Hạng C
14/1/11
886
40
28
shpy nói:
vule_nev nói:
Em là em sợ mấy bác 2 B lắm rồi vì vậy giờ khi đi 2 B em nhường nhịn, bình tĩnh, quan sát như xe hơi. Cầu mong chính quyền có biện pháp để các bác 2 bánh chạy đúng luật sẽ giảm bớt tai nạn giao thông. Hôm bữa tức nhất là khi lên cầu Bình Triệu 2 về Sài Gòn, miẹ đang lên dốc thì gặp thằng xe máy chạy trên cầu ngay lane xe hơi mà nó chạy từ từ như hóng mát vậy, em bấm kèn để nó tấp vô nó cũng làm lơ, em bấm kèn liên tục xong nó lách vô trong rồi quay lại chửi "Con k..." Thiệt hết hiểu nổi xã hội gì mà ý thức con người quăng cho chó ăn rồi.
Không phải hóng mát đâu bác ơi. Họ đang rà rà để leo con lươn phía trái cuối cầu Bình Triệu 2 rồi chạy băng ngang qua ngay đầu cầu Bình Triệu 1 để chạy tắt ra Thanh Đa. Cái vụ này nguy hiểm vô cùng nhưng dân họ đi đông lắm. Một bên là lủi vào làn 4B khi người ta đổ dốc cầu rồi sau đó cắt mặt 2 làn 4B khác ngay đầu dốc bên kia, lúc mà người ta đang nhấn ga để lấy sức vọt lên dốc cầu !
Chính quyền đã làm con lươn cao cuối cầu Bình Triệu 2 nhưng bà con cứ vô tư xô cho nó hé ra rồi đi mà thôi. Hôm nay nắn lại là hôm su lại bị xô ra. Riết rồi chẳng ai thèm xếp lại luôn. Sau đó xây cái vỉa hè công viên cao cao nữa mà bà con vẫn leo vỉa hè , lách con lươn mà làm xiếc với mạng sống của mình.
Cái này là chính quyền ngu nè bác.

Nhu cầu rẽ sang Thanh Đa lớn, nếu bắt đi thẳng thì phải chạy 1 vòng qua bến xe MĐ, qua điểm kẹt trên Đài LS, xa thêm cỡ 2km.

Thay vì làm con lươn chỗ đó, thiết kế 1 con đường nhỏ bọc phải xuống dạ cầu, có phải giải quyết được bao nhiêu việc.

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
CDW nói:
mấy vụ này em thấy hoài.Ngay đường Võ Văn Kiệt ,em đang chạy lane ngoài cùng ,bất thình lình xuất hiện 1 đại ca chạy ngược chiều ,mà không mở đèn luôn mới ghê chứ.

Mấy vụ này nếu bác có hỏi 2 bánh sao chạy ngược chiều vậy? Họ sẽ trả lời là "tui chạy sát lề phải của tui mừ..."

Hạng F
14/9/04
9.900
27.404
113
Q3
bảo trọng khu vực này nhé các bác , nhiều thành phần bất hảo lắm. dân gần bến xe mà ...

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Ngay bùng binh ngã 6 (NTMK-Trần Phú) : 2B vô tư rẽ trái từ
- Bùng binh vào Nguyễn Thiện Thuật.
- Từ Nguyễn Thiện Thuật vào Nguyễn Thị Minh Khai
nhưng chẳng bao giờ thấy xxx đứng chỗ này để "lượm" nhỉ, phí thiệt !!!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Vì khúc này là đường 1 chiều nên nếu đi đúng thì phải vòng ra bến xe miền đông-UVK: xa quá. Đi tắt cho nhanh.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
NTMK cấm rẽ trái CMT8 mà 2B vẫn vô tư rẽ, lâu lâu xxx ra canh ở đây, lụm được mớ bạc.