Hạng D
24/10/15
3.709
2.569
113
34
Tham nhũng 100 tỷ tội nhẹ hơn rất nhiều mấy đứa hô 5 xẹt ra 1 ,cách đường 500m ra 1.000m ,cách 2 ngã 4 thành 8, hẻm xạo là đg nhựa ko chớp mắt dù dc hỏi 3 lần
Mấy đứa đó ,......nếu làm sếp lớn Vn sẽ tạo ra sự thối nát
lúc nào cũng là bán đất mặt tiền, mà đi xem mới biết là mặt tiền hẻm :D

• Like
  • Haha
Reactions: Bovit and chicong16
8/8/16
1.732
2.889
113
Trí trá, lươn lẹo.... là đại dịch truyền nhiễm của xã hội Việt Nam từ xa xưa rồi, chưa có vaccine. Tôi dạy con kỹ lắm nhưng hết tuổi nhà trẻ, đi học cấp 1 bán trú là bắt đầu biết nói dối. Mình dạy con mình nhưng người khác không dạy con cái họ. Con mình sống giữa bầy người dối trá thì nó cũng học dối trá để tồn tại! Phải kè con, giành giật con với xã hội từng ngày. Quá mệt mỏi! Xã hội này cần có một cuộc đại phẫu về nhân cách.
Tham Nhũng còn biết giấu, ko vô sỉ như mấy loại trên
Qua bến phà ,hỏi bác bảo vệ "bác ơi , 2 bóng đèn chưa tắt "
Bác ấy : "Có tắt giờ thì chỗ khác ng ta cũng phí nên kệ nó "
Tôi bỏ câu :"Rừng vàng..... " .
Và thêm :"Nước ta nghèo lại đông người nên đừng lãng phí để con mình còn dùng".
Ai cũng thương con chứ mấy người thương ng khác ,Tổ quốc nên hô phải Đéo Khẩu hiệu ,sáo
Có bài dạy Lãng phí 2 lần /th, hô 3 lần / ngày và cho làm văn về lãng phí

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.732
2.889
113
Gì cần dạy đều làm như vậy sẽ thấm . Luật để ngăn phần xấu chứ ko phải để xảy ra rồi trị nên phải đánh đúng chỗ yếu
Nhật kém cỏi nhờ 1 ông vua mà nên
Sin dân ng Thượng ở Tây Nguyên ( bị ng Kinh coi thường ngu,.... ) mà giờ Vn đi qua đó chữa bệnh, du học,....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: gaconhung
Hạng B1
27/5/19
82
295
53
Ở một xh toàn sói mà dạy con làm cừu thì tội nó.

Trí trá, lươn lẹo.... là đại dịch truyền nhiễm của xã hội Việt Nam từ xa xưa rồi, chưa có vaccine.

Tôi dạy con kỹ lắm nhưng hết tuổi nhà trẻ, đi học cấp 1 bán trú là bắt đầu biết nói dối. Mình dạy con mình nhưng người khác không dạy con cái họ. Con mình sống giữa bầy người dối trá thì nó cũng học dối trá để tồn tại!

Phải kè con, giành giật con với xã hội từng ngày. Quá mệt mỏi!

Xã hội này cần có một cuộc đại phẫu về nhân cách.

12/10/07
2.603
10.462
113
Ở một xh toàn sói mà dạy con làm cừu thì tội nó.
Cũng biết vậy đó bác, nhưng tôi còn suy nghĩ hơi xa xôi một tí:

Làm sói thật ra khá dễ, nhưng nó là hạ sách và đoản hậu. Đường ngắn thì nó giúp ai đó vượt lên trước khá nhanh, nhưng rồi tới khi đã có đủ mọi thứ, nhìn lại bản thân sẽ thấy đó là một cuộc đời bẩn thỉu, đầy vết nhơ. Vợ con, người thân, bạn bè...trong bụng không ai tôn trọng. Dù giàu có nhưng ai ai cũng chỉ coi khinh là thằng trọc phú, giàu có chẳng qua nhờ lừa đảo, tranh cướp, thủ đoạn... Của cải, khi ấy cũng vô nghĩa, không mang lại niềm vui thuần khiết như khi ta làm nên bằng sự ngay thẳng. Cuộc đời vậy là hỏng, muốn làm lại cũng không thể.

Cách đây vài tháng, có một ku sếu gọi đến tôi, gạ bán đất nền ngay mặt tiền Đồng Văn Cống quận 2 với giá 22tr/m2 lí do là "giá ưu đãi để quảng cáo cho công ty". Tôi có dạy bảo nó với nội dung y chang như trên. Ku sếu này còn tí lương tâm, nên sau khi nghe tôi nói thì giọng chùng xuống, nói rằng "Cảm ơn anh, chắc em nghỉ cty này thôi anh ạ. Em cũng thấy nó sao sao ấy"

Cũng y chang nội dung đó, tôi dạy một thằng khác cũng bán đất phân lô q2 giá mềm như bún, nó không những không nghe mà còn to mồm cãi cham chảm: Em đã bán cho anh được miếng đất nào chưa, anh đã mua của em chưa mà anh bảo em lừa anh...

Khó lắm, nhưng túm lại là cứ phải đấu tranh chống cái xấu thôi bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/6/13
278
1.062
98

Làm sói thật ra khá dễ, nhưng nó là hạ sách và đoản hậu. Đường ngắn thì nó giúp ai đó vượt lên trước khá nhanh, nhưng rồi tới khi đã có đủ mọi thứ, nhìn lại bản thân sẽ thấy đó là một cuộc đời bẩn thỉu, đầy vết nhơ. Vợ con, người thân, bạn bè...trong bụng không ai tôn trọng. Dù giàu có nhưng ai ai cũng chỉ coi khinh là thằng trọc phú, lừa đảo hoặc tranh cướp thủ đoạn... Của cải, khi ấy cũng vô nghĩa. Cuộc đời vậy là hỏng, muốn làm lại cũng không thể.

Cách đây vài tháng, có một ku sếu gọi đến tôi, gạ bán đất nền ngay mặt tiền Đồng Văn Cống quận 2 với giá 22tr/m2 lí do là "giá ưu đãi để quảng cáo cho công ty". Tôi có dạy bảo nó với nội dung y chang như trên. Ku sếu này còn tí lương tâm, nên sau khi nghe tôi nói thì giọng chùng xuống, nói rằng "Cảm ơn anh, chắc em nghỉ cty này thôi anh ạ. Em cũng thấy nó sao sao ấy"

Cũng y chang nội dung đó, tôi dạy một thằng khác cũng bán đất phân lô q2 giá mềm như bún, nó không những không nghe mà còn to mồm cãi cham chảm: Em đã bán cho anh được miếng đất nào chưa, anh đã mua của em chưa mà anh bảo em lừa anh...

Bác nói chí lý! Làm người thì cứ phải cố gắng thôi, dù biết xã hội nó vậy. Còn luật nhân quả, còn kiếp luân hồi đó nữa mà. Cám ơn bác.

Hạng B2
31/3/17
221
336
68

Làm sói thật ra khá dễ, nhưng nó là hạ sách và đoản hậu. Đường ngắn thì nó giúp ai đó vượt lên trước khá nhanh, nhưng rồi tới khi đã có đủ mọi thứ, nhìn lại bản thân sẽ thấy đó là một cuộc đời bẩn thỉu, đầy vết nhơ. Vợ con, người thân, bạn bè...trong bụng không ai tôn trọng. Dù giàu có nhưng ai ai cũng chỉ coi khinh là thằng trọc phú, giàu có chẳng qua nhờ lừa đảo, tranh cướp, thủ đoạn... Của cải, khi ấy cũng vô nghĩa, không mang lại niềm vui thuần khiết như khi ta làm nên bằng sự ngay thẳng. Cuộc đời vậy là hỏng, muốn làm lại cũng không thể.

Những mẫu quảng cáo như vậy đầy trên chợ tốt, muaban.net, không hiểu nổi tụi nó nghĩ gì mà lừa chính ngay khách hàng của mình ngay từ bước đầu tiên, mục tiêu chỉ là xin số DT.

Hạng B2
22/4/20
197
365
63

Khi mà vật chất lên ngôi thì khó trách đạo đức đi xuống. Xã hội này suy do có nhiều kẻ tiểu nhân. Suy hơn nữa do sự im lặng của những người tự cho mình là quân tử. Càng tệ hơn do những kẻ ngụy quân tử, miệng nói đạo lý mà tâm thuật bất chánh.

Nhưng điều tồi tệ nhất là khi xã hội mất hẳn niềm tin vào đạo lý, cho rằng những kẻ mở miệng nói đạo đức là những kẻ sống không ra gì, hùa nhau giễu cợt những kẻ sống đạo đức. Đó là sự bắt đầu của việc cổ vũ lối sống sa đọa, cổ vũ cho việc đẩy những người tốt đến đường cùng nhằm biến họ thành xấu như mình. Cho dù là thánh nhân trước mặt cũng không ai tin, ai cũng cho là trò lừa bịp.

Ông em năm xưa trò chuyện với một ông thầy biết xem số, thầy nói ông chỉ sinh được con gái. Hơn hai mươi năm sau gặp lại, ông dẫn theo một đám con trai. Thầy ngạc nhiên gặng hỏi. Hóa ra mười mấy năm trước, trong một lần tình cờ, ông cứu được mười mấy người khỏi mất mạng. Thầy cười, nhận ra thiên mệnh không bất biến. Ông thầy nói sau này những người con ông sẽ làm nên, cho dù không cần dạy dỗ. Về sau đúng như vậy.
Chuyện ông em kể nghe cứ như trong mấy mẩu chuyện Phật giáo sau này. Tin hay không cũng do tâm mình. Những chuyện dân gian, ai đọc cũng cho là người xưa tự sáng tác để răn đời, nào ai biết có nhiều chuyện đã phải viết lại bằng nước mắt đâu.

Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Khả năng vùng trũng xuát hiện cũng có thể lắm chứ, sau 1 thời gian dài BDS đi ngang, công với COVID làm loạn lên, khuynh hướng xuống cao hơn khảng năng tăng đi lên nữa..,