Hạng D
16/11/20
2.653
7.908
113
37
Thấy Bảo Lộc có mấy thác nhỏ nhỏ, hoang sơ. Nên đi thác nào hả các bác
KDL thác Drambri nổi tiếng, có xe trượt và thang máy lên xuống thác chính, giữa thác chính, thác phụ có con đường xuyên rừng rất đẹp.
Thác nhỏ sau chùa Di Đà, tham quan chùa đẹp, có vườn trà, ngắm xa xa còn thấy và nghe tiếng thác Drambri.
Thác Liêng Ái, một con thác nhỏ nằm sâu giữa rừng, đi nếu nước không siết có thể leo lên ngọn cây lớn bắc ngang suối để check in. Một nơi khá đẹp và hoang sơ.

Hạng D
21/3/13
1.462
4.173
113
Bảo Lộc mình hay ở homestay Thời Thanh Xuân ở gần Linh Quy Pháp Ấn để sáng ra ngắm bình mình và săn mây luôn. Ở đây cũng có phục vụ nướng BBQ ăn tối tại chỗ.
Còn nếu muốn ở đồi núi nữa thì kiếm homestay ở núi Đại Bình, nơi đây có nhiều quán cf săn mây rất đẹp.
Còn bạn muốn view hồ thì ghé kiếm hồ Ngọc, ở đó có nhiều homestay view hồ như Sư Mẫu camping, ở đây có chèo thuyền, đi treck thác Liêng Ái cũng khá thú vị.
Ăn thì mình chỉ hay ăn ở 2 chỗ: một là cơm niêu Thuận Thành ngay mặt tiền QL20, ăn trưa ở đây lúc nào cũng đông. Hai là Bách Hỷ An, nơi tiếp khách có nhiều món ăn giá vừa phải, view đẹp.
Homestay này ngủ lều hả bác ? Lều có khu vực sẵn hay tối ngủ mới đem ra vậy , mình vào web thấy hình mấy cái lều để sát nhau hướng ra núi :) . Giá có khác trên web đăng không bác ?

Hạng D
16/11/20
2.653
7.908
113
37
Homestay này ngủ lều hả bác ? Lều có khu vực sẵn hay tối ngủ mới đem ra vậy , mình vào web thấy hình mấy cái lều để sát nhau hướng ra núi :) . Giá có khác trên web đăng không bác ?
Có dạng phòng nhưng số lượng ít lắm bác, chỉ cỡ 3 phòng thôi, muốn phải đặt sớm. Mỗi phòng ở 3,4 người vô tư còn lại thì sẽ có dạng lều, lều dưới thấp cũng có, lều trên cao cũng có. Mình hay ở chỗ này vì thích lúc sáng sớm lên chùa Linh Quy nghe tiếng chuông, săn mây với ngắm bình minh cảm giác rất yên bình.

Hạng D
21/3/13
1.462
4.173
113
Có dạng phòng nhưng số lượng ít lắm bác, chỉ cỡ 3 phòng thôi, muốn phải đặt sớm. Mỗi phòng ở 3,4 người vô tư còn lại thì sẽ có dạng lều, lều dưới thấp cũng có, lều trên cao cũng có. Mình hay ở chỗ này vì thích lúc sáng sớm lên chùa Linh Quy nghe tiếng chuông, săn mây với ngắm bình minh cảm giác rất yên bình.
Ở lều thì vệ sinh , tắm rửa sao bác :) ? Vợ mình mấy khoản này kỹ tính lắm nên nghe rủ đi ngủ lều là không chịu ngay :confused:

Hạng D
16/11/20
2.653
7.908
113
37
Ở lều thì vệ sinh , tắm rửa sao bác :) ? Vợ mình mấy khoản này kỹ tính lắm nên nghe rủ đi ngủ lều là không chịu ngay :confused:
Ở lều hay phòng thì đều xài nhà vệ sinh và phòng tắm tập thể hết nhé bác, vệ sinh và nhà tắm ở khác phòng nhưng đều xài tập thể.

Hạng F
12/10/16
7.504
6.359
113
Bữa mình mới đi lên Bảo Lộc cách đây 3 tuần. Ở trên Adachi Farmstay Bảo Lộc có ít review cho mấy anh:

1. Phòng ốc và trang thiết bị quá ư là ngon. Trang bị đầy đủ gọn gàng.
2. Ở đây có cái view nhìn từ trên cao xuống dưới vườn rất là đẹp. Gia đình anh chị quản gia ở đây chăm sóc vườn mát tay và trong vườn có nhiều rau củ quả các loại. Có hồ bơi luôn nên tha hồ bơi.
3. Buổi tối ăn BBQ ở đây phải gọi là hơn điểm 10. Các món phải thử như là: Rau Salad trọn, các món BBQ, Lẩu gà lá é. Ngon quá chừng ngon. Đó là ăn tối nha.
4. Các món ăn sáng ở đây thì quá ư là ngon. Mình ăn món bánh canh mà ngon quá chừng.. Chỉ thiếu điều nhai luôn cái tô. Người nhà mình ăn bánh mì trứng ốp la nhưng cũng khen rất ngon. Tóm lại ăn uống ở đây phải cho 10 điểm.
5. Về anh chị quản gia ở đây: phải cho thêm 100 điểm nữa. Quản lý ở đây là hai vợ chồng và hai nhóc (1 bạn 6 tuổi 1 bạn 10 tuổi) rất vui vẻ hòa đồng chân thật. Hai bạn nhỏ rất ngoan và lễ phép. Biết phụ giúp ba mẹ trong công việc dọp dẹp.
6. Nhóm của mình ở đây và chỉ chơi loanh quanh trong farmstay và trong vườn chứ ko đi đâu ngoài Bảo Lộc. Nói chung chọn được cái farmstay quá vừa ý.
7. Khi ra về còn được vợ chồng anh chị quản lý gửi tặng mướp/bí đao/chuối/cà tím mang về nữa. Quá chu đáo và quá tuyệt vời
8. Farmstay gần nhà thờ nên rất tiện cho giáo dân công giáo đi lễ. Lễ 7h sáng và 17h chiều. Giáo dân xung quanh hầu như là người đồng bào Châu Mạ. Tóm lại là trên cả tuyệt vời. Lần sau sẽ ghé lại. Cảm ơn anh chị và gia đình đã phục vụ nhóm của mình. Cảm ơn nhiều.
9. Về giá thì tính ra 1 người 550k (cả ăn hai bữa và ở 1 đêm)

Farmstay này gần thác Dambri nếu thích thì đi thác chơi cũng đẹp. Do đợt trước đi rồi nên đợt này hok có đi nữa.

Hình Farmstay về đêm
View attachment 3127964
E mới vào book thì hết room. Để e qua home kế bên là Mandalastay xem sao thấy cũng chill chill dù giá cao hơn 1 xíu :D

Hạng D
16/5/08
1.021
1.046
113
Ko có người quản lý...đang tạm ngưng rồi bác. đi lên xuống đuối quá.
chưa kịp đến đã ngưng rồi...thôi hôm nào sét kèo nhậu đê