Hạng D
9/5/09
3.411
16.259
113
Tiện ích nào xuống cấp bác? Hồ bơi hơi bị xịn, công viên cây xanh ven sông được chăm chút rất ổn nhé bác. Còn cái khoản mà lấn chiếm lòng đường thì bác cứ xác định là còn ở Việt Nam thì đi đâu bác cũng gặp nhé, chạy trời không khỏi nắng đâu bác =)))
Đường đi, lề đường với cả chỗ hồ bơi, nhà chung á. Mình đang so với chỗ melosa mình đang ở :D

Hạng C
19/2/20
514
501
63
Đường đi, lề đường với cả chỗ hồ bơi, nhà chung á. Mình đang so với chỗ melosa mình đang ở :D
Thôi bác, em lạ gì cái melosa này :)). Mang tiếng hồ bơi đa tầng mà diện tích hồ cũng không to lắm, công viên cây cối thưa, có chỗ xơ xác như kiểu không được chăm kỹ. 2 cái sân tennis chỗ đường nối qua mega village thì cũ, xuống cấp. Nằm cạnh sông mà không có công viênđi bộ view sôngđẹp như PArk. Nằm cạnh cái trạm trộn bê tông nữa...

Cá nhân em không đánh giá cao khang điền về cái khoản hạ tầng và chất lượng công trình. Nhiều cái làm như kiểu cho có, cụ thể là cái hồ bơi bên khu mega village ấy. Đảm bảo không ai xuống bơi cái hồ đó. Nhìn xấu cả khu.

Park thì bị phàn nàn nhiều về cái vỉa hè vì nó chỉ tráng xi măng, không lát gạch. Mà cá nhân em thì thấy không phiền lắm, quan trọng sân nhà mình thôi. Sân nhà lát đá tự nhiên nhìn vẫn okie. Park vẫn có các mẫu nhà trên 100 m2 và biệt thự nhé, tùy tài chính bác như nào thôi. Còn nhà cũ hay mới thì do người ở có bỏ tiền ra duy tu bảo dưỡng hay không nữa chứ. Bác ở 5-10 năm không sơn sửa lại thì sao nó mới được.

Em chưa so sánh cái vị trí của Melosa và Park riverside đấy. So về vị trí thì Melosa thua hẳn , phải đi Võ Chí công, còn Park thì ngay trục liên phường. Melosa còn có hàng trụ điện cao thế ngay cổng vào, nhìn có cảm giác không an toàn nữa. Cái này là em đánh giá theo cảm nhận cá nhân của em, chứ không phải dìm hàng, và em cũng không có nhu cầu dìm làm gì. Mấy khu compound ở phú hữu này em đi chắc gần hết rồi á. em đi thực tế để lựa nhà ở mà.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Khaipy
Hạng B2
6/11/19
190
960
93
34
Tiện ích nào xuống cấp bác? Hồ bơi hơi bị xịn, công viên cây xanh ven sông được chăm chút rất ổn nhé bác. Còn cái khoản mà lấn chiếm lòng đường thì bác cứ xác định là còn ở Việt Nam thì đi đâu bác cũng gặp nhé, chạy trời không khỏi nắng đâu bác =)))
Tưởng trong compound có bql mà lấn chiếm lề là bị dẹp liền chớ ?

Hạng C
19/2/20
514
501
63
Tưởng trong compound có bql mà lấn chiếm lề là bị dẹp liền chớ ?
Lấn chiếm kiểu để vài thùng xốp trồng rau trên vỉa hè, để vài chậu cây trước sân nhà, đậu cái xe hơi trên lòng đường trong khi sân nhà mình thì không lùi vào. Còn ở các con hẻm sài gòn này thì ứ vài nhà mở quán ăn, mỗi sáng bày ra vài bộ bàn ghế là xe hơi khỏi đi được. Lấn kiểu này thì người ta thấy phiền nhưng cũng không ai muốn dây vào làm gì vì thấy không đáng ấy bác..

• Like
Reactions: nikita
Hạng C
26/2/20
540
463
63
34
E hay cho thue emua bán trong này, hạ tầng có xuống cấp thật nhưng ở gjai đoạn 1 thôi, qua giai đoạn 2 thì quá đẹp rồi, về mãng xanh và công viên bờ Sông thì khó có dự án nào qua được
Lấn chiếm kiểu để vài thùng xốp trồng rau trên vỉa hè, để vài chậu cây trước sân nhà, đậu cái xe hơi trên lòng đường trong khi sân nhà mình thì không lùi vào. Còn ở các con hẻm sài gòn này thì ứ vài nhà mở quán ăn, mỗi sáng bày ra vài bộ bàn ghế là xe hơi khỏi đi được. Lấn kiểu này thì người ta thấy phiền nhưng cũng không ai muốn dây vào làm gì vì thấy không đáng ấy bác.

Hạng C
19/2/20
514
501
63
E hay cho thue emua bán trong này, hạ tầng có xuống cấp thật nhưng ở gjai đoạn 1 thôi, qua giai đoạn 2 thì quá đẹp rồi, về mãng xanh và công viên bờ Sông thì khó có dự án nào qua được
Uh bác, gd 1 thì phần sơn bên ngoài nhà không được chất lượng lắm, lâu ngày bị phai màu, bong sơn làm nhìn có vẻ nhếch nhác. Tuy nhiên mua căn thô về, cạo lớp sơn cũ ra, sơn lại bằng sơn xịn thì nhìn khác ngay. Chất lượng phần thô thì khá ổn.

Hạng B2
6/11/19
190
960
93
34
Lấn chiếm kiểu để vài thùng xốp trồng rau trên vỉa hè, để vài chậu cây trước sân nhà, đậu cái xe hơi trên lòng đường trong khi sân nhà mình thì không lùi vào. Còn ở các con hẻm sài gòn này thì ứ vài nhà mở quán ăn, mỗi sáng bày ra vài bộ bàn ghế là xe hơi khỏi đi được. Lấn kiểu này thì người ta thấy phiền nhưng cũng không ai muốn dây vào làm gì vì thấy không đáng ấy bác..
Để xe lề đường cũng dc nếu đường rộng, nhưng ghét cái vỉa hè đi dc 1 đoạn lại mắc chậu cây ghế đá thùng xốp. Có bql thì phản ánh lên ng ta phải đi dẹp chứ

Hạng B2
6/11/19
190
960
93
34
Sao ít thấy mấy bác nhắc về Khang Điền Intresco vậy ah? Khu này có vấn đề gì à các bác? Thấy giá cũng tầm 6x.
Là khu bên trong Gia Hòa à bác, thấy toàn nền bt size lớn to tiền

Hạng B2
26/4/09
116
358
63
Mình ở Park Riverside từ năm 2019 xác nhận những gì bác Richard nhận xét về PRS là rất đúng. Nói thêm là phí quản lý PRS rất rẻ chỉ 660k/tháng cho căn 75m2. Vì vậy nên BQL nó làm việc củ chuối so với BQL của Khang Điền, tiện ích dạo này ko còn chăm chút đẹp như trước đây. Cư dân đang tính ký hợp đồng với đơn vị quản lý mới.