Hạng F
7/8/17
7.478
10.189
113
mấy bài nói xấu xxx này mà dám đưa lên trang chủ. không sợ bị rút dấy phép sao ta
Sai thì chịu chứ sợ j ai. Làm đúng luật thì mấy cha bảo khó. Đó h tôi làm việc chưa thấy ca nào chủ động mở mồm kêu chung. Toàn mấy cha nài nỉ "đớp em đi anh" "chỗ này ngon nè cắn miếng đi anh" chứ chả thấy ca nào mời gọi chung chi.

Hạng F
7/8/17
7.478
10.189
113
Đưa luôn cà vẹt gốc đi cầm cho có giá hơn :)
thường bên cho thuê xe nó giữ lại xe máy(có giá trị)/giấy tờ kèm theo xe của bên đi thuê / hoặc giấy tờ chứng minh có độ quan trọng. giao xe thì giao luôn cavet trừ trường hợp xe cắm ngân hàng có mộc ngân hàng thôi. Chứ nó đã muốn lấy xe thì cavet hay không chả quan trọng nhé.

Hạng B2
18/2/21
282
2.601
93
Em đi thuê chả lần nào thấy mặt mũi giấy tờ gì. :( Ông chủ xe thì cứ bảo anh bao tất, có gì alo cho anh.
Nhưng mà em toàn nhờ ông cụ trợ giúp cho đỡ mất thời gian. Chứ lằng nhằng lâu quá chuyến đi mất vui.

Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
Nửa cái bánh mì thì vẫn là bánh mì nhưng nửa sự thật thì chưa chắc đã là sự thật
Sự thật ở đây là nếu ko vi phạm lỗi trên đường này thì khi qua trạm thu phí sẽ ko ai vẫy vào cả và 2 lỗi phổ biến ở cung đường này là:
1. Quá tốc độ
2. Chuyển làn ko xi nhan
Hugo vui vẻ coi xe vi phạm qua camera và ko ai thoát cả nên kể chuyện bị vẫy vào KT giấy tờ thì ko bao giờ có đâu nhé!
Chuyện chỉ xảy ra khi phạm lỗi gt và bị kèm với giấy công chứng.
Kẽ hở của luật lệ và cũng chỉ duy nhất hugo ở trạm này bắt lỗi này nhưng hình như chưa giam xe ai cả.
Mình đã từng nc qua ĐT với Hugo ở trạm này khi xe of mình bị vẫy vào và tx dấu nhẹm chuyện quá tốc độ và chỉ chăm chăm vào việc xe ko có cavet gốc mà dùng công chứng...
Mình cũng đã rất nhẹ nhàng nc với Hugo và y cũng dọa mình giam xe..., sau vài câu phân tích và nghiệp vụ cá nhân thì hugo quyết định đớp 2tr của tx cho 12km quá tốc độ và xe mình sau này check cũng ko có phạt nguội!
Quay lại giấy công chứng, đây là cái lệ stupis và máy móc nhất và làm rối cần lao nhất và khi tranh luận thì hugo nói mình sao ko kiến nghị lên trên!
Nó cũng như bộ hồ sơ xe rút gốc hay cái phạt nguội phải có dấu và chữ ký..... bla bla,
Công nghệ 5.0 nhưng được vận hành bởi hệ thống 0.4 và con người 1.0
Rứa!

Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Vay bank thì phải có giấy đi đường do ngân hàng cấp, chứ có mỗi cái cà vẹt công chứng thì ai chịu. Lưu ý 2 cái đều có hạn do bank xác nhận nhé bác.

Tập Lái
22/4/24
2
2
1
35
đà nẵng
gosafe.com.vn
sau bác thuê tài hoặc xe có tài luôn khỏe tiện ạ, vừa thoải mái vừa khỏi phải lo mấy vụ abcz.. các bác có thể tham khảo thuê tài xế lái hộ qua link này ạ
gosafe.com.vn

• Haha
Reactions: s500hybird
Hạng D
10/9/08
2.873
5.932
113
Chuyện này cũng hi hữu.
Mình từng thuê trên Mioto cả chuc lần mà chưa lần nào được giao cà vẹt gốc cả. Cũng may chưa bị Hugo vịn :D

• Like
Reactions: s500hybird