Hạng F
29/10/16
11.606
22.301
113
Pháp
Em thú thật ...vệ sinh xe thì :):):):)
Chừng nào em vào garage để bảo dưởng thì nó làm ...
Nhưng công nhận , nếu bỏ tiền cho chúng làm, lau chùi xe trong ngoài thì chúng có một chất gì đó, vừa thơm, tẩy rửa, thậm chí giặt ở trong (do đó nên làm mùa nóng , hè) .... và thơm phức
Xe anh thì toàn mùi Bia và Thuốc :eek:
Anh tủn má có ai lở đạp kít đem lên nửa là đúng bài:):)
Mùi hắc là mùi gì ta? Mùi nhựa? Mùi xăng? Mùi lông động vật, mùi khét của lông động vật, mùi xác chết, mùi trứng ung,…?
Chưa biết mùi hắc là gì?
Cái nầy cùng thắc mắc

Hạng B2
18/4/23
461
629
93
41
Em thú thật ...vệ sinh xe thì :):):):)
Chừng nào em vào garage để bảo dưởng thì nó làm ...
Nhưng công nhận , nếu bỏ tiền cho chúng làm, lau chùi xe trong ngoài thì chúng có một chất gì đó, vừa thơm, tẩy rửa, thậm chí giặt ở trong (do đó nên làm mùa nóng , hè) .... và thơm phức

Anh tủn má có ai lở đạp kít đem lên nửa là đúng bài:):)

Cái nầy cùng thắc mắc
Khả năng bị chảy nhựa do nhiệt độ cao hoặc cháy dây điện mới tạo ra mùi hắc, lấy gió ngoài không bị, lấy gió trong mới bị.
Vậy xe bị nội thương chứ không phải ngoại thương. Bác đưa xe vào khoa nội thương nhé kkk

Hạng F
29/10/16
11.606
22.301
113
Pháp
Nói chung là khi hỏi và tri bệnh xe, emchuyên hỏi .... xe từng độ gì ... néu không độ thì đoán được, còn độ tứ tung thì em rút

Hạng F
28/8/19
6.700
11.390
113
Palm Beach, Florida, US
Cái mùi hăng hắc, khai khai đó là do chủ yếu dàn lạnh nó dơ, bởi nấm mốc meo. Lọc cũng góp phần nếu có.
Không khí và mùi trong xe rất nặng, độ ẩm cao. Đó là tại sao gặp chổ trong lành, CT nên mở gió ngoài 1 chốc, hoặc mở cửa sổ cho gió tươi vào.
Điều này cũng đúng cho nhà cửa.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
8/1/19
1.582
2.219
121
chơi 1 hủ mắm tôm trét lên trần, bảo đảm hết mùi phèn kia

HNS confirmed
Hạng B2
24/3/10
101
160
43
Bác chủ thử vệ sinh lại nội thất, lau chùi. xong ra nắng mở hết cửa xe ra phơi. E nghĩ giảm đi 1 phần. Hôm e đậu ngoài nắng cả ngày leo lên xe có mùi khó chịu, bình thường ko có mùi đó.

Hạng B2
2/7/17
222
220
48
35
Nội soi máy lạnh nghe chuyên gia nói ko ok. Hic

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.052
93
giờ e mới phát nó là đạp ga bật AC lấy gió trong là bị mùi hắc rõ. còn lấy gió ngoài k bị.nhưng đạp ga ko bật A/C là k bị mùi hắc.nó chỉ có mùi hắc khi đạp ga bật AC lấy gió trong.bác nào rành về trường hợp này cho e xin giải quyết với ạ.em cảm ơn.

Anh đã cô lập được triệu chứng tới mức này rồi mà, dù anh nói đã vệ sinh nội soi nhưng mình nghĩ có thể do chưa đúng thày đúng thuốc ?

Ngoài chợ nó có bán các loại tool và dung dịch để người dùng tự làm, nhưng mình nghĩ trường hợp của anh nên vào ga ra chuyên về lạnh họ làm cho triệt để. Về điện lạnh mình hay làm và tin tưởng xưởng Minh Thành ở đường Đỗ Pháp Thuận, quận 2. Trưởng xưởng: em Hảo, 0931757437. Chỗ này các bạn tìm đủ mọi cách để bảo tồn đồ trên xe, không cứu nổi mới đề nghị khách thay mới, tiền công tính giá phải chăng, đồ phụ tùng nếu là đồ lạnh thì các bạn chuyên dùng đồ Denso do đi học nghề từ đó ra.

Hạng D
19/10/09
4.739
14.316
113
Tel : 0949999684 .
Gần thì qua em phun khói trong xe tìm chổ rò rỉ. Không có máy phun khói tìm mù khó lắm . Có lẻ bác đạp ga tăng tốc mùi khí thải phía sau chui vô xe do thay đổi áp suất và quán tính tạo áp dòng khí xả cuộn vào cốp xe chứ đậu 1 chổ chả sao hết . Áp bên ngoài cao hơn bên trong thì chổ nào hở nó chui vô. Xe bác có lắp camera sau hoặc có lần nào tháo đèn cản sau làm gì kg .

Hạng D
19/10/09
4.739
14.316
113
Tel : 0949999684 .
Em đoán xe này 80% do mùi khí xả vô máy lạnh nó cảm giác khó chịu . Nó đi vào do khí động học xe khi tăng tốc làm biến thiên áp suất tức thời bên ngoài và bên trong . Nếu do nội thất hôi thì lúc nào cũng hôi và không liên quan việc lấy gió trong ngoài hoặc đạp ga tăng tốc .Với lại chủ xe sống với mùi hôi nội thất quen rồi thì không khó chịu kiểu mùi ống xả vô trong carbin có máy lạnh .
Các bác cứ Search Toyota Lý Thường Kiệt bị khách hàng kiện vì mùi hôi vô Camry cách đây hơn 10 năm sẻ hiểu .