Hạng B2
6/9/17
465
11.005
93
Ịch mợ cái đám lều báo nó cứ đưa tin nhặng lên làm hỗn loạn hết cả thị trường.
Cùng một trang báo điện tử, hôm trước nó chạy bài nói những thằng đầu tư bđs đang bị kẹp trym không rút ra được, chuẩn bị bán tháo, giá nhà đất đang giảm và sẽ xuống rất mạnh.
Vài ngày sau lại có bài "Giá nhà đất miễn nhiễm với dịch bệnh", theo quan điểm ngược lại, tức là dù đang thời kỳ dịch bệnh nhưng thực tế giá nhà đất không giảm mà còn tăng thêm.
Kiểu éo gì cũng viết ra được.

Hạng B2
24/2/18
216
2.641
98
45
Cùng một trang báo điện tử, hôm trước nó chạy bài nói những thằng đầu tư bđs đang bị kẹp trym không rút ra được, chuẩn bị bán tháo, giá nhà đất đang giảm và sẽ xuống rất mạnh.
Vài ngày sau lại có bài "Giá nhà đất miễn nhiễm với dịch bệnh", theo quan điểm ngược lại, tức là dù đang thời kỳ dịch bệnh nhưng thực tế giá nhà đất không giảm mà còn tăng thêm.
Bọn nó được bơm ít tiền phải nói cho được, ko ai dám bơm cho

Tập Lái
20/8/17
18
55
13
39
Quận 2
Anh tin báo làm gì, đọc trên tinh thần giải trí thôi. Còn thị trường thì có chỗ lên, chỗ xuống, chỗ đứng. Ai dỡ thì bị kẹm trym, ai khôn thì vẫn hỉ hả. Đời đa sắc lắm ko một màu để các anh dự đoán dễ quá!

• Like
Reactions: lehoaian2013
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113

Mới sáng đọc dc bài này. Làm công 1 thang thua làm cò hơn chục lần nghĩ mà chán :)))
Tui ko vào link đọc, nhưng theo tui biết thì cò cũng có rất nhiều loại...
Đa số con sóng vừa qua cũng kiếm ăn đc, có cò kiếm tiền mua mặt tiền đường lớn luôn ( dạng cò này rất hiếm, thời kỳ đang sốt trung bình ngày kiếm 2-3 cái giao dịch thành công, đặc biệt có ngày 5-6 cái, khi có tiền thì cũng tham gia lướt lát thêm ) hơn cả năm qua ế vêu mỏ than ngắn than dài.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/12/19
1.118
5.368
113

Mới sáng đọc dc bài này. Làm công 1 thang thua làm cò hơn chục lần nghĩ mà chán :)))
Bài báo tào lao thôi. Phải nhìn tình hình chung chứ 1 vài trường hợp lẻ tẻ chả nói lên điều gì. Đây này, đang mùa dịch mà anh này vẫn kiếm 20 tỷ ngon ơ nè

12/10/07
2.603
10.462
113
Tôi thấy tinh thần các anh chị em rệu rã quá dồi. Nhân hóng hớt được câu này, tặng anh chị em cho lên tinh thần:

Đất giá trị hơn vàng nhưng để giữa đường cũng không sợ bị mất cắp.

Mại dô bà con ơi! :D

• Haha
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
22/4/20
197
365
63

Chỗ em, mấy người bạn quen, có đến 1/4 nghỉ việc đi làm cò. Thu nhập hấp dẫn quá mà, mỗi tháng vô cả trăm triệu là ít, một bước đổi đời ngoạn mục. Cách đây vài năm, nghe một người bạn ở Dĩ An kể cái đám cưới của dân môi giới, khách toàn là đồng nghiệp ở Dĩ An, 100 bàn, ước tính khoảng 1 nghìn con cò trong đám cưới đó.

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Chỗ em, mấy người bạn quen, có đến 1/4 nghỉ việc đi làm cò. Thu nhập hấp dẫn quá mà, mỗi tháng vô cả trăm triệu là ít, một bước đổi đời ngoạn mục. Cách đây vài năm, nghe một người bạn ở Dĩ An kể cái đám cưới của dân môi giới, khách toàn là đồng nghiệp ở Dĩ An, 100 bàn, ước tính khoảng 1 nghìn con cò trong đám cưới đó.
Tháng thu nhập 100 tr ?
Dể ăn của ngoại quá !
Chỉ trừ những cò cá biệt tài giỏi thật sự thì đa số cũng chỉ khá hơn chứ ko thể có thu nhập như thế đc bác ơi.
Tôi có dò hỏi một cò thán quen... vì tay cò này ước muốn kiếm đc mảnh đất sài thành... tôi hỏi: kiếm đc nhiêu rồi. Tay này nói dạ cháu đc 1 tỷ đúng. Mà giờ giá đất q9 lên mua ko nổi !
Tay này ở tỉnh lên xì thành mướn phòng chọ làm cò đất, cũng bươn chải dữ lắm. Đó là cả mùa con sóng đấy nhé,, giờ sóng chìm rồi chỉ mong sống qua ngày là may mắn lắm roiiof đó bác.

Hạng B2
22/4/20
197
365
63
Tháng thu nhập 100 tr ?
Dể ăn của ngoại quá !
Chỉ trừ những cò cá biệt tài giỏi thật sự thì đa số cũng chỉ khá hơn chứ ko thể có thu nhập như thế đc bác ơi.
Tôi có dò hỏi một cò thán quen... vì tay cò này ước muốn kiếm đc mảnh đất sài thành... tôi hỏi: kiếm đc nhiêu rồi. Tay này nói dạ cháu đc 1 tỷ đúng. Mà giờ giá đất q9 lên mua ko nổi !
Tay này ở tỉnh lên xì thành mướn phòng chọ làm cò đất, cũng bươn chải dữ lắm. Đó là cả mua con sóng, giờ sóng chìm rồi chỉ mong sống qua ngày là may mắn lắm roiiof đó bác.
Vậy thì hơi lạ bác nhỉ, Q9 cả cơn sóng rồi cũng phải khá lắm chứ.
Dù sao kiếm 1 tỷ cũng hơn nhiều người rồi. Lương kỹ sư, cử nhân mới ra trường giờ chỉ tầm 10-20 triệu, để dành được 1 tỷ trong 10 năm cũng hơi khó. Chả trách ai cũng thích làm cò.
Nhưng hồi trước em có nói chuyện với cò ở Tân Uyên (BD), từ Sài Gòn dạt về mở văn phòng. Em hỏi sao không ở SG, cò ấy nói ở SG cạnh tranh quá, thông tin thì public trên internet, mà lại ít người bán nên khó có ăn. Ở tỉnh dễ kiếm ăn hơn. Chủ yếu là tìm người bán, còn người mua thì đã có người nhà, chiến hữu ở SG và các tỉnh lo (dân bản xứ có đất rồi, ít ai mua nữa). Nói chung đất rộng, dự án nhiều nên hàng ngày chỉ rảo vòng vòng coi có ai bán nhà hay đất không. Một tháng bán được khoảng 4, 5 miếng, mỗi miếng nhận hoa hồng 2%.
Chắc đó là lý do vì sao cò ở tỉnh nhiều vô cùng.