Hạng D
21/9/04
1.361
9.563
113
Saigon
www.dongbich.com
Em thấy bên Cường Thanh có để đoan phim sau, e muốn hỏi để biết có khác biệt gì ko giữa bản của TW vs JP cụ thể là có hay ko ở bản TA | TB ...

[video]http://vid703.photobucket.com/albums/ww35/cuongthanhauto/Teana_25v6Japan.flv[/video]

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
teana taiwan và teana cơ bản khác nhau cũng nhiều , chủ yếu là ở cách chia cấp ví dụ như Teana nhật không có loại TA hay TB mà chỉ có 3 loại tương ứng cho 3 loại động cơ 2.0, 2.5 ,3.5 tuỳ theo option thì nó có thứ tự tăng dần từ cơ bản XL cho đến nhiều option là XV
200XL - 250XV - 350 XV .

loại 200XL hàng JP thì option chỉ là cơ bản không có gì , loại 250XV và 350XV option rất nhiều gần như là full option - option thêm chỉ có gói Entertainment gồm 6 dĩa DVD có camera de, dẫn đường vệ tinh, 11 loa bose và gói lighting package gồm đèn bi xenon có projector tự động chỉnh theo góc lái .

Teana đài loan loại 2.0 TB và 250XV option cơ bản là giống nhau , 250XV thì có thêm cửa sổ trời panorama , đèn xenon có chế độ auto leveling , cân bằng điện tử ESP
Nếu lấy loại 250XV JP so với 250XV TW thì loại JP nhiều option hơn chẳng hạn như ghế lái có 2 vị trí nhớ , ghế phụ có duỗi chân kiểu ottoman , 2 ghế trước có quạt thông gió làm mát và sưởi ấm, tay lái có vân gỗ , màn che nắng sau chỉnh điện tự động gập xuống khi lùi , nhưng lại không trang bị DVD như 250XV taiwan.
hiện nay loại 250XV JP như trong clip không có hàng , chỉ có loại 250XV TW , theo em cũng không khác nhau mấy , có tiền cứ quất 250XV hàng TW option ngon , những cái option vụn vặt cũng ko cần thiết , có cái panorama là nhìn kool rồi .

Hạng D
21/9/04
1.361
9.563
113
Saigon
www.dongbich.com
Cám ơn bác nhiều, em đọc trên forum thấy nhiều ý kiến nói là chỉ cần "quất" con Teana 2.0 TA rồi gắn tùy chỉnh (option) thêm 1 chút là tương đương TB.

Em wiki và google mấy bữa nay và thấy trên mạng đa số họ nói dòng Teana này là luxury (sang trọng), cùng phân khúc với Camry | Accord

Về tính năng lái thể thao thì Accord | Teana | Camry (thứ tự trc -> sau)
Về sang trọng+kiểu dáng thì Teana | Accord | Camry
Về giữ giá lâu + Thương hiệu thì Toyota | Honda | Nissan (3 anh này là Big three của CN Ô Tô nhật bản) để so sánh với Big Three của US: GM, Ford và Chrysler

Giờ em chỉ đợi CFO duyệt, ngồi theo dõi box này, và sẽ ra sa-lông xem xét, hi vọng tài chính tốt để mua (trả góp hoặc tiền mặt) 1 em trong tương lai gần...

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
toyota đang bị dính lỗi khá nặng, xe cũ hiện nay mất giá thê thảm, honda và nissan cũng đang dính lỗi thắng và chân ga nhưng mức độ nhẹ hơn , tại các thị trường khác giá xe cũ của honda , nissan, toyta là ngang ngửa nhau , chỉ có tại VN do kiến thức người tiêu dùng có hạn nên toyota được tôn sùng tuyệt đối .

Hạng B2
4/4/10
215
495
123
NamHung nói:
Cám ơn bác nhiều, em đọc trên forum thấy nhiều ý kiến nói là chỉ cần "quất" con Teana 2.0 TA rồi gắn tùy chỉnh (option) thêm 1 chút là tương đương TB.

Em wiki và google mấy bữa nay và thấy trên mạng đa số họ nói dòng Teana này là luxury (sang trọng), cùng phân khúc với Camry | Accord

Về tính năng lái thể thao thì Accord | Teana | Camry (thứ tự trc -> sau)
Về sang trọng+kiểu dáng thì Teana | Accord | Camry
Về giữ giá lâu + Thương hiệu thì Toyota | Honda | Nissan (3 anh này là Big three của CN Ô Tô nhật bản) để so sánh với Big Three của US: GM, Ford và Chrysler

Giờ em chỉ đợi CFO duyệt, ngồi theo dõi box này, và sẽ ra sa-lông xem xét, hi vọng tài chính tốt để mua (trả góp hoặc tiền mặt) 1 em trong tương lai gần...
hôm nay em có đi xem con Teana 2.0 TW, thấy khá nhiều option, nhưng ấn tượng nhất là star/stop engine, cực đỉnh, như 1 xe hạng sang thật sự, mặc dù giá chỉ 46k, nhưng chưa được lái thử và test các tính năng của nó, nghe các bác trên forum OS nói hệ thống nhún của Teana yếu, đi cảm giác bông bềnh, vậy đây thực sự là yếu đểm rồi phải k các bác?

Hạng D
21/9/04
1.361
9.563
113
Saigon
www.dongbich.com
như em nói ở trên, theo "review" trên mạng hệ thống nhún của Teana sẽ không quá êm ái như Camry và không "cứng" bằng Accord, nó nằm ở giữa 2 dòng sản phẩm "khủng". Có bác nào confirm không?

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
hệ thống giảm sóc của Teana là hệ thống mềm tương tự camry và accord nên vào ổ gà rất êm nhưhg bù lại khi chạy thì bồng bềnh vì xác định là xe gia đình ko chú trọng đến yếu tố thể thao . Teana cách âm khá tốt , đánh giá hơn camry và accord, nội thất rộng rãi tuy nhiên băng sau trần xe hơi thấp do nóc xe cong xuống phía sau , ngưởi cao tầm 1m80 trở lên ngồi thẳng có thể đầu đụng trần, cam-cord trần xe thoáng hơn Teana , chính vì lý do đó teana có bố trí cửa sổ trời toàn cảnh panorama để có cảm giác thoáng , cam-cord thì option này xa xỉ quá ,toyota-honda có lẽ chả bao giờ bố trí.

Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Thêm 1 ý nữ là bác nào định lấy TA rồi độ lên option tương đương TB nên suy nghĩ lại, giao diện phần mềm sẽ rất xấu (vì là hàng Trung quoocs) chứ ko được chuyên nghiệp như TB là GUI chuẩn của Nissan. Ngoài ra, hệ thống phím điều khiển của TB, đặc biệt là trên mặt màn hình nhìn sang trọng và chuyên nghiệp hơn TA nhiều, tạo cảm giác đặc biệt hơn khi bác lái ;)

Hạng B2
23/8/07
158
1
16
Em thấy cái giá 46k 2.0 TW là chấp nhận dc rồi , vì con Toy altis cũng gần giá đó rồi .

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
em đã chạy cọt 2009 nên khẳng định với các bác là cảm giác lái cọt thật hơn. dàn nhún teana khá mềm nên đi trên 100 cây chuối là như cái thuyền (nhưng bù lại đúng là êm dã man) cọt đi sport hơn nội thất nhìn rông rãi hơn nhưng sang trong thì teana hơn nhiều, về độ bốc thì khó phân biệt vì đi lúc đó là cọt 2.4 nên ko đánh giá được, nhưng so với cam thì 2 em này chắc chắn mạnh hơn. em biết nhiêu đó đúng hay sai mong các bác chân thành góp ý thêm.