Club/Khoe Xe EM KHOE XE ACCORD TÍ

Hạng D
15/5/14
3.602
3.663
113
49
To californian: Bác còn con 1993 Toyota Camry XLE V6 gold champagne không dzị? em thấy dưới chữ ký của Bác nên hỏi thăm ạ.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
To californian: Bác còn con 1993 Toyota Camry XLE V6 gold champagne không dzị? em thấy dưới chữ ký của Bác nên hỏi thăm ạ.

Cò,Cho em nó gần như nghỉ hưu rồi sau 3 tháng cày cuốc .Đậu dưới tán cây nhà trước vỉa hè hàng xóm.1 tuần mình mới vô mở máy xe chừng 10-15 phút thôi.Vì giờ mua xe mới chạy ít hao xăng.con camry kia máy V6 ăn xăng dữ lắm vả lại nó cũng highmiles gần 210k rồi . đèn check engine lại lên, bi oil leak @ head gasket, bel thì kêu rít rít như có bầy chim làm tổ trong đó.Chẳng lẽ lai đi sửa 3 bệnh đó thì xe cũ nó cũng hoàn xe cũ thôi, 1 thời gian sau không chừng nó lại đổ bệnh khác nữa.Nên mình quyết định down 7000 mua xe mới trả góp 5 năm luôm.Xe cũ chắc đang đợi thư của tiểu bang trả lời, nếu họ đồng ý thì mình sẽ bán con xe cũ cho tiểu bang, nhận séc thanh toán

Hạng D
15/5/14
3.602
3.663
113
49
Cò,Cho em nó gần như nghỉ hưu rồi sau 3 tháng cày cuốc .Đậu dưới tán cây nhà trước vỉa hè hàng xóm.1 tuần mình mới vô mở máy xe chừng 10-15 phút thôi.Vì giờ mua xe mới chạy ít hao xăng.con camry kia máy V6 ăn xăng dữ lắm vả lại nó cũng highmiles gần 210k rồi . đèn check engine lại lên, bi oil leak @ head gasket, bel thì kêu rít rít như có bầy chim làm tổ trong đó.Chẳng lẽ lai đi sửa 3 bệnh đó thì xe cũ nó cũng hoàn xe cũ thôi, 1 thời gian sau không chừng nó lại đổ bệnh khác nữa.Nên mình quyết định down 7000 mua xe mới trả góp 5 năm luôm.Xe cũ chắc đang đợi thư của tiểu bang trả lời, nếu họ đồng ý thì mình sẽ bán con xe cũ cho tiểu bang, nhận séc thanh toán

Đúng là Mẽo sướng cái khoản xe cộ này thiệt, bán xe cũ cho tiểu bang nhận sec mua xe mới. Em đang đi con Camry 95 LE AT máy 2.2, cảm thấy vui vẻ với nó mặc dù vẫn có những bệnh lặt vặt, thôi chấp nhận vì mình còn nghèo, he he.

• Like
Reactions: irontris
Hạng D
11/1/09
3.654
7.525
113
nơi xa lắm
Đọc qua một loạt nhìn thấy USA giá xe tốt thật. Bên New Zealand nơi em đang ở hình như ko sản xuất xe hả gì đay, em thấy toàn nhập Nhật về ko. Giá cũng chát nữa. Em định là 1 con xe rẻ như Jazz thì ko biết có ngon ko, mua chọn vợ em chạy? VN thì giá xe ko nên bàn tới.

• Like
Hạng B1
10/2/14
84
36
18
Corolla 2014 đời S là trim cao nhất của dòng xe này, nếu có cả ghế da/gps, sunroof thì giá cũng tầm 22,23k đó em trai
Mua xe mới thì chịu khó tìm thông tin giá bán của các dealer nhiều 1 chút, bù lại là mình không bi mua hớ giá.Chứ cứ chạy ra dealer gần nhà nhất mà mua chưa chắc đã được offer giá tốt nhất bằng 1 thằng dealer ở thành phố lân cận
Như anh ở milpitas, bắc cali, cũng chạy xuống dealer piercey của thằng toyota cũng ở Milpitas 2 lần mà không kiếm được chiếc xe vừa ý mình ( bọn dealer này tư vắn bán hàng kiểu ép anh mua bằng được 1 con corolla L là dòng thấp nhất không có back up camera, k có cruise control trong khi anh ý định mua con LE giá cao hơn thì bọn nó tỏ vẽ lẩn lữa không muốn tư vấn.Trong khi chạy lên dealer ơ Fremont xa hơn, cách nhà hơn 15 dặm, nó offer cho 1 con LE màu đúng như màu anh kiếm ( classic silver ) giá cũng tốt nữa => ok deal done
Em cũng đã khảo sát giá tất cả các Honda Dealer gần khu vực em rồi nó chênh lệch không nhiều chỉ vài trăm $. Giờ em coi Costco coi nó bán giá ra sao và deal của nó có tốt hay không sau đó cuối cùng trước khi mua xe hỏi người bạn quen của Ba em coi bán cái giá ra sao có chênh lệch nhiều hay rẻ hơn nhiều không rồi xúc tiến mua mà thôi. Hoặc không chờ tới July 4 rồi tính tiếp.
Hôm nay gia đình em đi xem xe và test drive thử xem sao thì thấy rất là thoải mái, easy to drive, convenient chỗ cái trunk nên chắc quyết định cuối cùng sau khi best price là xúc luôn con CRV 2014 EX model mà thôi.
EM KHOE XE ACCORD TÍ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Em cũng đã khảo sát giá tất cả các Honda Dealer gần khu vực em rồi nó chênh lệch không nhiều chỉ vài trăm $. Giờ em coi Costco coi nó bán giá ra sao và deal của nó có tốt hay không sau đó cuối cùng trước khi mua xe hỏi người bạn quen của Ba em coi bán cái giá ra sao có chênh lệch nhiều hay rẻ hơn nhiều không rồi xúc tiến mua mà thôi. Hoặc không chờ tới July 4 rồi tính tiếp.
Hôm nay gia đình em đi xem xe và test drive thử xem sao thì thấy rất là thoải mái, easy to drive, convenient chỗ cái trunk nên chắc quyết định cuối cùng sau khi best price là xúc luôn con CRV 2014 EX model mà thôi.
EM KHOE XE ACCORD TÍ

Vậy là gom lúa xúc em nó ngay, mua xe là phải mua liền tay, hợ hơ hợ :)

• Like
Hạng B1
10/2/14
84
36
18
Vậy là gom lúa xúc em nó ngay, mua xe là phải mua liền tay, hợ hơ hợ :)
Ho ho ho. Để Ba em hỏi người bạn coi sao rồi tính.:D
Em nghe có 1 vài người nói đừng chọn CRV mà chọn RAV4 hay Jeep Cherokee vì ta nói CRV máy nó ồn. Mà lúc test drive em thấy ngồi êm, thoải mái và máy nhẹ nhàng mà sao chả hiểu sao một và người nói như vậy nữa. Không biết họ có chạy lâu chưa mà đưa ra cái comments như thế.
Anh thấy sao? Đã từng test qua con này?

Hạng B1
10/2/14
84
36
18
hơn 300k mà còn chất ghê
Chủ yếu Ba em chạy kĩ và bảo dưỡng kĩ đó anh ơi.:D. Chứ không bảo dưỡng kĩ thì chắc không giữ được tới bây giờ đâu.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Ho ho ho. Để Ba em hỏi người bạn coi sao rồi tính.:D
Em nghe có 1 vài người nói đừng chọn CRV mà chọn RAV4 hay Jeep Cherokee vì ta nói CRV máy nó ồn. Mà lúc test drive em thấy ngồi êm, thoải mái và máy nhẹ nhàng mà sao chả hiểu sao một và người nói như vậy nữa. Không biết họ có chạy lâu chưa mà đưa ra cái comments như thế.
Anh thấy sao? Đã từng test qua con này?

Jeep Cherokee đươc cái chasis xe Mỹ nặng nên chạy đầm hơn xe Nhật nhưng về lâu dài em này không phải là lữa chọn tốt thì xe của Chrysler ( Jeep là xe của hãng này mà ) độ tin cậy kém nhất trong dòng xe Mỹ,xếp sau cả Ford/GMC nữa, dĩ nhiên thua xe Nhật đầu bảng về độ tin cây rồi .em
Anh thì chưa có dịp thử con này vì nhà toàn xài sedan, cả bên gia đình bên ngoại.Nhưng review tham khảo thì em lên google search review về CRV không thiếu đâu nhất là youtube..Rav4 cũng là lựa chọn thứ 2 nhưng về kiểu dáng thì con CRV vẫn hơn Rav4
Anh thì chả tin xe mới lại có chuyện máy ồn như vậy đâu.Nếu đợi được tới july 4 lúc đó honda sales có thể vừa discount vừa rebate cả ngàn usd thì cũng ráng. it's worth waiting...

• Like