nó có màu xanh.

--- Em edit 1 xíu bổ sung là phần trên em nói đoạn XVNT trước khi tới bến xe Miền Đông (QL13)

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Cùng chiều tránh đã khó, huống gì ...ngược chiều !
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=-qm44YozFog[/tube]

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
vule_nev nói:
Em là em sợ mấy bác 2 B lắm rồi vì vậy giờ khi đi 2 B em nhường nhịn, bình tĩnh, quan sát như xe hơi. Cầu mong chính quyền có biện pháp để các bác 2 bánh chạy đúng luật sẽ giảm bớt tai nạn giao thông. Hôm bữa tức nhất là khi lên cầu Bình Triệu 2 về Sài Gòn, miẹ đang lên dốc thì gặp thằng xe máy chạy trên cầu ngay lane xe hơi mà nó chạy từ từ như hóng mát vậy, em bấm kèn để nó tấp vô nó cũng làm lơ, em bấm kèn liên tục xong nó lách vô trong rồi quay lại chửi "Con k..." Thiệt hết hiểu nổi xã hội gì mà ý thức con người quăng cho chó ăn rồi.
Không phải hóng mát đâu bác ơi. Họ đang rà rà để leo con lươn phía trái cuối cầu Bình Triệu 2 rồi chạy băng ngang qua ngay đầu cầu Bình Triệu 1 để chạy tắt ra Thanh Đa. Cái vụ này nguy hiểm vô cùng nhưng dân họ đi đông lắm. Một bên là lủi vào làn 4B khi người ta đổ dốc cầu rồi sau đó cắt mặt 2 làn 4B khác ngay đầu dốc bên kia, lúc mà người ta đang nhấn ga để lấy sức vọt lên dốc cầu !
Chính quyền đã làm con lươn cao cuối cầu Bình Triệu 2 nhưng bà con cứ vô tư xô cho nó hé ra rồi đi mà thôi. Hôm nay nắn lại là hôm su lại bị xô ra. Riết rồi chẳng ai thèm xếp lại luôn. Sau đó xây cái vỉa hè công viên cao cao nữa mà bà con vẫn leo vỉa hè , lách con lươn mà làm xiếc với mạng sống của mình.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.517
113
Sì Gòn
QL13, Nguyễn Xí, Lê Trọng Tấn nhiều lắm
trên quốc lộ em cũng hay gặp 2B ngược chiều sát con lươn :(