Hạng C
21/11/15
525
5.095
93
39
Quận 2 hcm
Lúc chưa có xe em cũng đã thuê kiểu này. Thuê kiểu này thì xui xui đi gặp công an, phải chi tiền cho nó xong để còn tiếp tục hành trình. Chứ bác đòi bên cho thuê đưa bản gốc là không bao giờ có chuyện đó. Còn nếu bác đòi thêm điều khoản hoàn toàn chịu trách nhiệm... thì nó sẽ nói " Em trân trọng kính mời anh và gia đình sang chỗ khác thuê giúp em nhé anh iu!
Nói chứ bác cho thuê mà bác dám đưa giấy tờ gốc hoặc cam kết chịu mọi tổn thất thì em đố thằng nào kinh doanh lại bác!
Mềnh thì có xe riêng từ lâu và chưa bao giờ thuê nhưng mấy người quen thuê ( chỗ nào ko biết) nhưng có lần họ khoe có cavet gốc cho mình xem) nên mềnh thấy chuyện nầy cũng ko rõ. Còn theo bác nói thì hiện tại đúng là quyền lợi của người thuê xe bị thiệt thòi, và nếu người thuê xe cam chịu, csgt làm đúng luật sẽ thịt bánh mì người thuê xe và người cho thuê ung dung hưởng phần lợi thế thì đó là sự cam chịu của người thuê xe;chấp nhân thiệt thòi và sau này CA sẽ canh me xe cho thuê tự lái để thịt sẽ là điều phổ biến.

Hạng D
24/10/15
3.604
2.479
113
33
Vậy là làm bậy gồi...!
Đang nói tới là chốt hugo sau trạm thu phí TL - MT nhé, vừa hết đường CT. chốt HCM - TL lại là đội khác nữa à, còn đầu đường vào trạm HCM-TL lại là đội khác khác nữa .... Hugo this Hugo that!
Mà kiểm tra hành chính ko phải cứ muốn là vẫy vào để kiểm đâu đồng bào ơi! Tỉnh táo lên và xem lại quy định kthc êi... xe đang chạy bt ko phạm lỗi, ko dễ vẫy vào kt giấy tờ được đâu nha! Trừ những trường hợp trong quy định kthc!
Xe nhà e đi đường đó ngày mấy lần, cụ muốn nói sao thì tuỳ.

Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
Xe nhà e đi đường đó ngày mấy lần, cụ muốn nói sao thì tuỳ.
Thì tớ có nói cậu nói xạo đâu, tớ chỉ nói họ làm bậy rồi, mềnh phải cập nhật thông tin để tránh bị nhũng nhiễu, mất thời gian. Kiểm tra hành chính họ chỉ được làm khi có tố cáo, mật báo, xe phạm pháp, có chuyên đề kthc......(ngại viết ra đây lắm vì dài loằng ngoằng, tự tìm hiểu thôi), còn hugo gt vẫy vào bảo kthc là thường sẽ có cả hugo màu khác nữa. Còn mình ên 1 xe áo vàng hay 2 anh 1 mô tô là xạo 100%. Bài kt này đak nông cũng hay áp dụng với xe BS lạ: báo tốc độ, đèn bằng miệng, hỏi hình đâu là trả giấy cho đi, nói giấy tờ công chứng giam xe, rút đt ra live là cũng trả giấy cho đi....
Còn trạm cuối cao tốc TL-MT mà bị vẫy lại là như mềnh trình bày ở trên.... xe phạm lỗi ê hề, lụm mỏi tay...!