Hạng D
13/8/14
2.547
29.188
113
Mình mới gia nhập, nó khác hoàn toàn phân khúc như thế nào vậy? Bác có thể giải thích để học hỏi thêm?
Thì bác Chuột cũng đã tự biết gòi! Trong bài viết ở trang 3 do chính bác Chuột viết mừ!
Vios, City là Hạng B. M3, K3 là Hạng C (chung mâm với Toy Altis và Hon Civic).
Tuy nhiên Giá M3 và K3 Hạng C chỉ nhỉnh hơn Vios và City Hạng B chút đỉnh.
Tất cả là do Giá trị thương hiệu! Còn Giá trị Thương hiệu là gì thì mới bac xem link này
http://www.otosaigon.com/threads/toyota-dan-dau-top-thuong-hieu-o-to-toan-cau.8620747/
Chọn Thương hiệu nào, dù Giá trị Cao hay Thấp là Quyết định Cá nhân, không ai có quyền ném đá ai.
Chọn V2 cũng vậy, Đẹp hay Xấu, Tốt hay Dở, Mắc hay Rẻ thì cũng là Quyết định Cá nhân, ae ta nên chúc mừng ai mới có V2.
Sau 1 vòng lanh quanh với City, Fiesta và M3 thì bác Chuột cũng có V2 M3. Chúc mừng bác nhóe! Bác có off cùng City Club sáng Chủ Nhật 19/10/2014 này hem?

Hạng B2
26/9/14
177
281
63
49
P.19, Q.Bình Thạnh
Bác lấy mâm này bao nhiêu thóc vậy bác? Hàng của ai vậy bác? Hôm trước ra Lý Thái Tổ thay bốn cái vỏ cho con Civic nghe thợ nói có mâm của Việt Nam cũng tốt (ngon hơn hàng của Hồ Cẩm Đào). Cũng đang phân vân định quất cho em nó nhưng sợ bà cả la nên thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/8/14
2.547
29.188
113
Chào các bác,
Sáng nay, dạo thớt này thấy vui vui vì bác Chuột và bác Bacalagi đã gỡ bài để không bùng nổ chiến tranh.
Thớt này do bác Mã lập. Mặc dù bác ý hủy hôn City và chuyển qua M3 vì các lý do riêng tư mà bác ý không tiện (và cũng không nên cũng như không cần thiết phải chia sẻ chuyện riêng tư) nhưng bác ý quay lại box Hon với tinh thần vui vẻ và thái độ hòa nhã, chứ không vì bất kỳ lý do lãng nhách nào để ném đá và dìm hàng Hon ngay trong box Hon khiến Fan Hon phản ứng.

Khi muốn so sánh điều gì thì ae ta nên đưa về cùng 1 Hệ quy chiếu, không thể so sánh Giá 1 chiếc xe All New City mới bắt đầu chu kỳ dòng đời với 1 chiếc M3 đang cuối chu kỳ dòng đời (mà TH đang cố gắng Clear Stock để chuẩn bị đón M3 All New với Giá do chính các Fan trong box Mazda dự là cũng ngót ngét 900 chai ra biển. Các bác xem link dưới đây, nhất là bài số 47 của bác Manchester).
http://www.otosaigon.com/threads/mazda-3s-gia-tot-nhat-bao-nhieu.8619274/page-5
Như bác Mã và bác Chuột mua được M3 cuối dòng đời giá rẻ thì cũng có bác Thích mua con City form cũ cuối dòng đời với giá rẻ gần 50 chai đó thôi.

Ngoài ra, về chính sách giá thì TH vô cùng linh hoạt so với Hon. Khi cần thiết thì TH sẵn sàng giảm giá trên trăm chai trong khi Hon khi clear stock Civic form cũ hay CRV form cũ thì cũng chỉ giám giá vài chục chai là hết mức.
http://vtc.vn/ra-don-voi-cr-v-mazda-cx-5-ha-gia-soc-tai-vn.31.368821.htm
Đối với các Hãng xe tại VN thì Tăng/Giảm giá chỉ theo Quy luật Cung Cầu mà thôi. Họ chỉ lấy cớ Tỉ giá Tăng/Giảm để biện minh thôi.

Ae ta lên đây là để trao đổi kinh nghiệm về 4B và tán gẫu chút đỉnh, đừng gây căng thẳng và mất hòa khí. Vậy nhé!

Hạng C
26/9/11
541
457
63
Lâu lâu phải dậy sóng, hào khí mới lòi ra đại ca Civic à, hehe...

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
civic habanero : Chọn Thương hiệu nào, dù Giá trị Cao hay Thấp là Quyết định Cá nhân, không ai có quyền ném đá ai.
Chọn V2 cũng vậy, Đẹp hay Xấu, Tốt hay Dở, Mắc hay Rẻ thì cũng là Quyết định Cá nhân, ae ta nên chúc mừng ai mới có V2.
Hay !

Hạng B2
21/10/14
159
225
43
33
Hình như M3 vừa có 1.6 vừa có 2.0 ạ ?
Em không rành Mazda cho lắm :D
P/s: Chúc mừng bác Magiamsinh !