Hạng F
29/10/14
8.545
11.233
113
Em chỉ yêu xe Mit, còn cái dịch vụ thì thật sự chán chán và chán. Hôm đi coi Innova vào toy người ta nói năng giới thiệu từ khi bước vào đến lúc ra về, còn lần vào Mit an lạc, cái anh kia chẳng nói được gì cả mình tự đi xem xe, hỏi chi ổng trả lời nấy! :oops:
Nhưng vì cái chất Mit mà em yêu xe Mit thôi! Bác chủ cân nhắc đi ạ, xe Mit rất đáng đồng tiền bát gạo từ cái sác-xi đến cái Mivec, nếu bác lấy bản AT thì được cả cái Inves III, giá xe rất rẻ trong phân khúc. Chê nhất cái thiết kế phần đầu thôi, mà k sao, về bác độ thêm cặp Bi-xenon vào là nó ngầu lên ngay ạ :D
Mít thì xe có tiếng từ xưa rồi. Lúc em mua xe tìm hiểu trên mạng em đã quyết mít. Nhưng đến lúc đi coi thực tế thì bị anh hải chăm sóc kỹ quá nên anh hải lượm được em con rio sedan mt. Hi

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
26/11/15
1.324
969
113
31
Bác thật sự tin là xe sản xuất ở Châu Á mà đặc biệt là ở Ấn độ có chất lượng tương đương như ở Châu Âu??? i10 vì kém an toàn nên bị cấm bán ở một số bang của Ấn Độ có địa hình phức tạp chút đó bác
http://www.24h.com.vn/o-to-xe-may/mot-loat-xe-bi-cam-o-an-do-vi-kem-an-toan-c77a729449.html
Bác xem đi có một số xe đình đám cũng bị cấm khi sản xuất ở Ấn Độ đấy bác, nơi mà xe được sản xuất với giá càng thấp càng tốt và doanh số càng nhiều càng tốt.

Ngoài ra Aseancap cũng đánh giá nó chỉ đạt 2/4 sao với bản 2 túi khí nhé bác.
http://www.aseancap.org/wp-content/uploads/2013/11/Asean-NCAP-Hyundai-i10.pdf
View attachment 417517

Còn nói về xe bị chảy nhớt trên các diễn đàn họ đều thừa nhận. Đương nhiên, tỷ lệ là bao nhiêu phần ngàn hoặc thấp hay cao hơn thì không có số thống kê. Bác để ý, tối thiểu phải là phần ngàn nhé, chứ nếu là phần trăm thì quăng luôn cho rồi. Mấy bác ấy cứ chống chế với câu dễ khắc phục... một chiếc xe gần nữa tỷ mà chạy được không bao lâu thì bị lỗi mà các bác cứ chống chế. đương nhiên rất nhiều xe của các bác không hề bị gì nên có nhiều cm nói không bị, tỷ lệ này đương nhiên cao hơn, nếu chiếc nào cũng bị thì còn cần phải nói sao?
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe...ay-dau-hop-so-3266671.html?commentid=13021147
http://www.otofun.net/threads/loi-chay-dau-xe-grand-i10.850898/

Cho nên kết luận lại, nếu đã mua xe giá thấp (thấp ở VN thôi), thì lựa xe to hơn và giá thấp hơn để mua, dù sao chiếc xe to hơn chút vẫn an toàn hơn (cái này mà an toàn va đập nhé bác) xe nhỏ hơn nó.
Tôi cũng chẵng liên quan gì với Chevrolet hết bác.
Em cũng chưa nói là xe sản xuất Châu Á hơn Châu Âu gì cả bác tự suy diễn ra nhé, còn báo 24h nói không rõ nhé, ở Ấn Độ người ta cấm sản xuất xe i10 không túi khí và không có ABS nói chung là bản thiếu không có gì cả.
Còn vụ i10 đời 2008 kết luận 2014 kém an toàn thì em cũng chịu ạ.
Còn vụ chảy dầu hộp số là có thật do lỗi sản xuất ạ, hãng cũng đã thay thế phớt cho những xe bị chảy rồi ạ.
Lỗi thì hãng nào cũng bị cả, như toyota lỗi túi khí đó, cái an toàn còn bị lỗi.
Cái kết luận của bác em thấy không hợp lý, vì đâu phải ai cũng đủ tiền mua xe to, nếu muốn mua xe to thì lại phải vay mượn, xong phải nghĩ cách trả nợ cho đau đầu
Kết luận của em là mua chiếc xe mình thích.
Em hiện đang đi Grand i10

Hạng B2
17/9/13
147
96
28
em nghiêng hẳn về i10 vì sao thì bác chạy cả 2 em đi rồi tự đánh giá.
cá nhân em aveo là 1 chiếc xe thất vọng khi em chạy MT và AT lần 1/2 dù em nó đến 1.5.

Hạng D
14/2/14
1.036
393
83
em nghiêng hẳn về i10 vì sao thì bác chạy cả 2 em đi rồi tự đánh giá.
cá nhân em aveo là 1 chiếc xe thất vọng khi em chạy MT và AT lần 1/2 dù em nó đến 1.5.
Sao thất vọng vậy bác?☺

Hạng D
25/9/14
2.736
2.911
113
33
Em cũng chưa nói là xe sản xuất Châu Á hơn Châu Âu gì cả bác tự suy diễn ra nhé, còn báo 24h nói không rõ nhé, ở Ấn Độ người ta cấm sản xuất xe i10 không túi khí và không có ABS nói chung là bản thiếu không có gì cả.
Còn vụ i10 đời 2008 kết luận 2014 kém an toàn thì em cũng chịu ạ.
Còn vụ chảy dầu hộp số là có thật do lỗi sản xuất ạ, hãng cũng đã thay thế phớt cho những xe bị chảy rồi ạ.
Lỗi thì hãng nào cũng bị cả, như toyota lỗi túi khí đó, cái an toàn còn bị lỗi.
Cái kết luận của bác em thấy không hợp lý, vì đâu phải ai cũng đủ tiền mua xe to, nếu muốn mua xe to thì lại phải vay mượn, xong phải nghĩ cách trả nợ cho đau đầu
Kết luận của em là mua chiếc xe mình thích.
Em hiện đang đi Grand i10

Có kết quả cho i10 2015 đây bác, thiệt nhọ khi nó rớt thêm 1 sao còn lại có 1 sao ah bác, bản 2 túi khí luôn bác ợ. http://www.aseancap.org/hyundai-i10-2015-2/

Tập Lái
17/2/16
1
0
1
33
hyundaihadong.com.vn
Chào các cụ cao niên !
Nhà ông anh em có nhu cầu mua một xe hạng A (hatchback hoặc sedan) dùng cho nhu cầu sử dụng gia đình (có 2v/c với đứa nhóc) và kiêm thêm Uber (chắc vụ này là chủ yếu). Ổng hỏi em giữa i10 sedan MT và Aveo LS thì chọn xe nào, em cũng không rành mấy xe hạng A này lắm nên đành nên đây hỏi các cụ[pagebreak][/pagebreak]

- Với nhu cầu sử dụng như vậy, để hài hòa giữa mức giá, tiện nghi, khấu hao và hậu mãi thì nên chọn xe nào, em xin thêm Attrage của Mitsubishi.
- Mức giá cuả 3 loại trên là như thế nào (xin tư vấn cho em giá lăn bánh biển tp bao gồm thuế phí và BH các loại). Ông mua xe lần đầu bằng tiền dành dụm ạ.

Đa tạ các cụ :D.
Em một phiếu cho Hyundai i10 :D

Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Bác hội trưởng GMFC đag gả em cru 2010 kia.ai quan tâm thì nhào qua hốt đi!lăn tăn chi 2 em này!