Nên mua Camry 2023 hay BMW 3 Series 2023?

• Toyota Camry 2.5 2023

Bình chọn: 40 66,7%
  • BMW 3 Series

Bình chọn: 20 33,3%

• Total voters
    60
Hạng B2
26/10/07
456
420
63
37
Bác cho đề bài khó quá, 2 con này cách nhau cả 1 tỷ, đương nhiên là con ES sẽ ngon hơn ạ. Thương hiệu là một chuyện nhưng rất nhiều trang bị xịn hơn cộng vào nên con ES mới chênh hẳn 1 tỷ, em VD như kính của ES là loại 2 lớp, cách âm tốt hơn, mát hơn, nên tiền cũng đắt hơn, cột A trên Camry thì lên tới ES nó thành cột V luôn, góc nhìn rộng hơn.

Với em thì 2 xe này đều rất ngon. ES250 thì thường phải so với E-series, 5 series hay Volvo S90 ạ.
vậy mà ES250 ở khá nhiều thị trường, ngta lại so sánh nó với C-class và 3serries đó.
Dòng GS (đang chuyển qua GS F- chuyên sport) thì mới chung mâm e-class, 5s, a6,...

7/2/23
37
2.707
83
vậy mà ES250 ở khá nhiều thị trường, ngta lại so sánh nó với C-class và 3serries đó.
Dòng GS (đang chuyển qua GS F- chuyên sport) thì mới chung mâm e-class, 5s, a6,...
GS bỏ hẳng rồi anh, giờ chỉ còn ES thôi, mà ES chưa bao giờ nhỏ bằng C và 3 cả

Lexus IS mới cùng phân khúc với C và 3

ES mà so với 2 cái kia thì có chăng chỉ là vì 2 cái kia overpriced

Hạng B2
23/5/13
322
207
43
Bà Rịa
Ý em quan tâm là độ trể của chân ga và độ bốc của khi so em 2.5Q và em HV (kiếm mãi mà chưa thấy cái video nào review 2 điểm vận hành này), chứ đang chạy Cọt nên chẳng thấy trể lắm, đạp phát là em nó phi tới thôi
Gia tốc từ 0-80 HV bốc hơn 2.5Q, qua 100 Hv đuối hơn 2.5Q
2.5Q có lẫy số tay, hs 8cap chạy phê hơn Hv,

Hạng F
29/10/16
11.613
22.367
113
Pháp

overpriced bạn so sánh ở đâu, quốc gia nào.:):):)
Thí dụ như công nhân thì so với công nhân
Đại da so với đại dza
Vậy mới đúng là so sánh.
Cũng như bắt em so với bác Vưỡng, Đại dza ở VN làm sao mà so được

Hạng B2
26/10/07
456
420
63
37

uh, GS bỏ hồi 2019-2020, chỉ còn GS-F thôi (nó ra để đấu với A7, CLS, 6s).
Trước Lexus nó ra 4 phân khúc trong nhóm sedan (IS, ES, GS, LS) (ko tính nhóm coupe thêm tiền tố F).
IS< A4, C-class, 3s < or = ES< 5s,a6,e-class<=GS< LS,A8,S-class,7s.

7/2/23
37
2.707
83
uh, GS bỏ hồi 2019-2020, chỉ còn GS-F thôi (nó ra để đấu với A7, CLS, 6s).
Trước Lexus nó ra 4 phân khúc trong nhóm sedan (IS, ES, GS, LS) (ko tính nhóm coupe thêm tiền tố F).
IS< A4, C-class, 3s < or = ES< 5s,a6,e-class<=GS< LS,A8,S-class,7s.
ý mình là nguyên dòng GS bỏ luôn rồi anh, gồm cả GS F, bỏ từ 2020

giờ Lexus xác định bỏ phân khúc sport sedan nên mới bỏ GS, ES ôm hết mảng mid-sized sedan

GS F thì cũng đấu với S6/RS6, M5 và E63 thôi, vì nó chỉ cải thiện động cơ, thắng, phuộc thôi à, khung gầm và thân xe thì giữ nguyên

mấy chiếc A7, CLS, BMW Gran Coupe là để đấu Panamera

GS = ES, khác nhau là GS là RWD (sport-oriented), ES FWD (comfort-oriented)

Hạng C
4/5/12
845
28.373
93
anh chủ đang chạy Cọt thì qua Cam Q cũng sẽ thất vọng về cảm giác lái (em đang đi cùng lúc 2 con đây).

Mà đằng nào cũng vậy thì em khuyên anh chủ nên chơi Cam HV luôn, vì đằng nào Cam cũng ko so đc với Cọt về cảm giác lái đâu.

• Like
Reactions: Civic077.64
Hạng C
27/9/15
541
712
93
Mình nói bạn 1 câu như này chân tình, chơi BIM nên chơi dòng cao của 1 series thì mới xác định tìm kiếm mối quan hệ trong 1 chiếc xe chơi, chứ chơi bản thấp, người ta gọi là nửa mùa, quê mùa, có thể chơi bản thấp xong độ tới nái, người ta mới chú ý.

Lưu ý: Đừng độ kiểu thay logo từ 320i sang 330i mà không độ món nào (phanh, mâm xe, mã lực...) người biết chơi cười ra mặt á :D

Với tầm tiền ráng thì mua camry ít ra còn đi làm ăn được nè bạn :D
Tôi nghe nói để mua xe thì BMW hay Mer thì đa số đều có thể mua được, nhưng để nuôi chúng nó thì chỉ có người dư dả mới dám chơi. Thế nên cho dù có chạy con thấp nhất của series xe Đức nào đó, người biết chơi vẫn biết bạn không phải hạng quê mùa. Còn người nào chê nửa mùa thì có nghĩa người ta nhiều tiền hơn nên chê thằng ít tiền thôi. Còn ng chạy Toy là ăn chắc mặc bền, hoặc kg thích phải chăm xe, hoặc sợ tốn quá nhiều cho việc bảo dưỡng, mà cái này là đa số. Nên nếu nhìn nhận ở góc độ trung tính thì chẳng có gì là nửa mùa hết. Bạn có thể là nửa mùa với người này nhưng với nguời điều kiện ít hơn thì bạn khác à. Mà nhất là lấy xe đi cưa gái, thường đa số bất kể bác chạy xe tầm nhiêu tiền, cứ thấy logo Bim, Mer, Audi, Pors... thì auto hơn hẳn logo Toy rồi. Cứ thế mà suy ra việc làm ăn cũng gần như vậy.

Hạng B2
27/7/15
165
167
43
Tôi nghe nói để mua xe thì BMW hay Mer thì đa số đều có thể mua được, nhưng để nuôi chúng nó thì chỉ có người dư dả mới dám chơi. Thế nên cho dù có chạy con thấp nhất của series xe Đức nào đó, người biết chơi vẫn biết bạn không phải hạng quê mùa. Còn người nào chê nửa mùa thì có nghĩa người ta nhiều tiền hơn nên chê thằng ít tiền thôi. Còn ng chạy Toy là ăn chắc mặc bền, hoặc kg thích phải chăm xe, hoặc sợ tốn quá nhiều cho việc bảo dưỡng, mà cái này là đa số. Nên nếu nhìn nhận ở góc độ trung tính thì chẳng có gì là nửa mùa hết. Bạn có thể là nửa mùa với người này nhưng với nguời điều kiện ít hơn thì bạn khác à. Mà nhất là lấy xe đi cưa gái, thường đa số bất kể bác chạy xe tầm nhiêu tiền, cứ thấy logo Bim, Mer, Audi, Pors... thì auto hơn hẳn logo Toy rồi. Cứ thế mà suy ra việc làm ăn cũng gần như vậy.
Ai nói vậy ạ, bảo dưỡng 320i và 330i khác nhau á bạn, khác từ hệ thống treo, đến động cơ mã lực nè.

320i nó khác gì C200 và C180 bên Mer đâu, đa số toàn ráng mua để dc cái logo, đến khi bảo dưỡng thì khóc trong lòng.
Đi làm ăn thà đi con camry bản cao cấp vẫn hơn 320i hay c180 nhé bạn :D, chân thành!

• Like
Reactions: TAK40
Tập Lái
1/9/20
45
54
18
30
Đơn giản cho bác nè:
- Chạy đầm chắc, máy móc ngon, ko gian cabin ko rộng -> BMW
- Chạy đầm bình thường, máy móc cũng ngon, ko gian cabin rộng -> Camry nhé bác.
=> Nếu là tui thích ưa Camry hơn, đã có 1 thời gian chạy Camry 2023. Nói 3 từ thôi sướng vãi đái :D

• Like
Reactions: The Death