Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
nếu cọt 2.4 thì phải chạy teana 2.5 mới tương đương nhưng xe honda bao giờ độ vọt cũng hơn , teana 2.0 - 136HP thì hơi đuối , teana 2.5 185HP em còn thấy không vọt bằng civic 2.0 155 HP .
về tay lái thì teana nó hơi nặng nhưng có độ đầm chứ ko nhẹ như camry , teana chỉ có cái điểm ghét nhất là bán kính vòng quay quá lớn , xoay trở trong phạm vi hẹp khổ sở lắm, nhiều khi muốn quay đầu phải lấy sát vào lề rồi mới dám đánh hết lái , cỡ đường hẹp hẹp như lê văn sĩ , lý tự trọng , đồng khởi , hai bà trưng phải xào 2 vòng mới qua được.

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
em thấy 250XV của nhật hay hơn 2.5 TB của tưởng giới thạch!cuối năm nay em lấy 250XV nhật roài!có lẽ sẽ ngon hơn 350 TB(hi vọng vậy:)).Bác nào cho em rõ hơn về các bản của TEANA với!em thấy ngoài HN toàn xe của tưởng zoi thạch.em là fan của Nissan từ lúc nào cũng ko biết nữa,chạy con nào của nissan của nissan cũng thik!vậy nên em đang có ý định trung thành với NIssan forever,có nhiều obam chắc sẽ chọn mer!

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
canadabuon nói:
toyota đang bị dính lỗi khá nặng, xe cũ hiện nay mất giá thê thảm, honda và nissan cũng đang dính lỗi thắng và chân ga nhưng mức độ nhẹ hơn , tại các thị trường khác giá xe cũ của honda , nissan, toyta là ngang ngửa nhau , chỉ có tại VN do kiến thức người tiêu dùng có hạn nên toyota được tôn sùng tuyệt đối .

cụ canada nói đúng ý em vãi.Chán dân mình quá,lúc thì nhà nhà đổ xô đi mua Camry,lexus.lỗi vẫn dùng,có ng còn nghĩ lỗi nhỏ đáng gì?có mấy khi mình đạp phanh mạnh đâu=> pó tay.

Tập Lái
22/4/10
25
0
0
emmaitre nói:
Thêm 1 ý nữ là bác nào định lấy TA rồi độ lên option tương đương TB nên suy nghĩ lại, giao diện phần mềm sẽ rất xấu (vì là hàng Trung quoocs) chứ ko được chuyên nghiệp như TB là GUI chuẩn của Nissan. Ngoài ra, hệ thống phím điều khiển của TB, đặc biệt là trên mặt màn hình nhìn sang trọng và chuyên nghiệp hơn TA nhiều, tạo cảm giác đặc biệt hơn khi bác lái ;)
xin bổ sung thêm là TA có độ như thế nào đi nữa cũng ko thể =TB
vì tay nắm của TA ko thể khoá và mở khoá được (nút ôvan tại tay nắm 2 cửa trước)

Tập Lái
22/4/10
25
0
0
NamHung nói:
Cám ơn bác nhiều, em đọc trên forum thấy nhiều ý kiến nói là chỉ cần "quất" con Teana 2.0 TA rồi gắn tùy chỉnh (option) thêm 1 chút là tương đương TB.

Em wiki và google mấy bữa nay và thấy trên mạng đa số họ nói dòng Teana này là luxury (sang trọng), cùng phân khúc với Camry | Accord

Về tính năng lái thể thao thì Accord | Teana | Camry (thứ tự trc -> sau)
Về sang trọng+kiểu dáng thì Teana | Accord | Camry
Về giữ giá lâu + Thương hiệu thì Toyota | Honda | Nissan (3 anh này là Big three của CN Ô Tô nhật bản) để so sánh với Big Three của US: GM, Ford và Chrysler

Giờ em chỉ đợi CFO duyệt, ngồi theo dõi box này, và sẽ ra sa-lông xem xét, hi vọng tài chính tốt để mua (trả góp hoặc tiền mặt) 1 em trong tương lai gần...

nếu ở Japan thứ tự sẽ như sau: Nissan/Honda/Toy (viết tắt ngụ ý giống đồ chơi quá)
mình nghĩ người nhật chắc chắn hiểu rõ các thương hiệu ôto của nhật hơn bất cứ ai. nếu các bạn có bạn bè hoặc người thân ở nhật thì sẽ rõ. đại đa số người nhật chọn Nissan.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
nissan là xe của hoàng gia nhật sữ dụng ( nissan president ) , ngoài ra thì nissan fuga GT ( infiniti M tại thị trường mỹ ) là xe sedan thể thao loại sang có cảm giác lái tốt nhất trong dòng xe cùng hạng, chỉ có thằng toyota crown là cạnh tranh với nó .
thật ra doanh số của nissan không bằng toyota được do toyota nó làm xe đủ thể loại , đủ hiệu ( toyota sỡ hữu khoảng 10 nhãn hiệu xe khác trên toàn cầu ) nhưng về độ chất và cảm giác lái thì nissan có những mẫu hơn hẳn toyota , honda , vì dụ như dòng thể thao coupe và xe crossover honda và toy chỉ đứng nhìn nissan biểu diễn, 350Z, 370Z, GT-R infiniti G35, G37, FX35, FX37 ,FX45, FX50 , EX35, EX37 ...

Hạng D
21/9/04
1.361
9.563
113
Saigon
www.dongbich.com
chiều nay có việc e vô toà nhà Cơm Khô Châu Á (Kumho Asiana) có em Teana đẹp quá đậu dưới hầm B1, không biết của bác nào, có trong hội mình không...

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
hầm xe kumho đắt dã man , hôm trước em vào định đậu để lên hardrock cafe thằng giữ xe chạy ra bảo anh ơi cho em xin 100K , ngất xỉu , chả biết nó tính kiểu gì , em àh ừ xong phắn luôn .