Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Chào cả nhà, nhà mình đang thường trú tại TP.HCM. Hiện tại 30/4 - 1/5 sắp tới có dự định lên Bảo Lộc tránh nóng và hưởng thụ. Nên muốn hỏi các bác lên Bảo Lộc thì có Homestay vừa được ngủ mà được ngắm đồi núi không?

Ăn uống thì nên ăn những chỗ nào giá cả hợp lý mà ngon, nhờ các bác recommend cho vài chỗ để thưởng thức! Còn muốn đi cafe thì nên đi những quán nào đẹp.

Lúc đầu cả nhà định lên Đà Lạt, nhưng rút kinh nghiệm những năm trước đi mất cả ngày mới tới, chen chúc và quá tấp nập. Nên quyết định đổi đi Bảo Lộc cho gần hơn.

Nhờ các bác tư vấn mình với nhé! THANK YOU!!!.

View attachment 3127339
Ảnh: GOOGLE.
Nếu bác thích thiên nhiên, yên bình, vắng vẻ thì ghé JE T'aime Villa
Nếu bác thích kiểu gia đình ấm cúng thì ghé mấy homestay
Muốn có đồi thì bác chọn khu Dambri, ghé An Yên Home cũng dc
Nếu bác thích hồ thì ghé Mya Lakeview villa
Nếu thích kiểu camping bụi bặm có hồ thì Sư Mẫu Camping

Ăn uống thì ghé đường Nguyễn Công Trứ nhiều đồ ăn.
Ăn đêm thì phở Cồ Lý - 12h đêm vẫn còn
Nhậu đêm thì ghé Hà Giang, 3h sáng vẫn đông vui.

Hạng D
9/1/16
1.669
3.251
123
48
Sài Gòn
Về ăn cơm thì mình hay ghé cơm niêu Thuận Kiều (khi vừa qua đèo một chút). Ăn cũng rất ổn. Khi đi thì toàn ghé đây ăn, khi về cũng ghé làm một bụng.
Mấy anh review nhiều chỗ nghỉ hay ghê, làm chân cẳng lại ngứa ngáy rồi, kkk.

Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
Nếu đi cafe bác có thể đi sớm để ghé ra cafe đồi gió ở dốc trà BL ngắm mây núi Đại Bình.
Muốn ngắm mây đẹp hơn có thể ghé qua cafe săn mây bên Lộc Thành, trên đó rất nhiều quán cafe ngắm mây, tuy nhiên dốc khá cao nên bác đi oto cẩn thận.
Muốn cf yên bình thì chọn bờ hồ BL.
Cafe style rừng núi như ĐL thì bác có thể tìm tới GM Coffee Town (quán Kiwuki cũ).
Bác cứ lên google map search rồi tìm quán nào phù hợp sở thích cá nhân thì vô thôi.

Còn ăn uống thì muốn ăn bánh canh cá lóc có thể lên quảng trường, quảng trường gần đó cũng rất nhiều đồ ăn ngon. Cơm tấm thì cũng ngay dốc trà có quán cơm tấm ngon. Nem nướng, bún riêu, lẩu dê, bánh bột lọc kẹp bánh tráng... BL cũng ko to nên bác lượn tí là biết ngay.

Muốn đi du lịch thì có thể chọn: thác Dambri, chùa Trà, chùa Bát Nhã, núi Đại Bình, Linh Quy Pháp Ấn...

Ngủ nghỉ thì mình rcm bác 1 homestay giá khá ổn, ko tăng trong dịp lễ nhiều. Dứa Homestay - đường Lê Phụng Hiểu - Lộc Châu. Homestay này view đẹp và rất chill vào buổi chiều hoặc sáng sớm. Ngoài ra, chung quanh cũng rất nhiều homestay! Bác có thể tìm hiểu thêm nhé.
Bác cũng ở Bảo Lộc luôn hay chỉ là khách thành phố đi du lịch ạ? Chứ bác nhiều khi còn rành hơn cả ng địa phương :D :D

Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
Về ăn cơm thì mình hay ghé cơm niêu Thuận Kiều (khi vừa qua đèo một chút). Ăn cũng rất ổn. Khi đi thì toàn ghé đây ăn, khi về cũng ghé làm một bụng.
Mấy anh review nhiều chỗ nghỉ hay ghê, làm chân cẳng lại ngứa ngáy rồi, kkk.
Thật chứ nhìn là muốn đi các bác, khí hậu và cảnh vật còn hoang sơ quá ư là tuyệt vời! Em là muốn xách đuýt lên đi liền rồi đó

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
Bác @bo sua ơi, bác ở chỗ nào Bảo Lộc đó ạ? Để có gì em ghé, ngay thì ở ngay dưới Đại Lào đây thôi.

Hạng B1
11/3/23
60
64
18
41
Nếu bác thích thiên nhiên, yên bình, vắng vẻ thì ghé JE T'aime Villa
Nếu bác thích kiểu gia đình ấm cúng thì ghé mấy homestay
Muốn có đồi thì bác chọn khu Dambri, ghé An Yên Home cũng dc
Nếu bác thích hồ thì ghé Mya Lakeview villa
Nếu thích kiểu camping bụi bặm có hồ thì Sư Mẫu Camping

Ăn uống thì ghé đường Nguyễn Công Trứ nhiều đồ ăn.
Ăn đêm thì phở Cồ Lý - 12h đêm vẫn còn
Nhậu đêm thì ghé Hà Giang, 3h sáng vẫn đông vui.
thanks bác, thông tin bổ ích

Hạng C
25/10/20
774
927
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Năm ngoái e cũng mới đi xog, nói chung đồ ăn thì k ngon bằng ĐL, chổ chơi cũng ít, trưa nên lựa homestay nào có máy lạnh vì rất nóng, tối thì rất lạnh, nên đi Linh Quy Pháp Ấn vào sáng sớm, chạy qua quán cf ngồi nhâm nhi ly cf ngắm bình minh thì tuyệt vời. Nên ở 1 đêm là vừa đủ vì ở lâu hơn sẽ buồn. Chúc bác có chuyến đi chơi vui vẻ, an toàn.
Nhờ tư vấn đến Bảo Lộc nên ăn gì? Ở đâu!?

Quán cf ở LQPA vc e chụp
Nhờ tư vấn đến Bảo Lộc nên ăn gì? Ở đâu!?

Homestay tụi e ở, vợ book e quên mất tên, hình như Quin homestay hay sao ấy. Đồ ăn bên này cũng ok, ở giữa núi rừng đêm nhìn xuống đc TP BL

Chỉnh sửa cuối: