Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Trong điều kiện lái xe bình thường thì khi có ESP sẽ hạn chế được tình trạng lật xe.
Với suy nghĩ phòng bệnh hơn chữa bệnh...Thì bác chủ nói ESP được đánh cao hơn Airbag cũng đúng mà :)

Lái bình thường là theo bác lái như thế nào? Tốc độ 80 kmh chạy thẳng hay vô cua tốc độ dưới 60 kmh?

Hạng D
19/10/09
4.766
14.672
113
Tel : 0949999684 .
Hệ thống cân bằng điện tử rất quan trọng khi vào cua .Không những chuyện có hoặc không mà việc phần mềm nó hoạt động có đúng tính năng không nữa :

Con GX460 VSC bị lổi text thực tế khi chưa Update và sau khi Update.Bác Tâm phân tích đúng với điều kiện không dùng phanh ,còn vào cua dùng phanh là chuyện khác à nha vì chạy kiểu đó có cua được cua không :3dcuoi:.Trường hợp dưới gọi là có còn hơn không

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Nội dung với video hẻm có ăn nhập gì ráo. Sao bác không làm cái video minh họa, ngồi trong phòng thuyết minh mà lại ngồi trên xe, dùng điện thoại làm cái xe? Em tưởng bác mod ngồi sau sẽ nói thêm gì đó (thấy cầm cả xấp giấy). Rồi tưởng 2 bác nói xong sẽ test thử xe nữa. Tính ra cả cái video chỉ giá trị nhất có mấy giây test xe có và không có esp.

Nói chung là kết thúc làm em bị hụt hẩn :)).

Hạng D
30/11/10
3.972
57.277
113
Chính xác, vào cua nhanh hay chậm là do người lái, tuy nhiên có ESP thì khi có sự cố, hệ thống sẽ tác động để bảo vệ xe.

Tập Lái
15/9/16
36
25
18
42
Chả biết thế nào, trước em đi con ford ranger khi về quê gặp đường xấu nó cứ chòng chành như thuyền, sợ luôn, em hỏi thì mọi người bảo do không có cân bằng điện tử, từ đấy mua xe xe nào không có cái esp là bái bai luôn. Chỉ đơn giản nghĩ cái đấy nó giữ xe ổn định khi cua hoặc gặp đường xấu( dịch ra từ tên: cân bằng điện tử)

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
15/11/13
3.880
4.713
113
Chả biết thế nào, trước em đi con ford ranger khi về quê gặp đường xấu nó cứ chòng chành như thuyền, sợ luôn, em hỏi thì mọi người bảo do không có cân bằng điện tử, từ đấy mua xe xe nào không có cái esp là bái bai luôn. Chỉ đơn giản nghĩ cái đấy nó giữ xe ổn định khi cua hoặc gặp đường xấu( dịch ra từ tên: cân bằng điện tử)
Gặp đường xấu chòng chành đâu có liên quan gì đến ESP đâu bác. Nếu bác muốn vô ổ gà êm ru thì mua Lexus LX570 nhé :D.