Tập Lái
21/2/10
10
0
0
canadabuon nói:
nissan là xe của hoàng gia nhật sữ dụng ( nissan president ) , ngoài ra thì nissan fuga GT ( infiniti M tại thị trường mỹ ) là xe sedan thể thao loại sang có cảm giác lái tốt nhất trong dòng xe cùng hạng, chỉ có thằng toyota crown là cạnh tranh với nó .
thật ra doanh số của nissan không bằng toyota được do toyota nó làm xe đủ thể loại , đủ hiệu ( toyota sỡ hữu khoảng 10 nhãn hiệu xe khác trên toàn cầu ) nhưng về độ chất và cảm giác lái thì nissan có những mẫu hơn hẳn toyota , honda , vì dụ như dòng thể thao coupe và xe crossover honda và toy chỉ đứng nhìn nissan biểu diễn, 350Z, 370Z, GT-R infiniti G35, G37, FX35, FX37 ,FX45, FX50 , EX35, EX37 ...

Bác nói làm em sướng mê, cơ bả là em thích acord hơn teana đang đi, dáng thể thao hơn, còn teana hơi trịnh thượng, mà em thì cũng còn trẻ chán :))

Hạng B2
28/9/08
137
0
0
44
bác tưởng teana già ah, đó là suy nghĩ cổ xưa rồi, bác hỏi mọi người trong đây có mấy người 4x? hầu như là 3x đời đầu đó bác

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.515
2.289
113
49
TP.HCM
Teana hot ghê, hơn cả Tina luôn, hehe... Điều hay là em cũng như hầu hết các bác, nhìn máu trắng quá đẹp! Con 2.5 full hôm trước em xem bên SP báo gần 60k có đúng không bác, hàng TW

Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Em rất tiếc đã ko chiến luôn em 2.5 Bây giờ nhìn cái panorama sunroof của nó mà mê ko chịu được :(

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
Teana 2.5 nhìn cái da ghế nó khác các bác ạh , nó có lỗ để thông hơi , mà nó cũng dể bị hôi do mùi bám vào .

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.142
18.293
113
canadabuon nói:
Teana 2.5 nhìn cái da ghế nó khác các bác ạh , nó có lỗ để thông hơi , mà nó cũng dể bị hôi do mùi bám vào .

Teana 250XV TW có ghế sưởi hay thổi hơi ko bác? 250XV TW với JDM chênh nhau nhiều lúa ko bác? bác đang đi Teana nào vậy?

Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123
teana2.0 nói:
NamHung nói:
Cám ơn bác nhiều, em đọc trên forum thấy nhiều ý kiến nói là chỉ cần "quất" con Teana 2.0 TA rồi gắn tùy chỉnh (option) thêm 1 chút là tương đương TB.

Em wiki và google mấy bữa nay và thấy trên mạng đa số họ nói dòng Teana này là luxury (sang trọng), cùng phân khúc với Camry | Accord

Về tính năng lái thể thao thì Accord | Teana | Camry (thứ tự trc -> sau)
Về sang trọng+kiểu dáng thì Teana | Accord | Camry
Về giữ giá lâu + Thương hiệu thì Toyota | Honda | Nissan (3 anh này là Big three của CN Ô Tô nhật bản) để so sánh với Big Three của US: GM, Ford và Chrysler

Giờ em chỉ đợi CFO duyệt, ngồi theo dõi box này, và sẽ ra sa-lông xem xét, hi vọng tài chính tốt để mua (trả góp hoặc tiền mặt) 1 em trong tương lai gần...

nếu ở Japan thứ tự sẽ như sau: Nissan/Honda/Toy (viết tắt ngụ ý giống đồ chơi quá)
mình nghĩ người nhật chắc chắn hiểu rõ các thương hiệu ôto của nhật hơn bất cứ ai. nếu các bạn có bạn bè hoặc người thân ở nhật thì sẽ rõ. đại đa số người nhật chọn Nissan.

Hình như ở Japan Mitsubishi mới là số 1 mà :D, bác canada confirm giúp...

Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123
Ah, bác canada đã đi đủ các dòng xe, bác làm cái cảm nhận giữa Cam/Cord/Teana/Grunder để mọi người dể hình dung nhé . Thanks, lâu quá không
vo81i bác

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
bác TKM: 250XV taiwan ko có heated/cooled seats , chỉ có xe nhật có , nó đi theo package gồm có bộ nhớ ghế lái luôn , xe nhật hiện nay ko còn đường về VN do lúc Cường Thanh nhập xe về khai Hải Quan đúng giá quá nên bây giờ HQ lấy giá đó làm chuẩn cho xe nhập Japan đánh thuế cao ngất , các gara nhập về bán ko có lời , Teana 250XV Taiwan hiện nay khoảng 59K , còn xe nhật khoảng 65K .

meno2000: em cũng ko dám chắc vấn đề này nhưng xe phổ biến tại nhật là nissan, toyota, honda , mitsu lúc trước cũng nhiều lắm nhưng do ko đa dạng hoá sản phẩm nên bị các hãng trên qua mặt .