Tập Lái
13/2/24
6
0
1
34
Như tít ạ. Xe em Accent 2011 bị xỉa lái qua trái, đánh lái phải nặng hơn bên trái. Để giữa đang đi đụng gờ nhẹ xe có xu hướng tự xỉa qua trái. Đồng thời tay lái cũng nặng ( e không biết trợ lực hết than hay bị hư nữa), đã thay rotyn trụ, lái ngoài, thước lái nhưng vẫn không cải thiện. Gara cụ nào ở Sài Gòn chữa đc bệnh này không ạ? Em ở tỉnh nên tranh thủ chỉ đi được 1 ngày nên mong muốn làm trong ngày. Chúc các cụ sức khỏe.

Hyundai Accent 2011 bị bệnh xỉa lái, xin nơi chữa bệnh
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/10/09
4.733
14.290
113
Tel : 0949999684 .
Đo góc đặt mâm vỏ hết tất cả không hết chịu khó rút thử giắt điện trợ lực chạy cơ khí vòng coi có hết không bác. Chạy loại trừ thử vòng. Bửa có con bị vậy chạy tốc độ thấp xỉa cao hết. Bị nhẹ nên lười làm . Cuối cùng bị hư điện trở quạt giải nhiệt thay vô hết. Chả lý giải được luôn .

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Đo góc đặt mâm vỏ hết tất cả không hết chịu khó rút thử giắt điện trợ lực chạy cơ khí vòng coi có hết không bác. Chạy loại trừ thử vòng. Bửa có con bị vậy chạy tốc độ thấp xỉa cao hết. Bị nhẹ nên lười làm . Cuối cùng bị hư điện trở quạt giải nhiệt thay vô hết. Chả lý giải được luôn .
Thứ nhất em hỏi - Có leo lề cao , đụng quẹt bánh gì không :):):) hoặc cho BX mượn và có va chạm ...không lớn lắm... :):):):)
Sau đó mới tính phần kỹ thuật

Bác khám bệnh thua em gùi

Người đó ho thì hỏi anh có hút thuốc không ...
Bị viêm gan thì hỏi anh có uống rượu, có ăn mắm nhiều không
.. vân vân và mây mây mây

À em hỏi lại garage của bác có gần trường đại học công nghệ Đồng Nai không ?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
19/10/09
4.733
14.290
113
Thứ nhất em hỏi - Có leo lề cao , đụng quẹt bánh gì không :):):) hoặc cho BX mượn và có va chạm ...không lớn lắm... :):):):)
Sau đó mới tính phần kỹ thuật

Bác khám bệnh thua em gùi

Người đó ho thì hỏi anh có hút thuốc không ...
Bị viêm gan thì hỏi anh có uống rượu, có ăn mắm nhiều không
.. vân vân và mây mây mây

À em hỏi lại garage của bác có gần trường đại học công nghệ Đồng Nai không ?
Góc đặt mâm vỏ phanh. Cân máy hết . Lở xe mới mua lại hỏi ai

• Like
Reactions: MU_CEO and Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Góc đặt mâm vỏ phanh. Cân máy hết . Lở xe mới mua lại hỏi ai
Ai mượn mua xe mà không thử trước ...
Theo em thì xe đã chậy một thời gian rồi ....
Mà thôi mấy bác tập lái ...lên hỏi rồi lặn luôn, do đó em không thích trã lời ...bác để ý đi, mấy tay nầy giống lùa gà cho xôm tụ mục kỹ thuật.

Lý do : tại bác sửa xe tốt quá, cho nên không còn ai hư xe nửa :):):):)
hoặc là em tứ vấn với dao lam kế bên, cho nên ai cũng sợ :):):):)

Hạng D
19/10/09
4.733
14.290
113
mấy cái này lên máy hunter chỉnh phát ăn luôn mà ta
Máy chỉ hổ trợ người làm . Làm cho lẹ và hoàn hảo thôi. Cơ cấu gầm xuống cấp lệch cơ khí không chỉnh được. Dàn gầm ok hết bác tưởng tượng đơn giản bó phanh 1 bánh chẳng hạn ,nó cũng xỉa vậy. Hoặc cơ bản cây nhún yếu quá hớp 1 bên đi vô giằng phần nào cũng ảnh hưỡng vậy kkk .

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Máy chỉ hổ trợ người làm . Làm cho lẹ và hoàn hảo thôi. Cơ cấu gầm xuống cấp lệch cơ khí không chỉnh được. Dàn gầm ok hết bác tưởng tượng đơn giản bó phanh 1 bánh chẳng hạn ,nó cũng xỉa vậy. Hoặc cơ bản cây nhún yếu quá hớp 1 bên đi vô giằng phần nào cũng ảnh hưỡng vậy kkk .
Nói chung lệch kiểu nầy là phải thay đồ , chứ khi không mà lệch ..à ... bất ngờ lệch thì không biết :):):)

Em đố các bác chừng nào chủ thớt trồi lên :):):)

• Like
Reactions: Minh BP