Club/Khoe Xe EM KHOE XE ACCORD TÍ

Hạng B1
10/2/14
84
36
18
Jeep Cherokee đươc cái chasis xe Mỹ nặng nên chạy đầm hơn xe Nhật nhưng về lâu dài em này không phải là lữa chọn tốt thì xe của Chrysler ( Jeep là xe của hãng này mà ) độ tin cậy kém nhất trong dòng xe Mỹ,xếp sau cả Ford/GMC nữa, dĩ nhiên thua xe Nhật đầu bảng về độ tin cây rồi .em
Anh thì chưa có dịp thử con này vì nhà toàn xài sedan, cả bên gia đình bên ngoại.Nhưng review tham khảo thì em lên google search review về CRV không thiếu đâu nhất là youtube..Rav4 cũng là lựa chọn thứ 2 nhưng về kiểu dáng thì con CRV vẫn hơn Rav4
Anh thì chả tin xe mới lại có chuyện máy ồn như vậy đâu.Nếu đợi được tới july 4 lúc đó honda sales có thể vừa discount vừa rebate cả ngàn usd thì cũng ráng. it's worth waiting...
Em và Ba cũng ráng đợi nữa đây. Thì e lên youtube coi thấy review CRV là ngon và đánh giá cao nhất trong dòng xe CUV rồi. Nên giờ chắc đợi July 4 coi xem sao.:D.
Ông bác em nói sao không mua con Venza của Toy.:D. Kakaka.:D
Người quen báo giá cho Ba em là $24k chưa có tax included.:D. Giá khá ngon nhưng người bạn Ba em nói có cần gấp không thì đợi đi vì sẽ còn giảm nữa, vì ở nhà xe vẫn còn nên Ba em nói đợi 2 tuần nữa xem sao hoặc July 4 coi có giảm nữa không.
Quyết định cuối là Ba và em chọn CRV 2014 EX model white diamond pearl 2.4L DOHC VTEC 195hp: có sunroof, 6 speakers, trunk cover, gray fabric seat, color handle - mirror, fog lights, 17" wheels.:D.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: californian
Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Em và Ba cũng ráng đợi nữa đây. Thì e lên youtube coi thấy review CRV là ngon và đánh giá cao nhất trong dòng xe CUV rồi. Nên giờ chắc đợi July 4 coi xem sao.:D.
Ông bác em nói sao không mua con Venza của Toy.:D. Kakaka.:D
Người quen báo giá cho Ba em là $24k chưa có tax included.:D. Giá khá ngon nhưng người bạn Ba em nói có cần gấp không thì đợi đi vì sẽ còn giảm nữa, vì ở nhà xe vẫn còn nên Ba em nói đợi 2 tuần nữa xem sao hoặc July 4 coi có giảm nữa không.
Quyết định cuối là Ba và em chọn CRV 2014 EX model white diamond orchid 2.4L DOHC VTEC 195hp: có sunroof, 6 speakers, trunk cover, gray fabric seat, color handle - mirror, fog lights, 17" wheels.:D.

July 4 còn giảm ác liệt nữa đấy, rebate được thêm ngàn usd tha hồ đi uống cafe Lú ở nam cali luôn hợ hợ hợ :lmao: Venza chả có gì đặc sắc
Anh thấy cái option sunroof kia chả cần mấy vi mùa hè thì nóng chảy mỡ mùa đông ở california thì lạnh.Con camry cùi mía của anh đời 93 cổ đại cũng có sunroof mà mấy khi xài tới đâu em

• Like
Reactions: irontris
Hạng B1
10/2/14
84
36
18
July 4 còn giảm ác liệt nữa đấy, rebate được thêm ngàn usd tha hồ đi uống cafe Lú ở nam cali luôn hợ hợ hợ :lmao: Venza chả có gì đặc sắc
Anh thấy cái option sunroof kia chả cần mấy vi mùa hè thì nóng chảy mỡ mùa đông ở california thì lạnh.Con camry cùi mía của anh đời 93 cổ đại cũng có sunroof mà mấy khi xài tới đâu em
Nhưng giờ em mua bản EX nó có sẵn rồi biết sao giờ. Kekeke.:D. Vì bản EX cái rims của nó đẹp hơn bản LX và nhìn cân đối với xe hơn.:D. Còn Venza em cũng chẳng thấy gì đặc sắc giống a luôn.:D. Kakakak.:D
Vậy đợi July 4 thôi, mà có khi nào mua xe xong ra mẫu 2015 chắc 2 Cha con em tức ói máu luôn quá. Kakkaka.:D

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Nhưng giờ em mua bản EX nó có sẵn rồi biết sao giờ. Kekeke.:D. Vì bản EX cái rims của nó đẹp hơn bản LX và nhìn cân đối với xe hơn.:D. Còn Venza em cũng chẳng thấy gì đặc sắc giống a luôn.:D. Kakakak.:D
Vậy đợi July 4 thôi, mà có khi nào mua xe xong ra mẫu 2015 chắc 2 Cha con em tức ói máu luôn quá. Kakkaka.:D

Trừ khi em và papa đợi tới Xmast hay tết tây, lúc đó bon yêu bánh nâm dealer honda bắt đầu clear stocks xe năm 2014 để đem xe năm 2015 về bán.Lúc đó có khi mua xe CRV 2014 còn được discount dữ bộn à.Chỉ e là các màu đẹp mà mình thích cũng như các option kha khá nó bán gần hết chỉ còn lại vai chục chiếc màu và option không được như ý nên khó chọn hơn để mua hay dến lúc đó nhắm mắt đưa chân mua 1 con để save vai ngàn bucks.
Em ở Mỹ nên chắc cũng biết xe ở Mỹ giá rớt nhanh do xe mới năm nào cũng ra.Dù sao mua 1 con xe 2014 cũng gắn bó với mình ít ra cũng 5-10 năm hay hơn thế nửa.Chứ Mỹ trắng bọn nó xài xe hết bảo hành , down xe payoff xong là bán xe mua xe mói khác về xài

• Like
Hạng B1
10/2/14
84
36
18
Trừ khi em và papa đợi tới Xmast hay tết tây, lúc đó bon yêu bánh nâm dealer honda bắt đầu clear stocks xe năm 2014 để đem xe năm 2015 về bán.Lúc đó có khi mua xe CRV 2014 còn được discount dữ bộn à.Chỉ e là các màu đẹp mà mình thích cũng như các option kha khá nó bán gần hết chỉ còn lại vai chục chiếc màu và option không được như ý nên khó chọn hơn để mua hay dến lúc đó nhắm mắt đưa chân mua 1 con để save vai ngàn bucks.
Em ở Mỹ nên chắc cũng biết xe ở Mỹ giá rớt nhanh do xe mới năm nào cũng ra.Dù sao mua 1 con xe 2014 cũng gắn bó với mình ít ra cũng 5-10 năm hay hơn thế nửa.Chứ Mỹ trắng bọn nó xài xe hết bảo hành , down xe payoff xong là bán xe mua xe mói khác về xài
Em nghĩ CVR cuối năm 2015 nó mới ra mẫu mới tiếp chứ giờ e thấy mẫu này vẫn bán được và không lỗi thời. Nên chắc đợi 2 tuần và July 4 mà mua thôi anh ơi.:D. Kekekek.
Mua xong em gắn 2 động cơ Rolls Royce của Boeing 777 vào 2 bên hông xe rồi bay lên anh chơi ha. Kakakkaka.:D
Thông thường lúc trước em và mấy bạn em đi mua xe thì hay chọn mua xe cũ từ Mỹ trắng bán chứ không vào dealer mua hay mua lại từ người Việt.:D. Vì mua mấy chiếc từ Mỹ trắng rất ok, họ có sao nói vậy, hay bán xe nhiều mẫu okay. Còn người Việt lừa gạt nhau không buồn quá trời, dealer thì bán không đúng hàng chất lượng, hàng rebuit,....
Thôi quyết định hết tháng này hoặc July 4 mà mua thôi.:D.

Hạng B1
10/2/14
84
36
18
xe phải chạy tới trên 500k km vẫn dùng tốt nếu bảo dưỡng đúng quy định mà
Qua đó mình cũng phải giữ kĩ nữa bác ơi. Nếu có bảo dưỡng thường xuyên mà chạy để xe dơ, bụi, hay chạy không giữ đều chân ga cứ nhanh chậm. Nói chứ các máy của Honda và Toyota nó bền, quan trọng nó hay bị hư mấy cái lặt vặt nếu không kiểm tra đều đặn mà thôi.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Qua đó mình cũng phải giữ kĩ nữa bác ơi. Nếu có bảo dưỡng thường xuyên mà chạy để xe dơ, bụi, hay chạy không giữ đều chân ga cứ nhanh chậm. Nói chứ các máy của Honda và Toyota nó bền, quan trọng nó hay bị hư mấy cái lặt vặt nếu không kiểm tra đều đặn mà thôi.

Bên us xe honda bi lỗi hộp số cũng không phải ít, dòng accord /acura/odyssey máy V6 , riêng máy V4 thì ít thấy bị lỗi này

• Like
Hạng B1
10/2/14
84
36
18
Bên Việt Nam thì không thấy lổi gì hết .

Có mấy chiếc đâu mà lổi với phải :3dmong:

Ha ha ha. Bên VN có Accord 92-95-98-03-08-11-12.
Bên us xe honda bi lỗi hộp số cũng không phải ít, dòng accord /acura/odyssey máy V6 , riêng máy V4 thì ít thấy bị lỗi này
Chính xác. Ông Bác em bị con Odyssey 01 bị lỗi hộp số.:D