Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
39
Nói tóm lại bác cầm cán, bên mua cầm lưỡi mà bác còn sợ gì nữa, bên kia k làm giấy tờ thì bác có quyền đem xe đi cầm...

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
chienthang nói:
Bác cho ông bạn đt cho cái ông đang sử dụng xe, nói là xe này thằng xyz đã gán nợ cho tao rùi, h xe ở đâu tao wa lấy, giấy gán nợ có công chứng tao đang cầm đây.
qua coi chừng bầm mặt à :D:D:D:D:D:D:D

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
vule_nev nói:
Nói tóm lại bác cầm cán, bên mua cầm lưỡi mà bác còn sợ gì nữa, bên kia k làm giấy tờ thì bác có quyền đem xe đi cầm...
Tớ nghĩ bên mua đang cầm cán mới đúng, bên nua giao người không có bằng lái xe gây tai nạn bác chủ chịu trách nghiệm bồi thường, mang đi cướp , buôn lậu... bỏ xe lại bác chủ có XXX hỏi thăm.
Bên mua muốn bác chủ làm CCUQ mà bác không chịu nên bỏ luôn không thèm sang tên để ép bác chủ phải làm cho họ. Trường hợp xấu người mua có ý đồ sử dụng xe vào mục đích xấu thì chẳng cần sang tên mình cho mệt, cái giấy tay của bác chủ cái tên người mua cũng giả tuốt, có gì bác chủ lãnh đạn ;)

Hạng C
15/4/11
976
12
38
Vụ này bác chủ chẳng có gì phải lăn tăn cả.
Mai mốt họ tới nhờ ký bán cho người mới thì tranh thủ lụm thêm chục chai nữa mới ký...hehehe

Hạng D
16/3/09
3.296
52.723
113
www.tet.com
nói chung xe bác bán chưa đến tay người tiêu dùng ,chỉ co lái bán qua lại với nhau nên họ không sang tên thôi.

Hạng B2
17/4/10
184
5
18
Trường hợp của em thì như này: Năm 2008 em bán xe cho ông A, em ra Phường làm giấy bán xe giao cho ông A, ông A không sang tên mà bán tiếp cho ông B. Bây giờ ông B làm mất đăng ký xe gọi điện nhờ em đứng ra làm cớ mất để xin cấp lại giấy mới. Các bác tư vấn giúp em có nên giúp ông B kia không ạ. Nếu giúp em có sai không ạ. Cảm ơn các bác tư vấn

Hạng B2
2/1/12
155
21
18
49
459 Trần Hưng Đạo Q.1
Chery nói:
Mai mốt họ tới nhờ ký bán cho người mới thì tranh thủ lụm thêm chục chai nữa mới ký...hehehe

Chưa kịp lụm chục chai đã bị xx lụm đầu truớc rồi, tội j ư ? Tx lái xe gaya tai nạn lụm đầu chủ xe truớc.

Tốt nhất bác chủ làm cái văn bản gửi Phòng CSGT ĐB ĐS báo cho bên đó nguơời ta bik xe đã đổi chủ để bên đó người ta có cách giải quyết với chủ mới.

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Bác chủ đâu cần lo, gọi đt cho người mua hỏi có sang tên ko, ko sang tên thì tôi ra phường làm đơn cớ mất xe, xong phim hết trách nhiệm

Hạng C
31/8/07
880
6
18
BéBa nói:
Chery nói:

Chưa kịp lụm chục chai đã bị xx lụm đầu truớc rồi, tội j ư ? Tx lái xe gaya tai nạn lụm đầu chủ xe truớc.

Tốt nhất bác chủ làm cái văn bản gửi Phòng CSGT ĐB ĐS báo cho bên đó nguơời ta bik xe đã đổi chủ để bên đó người ta có cách giải quyết với chủ mới.
Tai nạn còn nhỏ, biết đâu bức xúc vì xxx thay vì đốt xe thì làm cái ầm. Bác Chủ mệt cầm canh.