Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Em nhờ các bác tư vấn như sau: Em đã bán xe oto cho chủ mới, đồng ý làm giấy tay bán xe, trao tiền và giao cavet xe, hẹn 2 tuần sau quay lại ra phòng công chứng số 7 làm giấy sang tên (không ủy quyền). Đến nay đã gần 3 tháng, em mới được biết chủ mới đã bán sang tay cho người khác nữa và đề nghị em làm giấy ủy quyền cho họ, nhưng em không đồng ý ủy quyền, mà phải sang tên. Em cảm nhận họ đang làm lơ việc sang tên, sử dụng càvet tên em để đi.
Theo các bác em muốn giải quyết vu này cho xong thì làm như thế nào?
Chân thành cảm ơn các bác!

B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
Tiền trao cháo múc , họ không ra công chứng thì thôi Bác làm gì mà phải xoắn. Bác lo lắng không yên tâm thì mang tền trả lại lấy xe về , he he ..

HNM
Hạng B1
19/8/11
55
3
8
13
theo tôi bác cứ ra phường làm cái giấy bán xe, thông tin người mua theo như giấy tay. Sau này có việc gì lên quan đến xe thì trưng ra, còn không thì thôi.

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Bác chủ đang lo lắng không biết người mua có làm chuyện phạm pháp gì không ấy mà. Ngay từ đầu bác ấy đã mua đứt bán đoạn.
Bác chủ muốn họ sang tên ngay thì bảo: tôi đang thiếu nợ ngân hàng, có khai báo xe là tài sản, ngân hang muốn xiết xe trong vòng 15 ngày nữa xem sao

Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Em lo thủ tục phiền hà gây rắc rối cho em về sau chưa biết trước được khi cavet xe vẫn là tên, ví dụ như : thuế, phí, gây tai nạn giao thông, ...

Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
bác dùng chiêu như bác xuanque thi hơi quá họ biết ngay là bác đang hù doạ nên ko đến đâu. Bác chỉ cần nói nhẹ nhàng rằng bác sắp đi xuất cảnh, nếu đồng chí kia ko đến làm uỷ quyền thì sau này đừng trách bác ko nhắc nhé. Còn nếu họ ko đến nữa thì bác cứ làm như bác HNM là OK rồi

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Chắc chủ mới muốn ko đóng thuế trước bạ nên ko chịu sang tên, bác lo cũng đúng, lỡ có tai nạn hay gì gì đó thì xe vẫn đứng tên bác, bác cũng có trách nhiệm!