Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Vậy thì hơi lạ bác nhỉ, Q9 cả cơn sóng rồi cũng phải khá lắm chứ.
Dù sao kiếm 1 tỷ cũng hơn nhiều người rồi. Lương kỹ sư, cử nhân mới ra trường giờ chỉ tầm 10-20 triệu, để dành được 1 tỷ trong 10 năm cũng hơi khó. Chả trách ai cũng thích làm cò.
Nhưng hồi trước em có nói chuyện với cò ở Tân Uyên (BD), từ Sài Gòn dạt về mở văn phòng. Em hỏi sao không ở SG, cò ấy nói ở SG cạnh tranh quá, thông tin thì public trên internet, mà lại ít người bán nên khó có ăn. Ở tỉnh dễ kiếm ăn hơn. Chủ yếu là tìm người bán, còn người mua thì đã có người nhà, chiến hữu ở SG và các tỉnh lo (dân bản xứ có đất rồi, ít ai mua nữa). Nói chung đất rộng, dự án nhiều nên hàng ngày chỉ rảo vòng vòng coi có ai bán nhà hay đất không. Một tháng bán được khoảng 4, 5 miếng, mỗi miếng nhận hoa hồng 2%.
Chắc đó là lý do vì sao cò ở tỉnh nhiều vô cùng.
Cò bán đất dự án q9 trunh bình chỉ 1–1,5/% thôi bác ơi vì cò lao vào đó nhiều vô kể luôn phải cạnh tranh nhau. Cò kỳ cựu tài giỏi làm cò dự án là kiếm thêm, chủ yêu giao dịch khu hiện hữu giá trên dưới 10 tỏi... vì chỉ cần 1 cái giao dịch đó là kiếm cả tiền trăm rồi đó bác.

• Like
Reactions: vuatocdovn
12/10/07
2.603
10.462
113
Tháng thu nhập 100 tr ?
Dể ăn của ngoại quá !
Chỉ trừ những cò cá biệt tài giỏi thật sự thì đa số cũng chỉ khá hơn chứ ko thể có thu nhập như thế đc bác ơi.
Tôi có dò hỏi một cò thán quen... vì tay cò này ước muốn kiếm đc mảnh đất sài thành... tôi hỏi: kiếm đc nhiêu rồi. Tay này nói dạ cháu đc 1 tỷ đúng. Mà giờ giá đất q9 lên mua ko nổi !
Tay này ở tỉnh lên xì thành mướn phòng chọ làm cò đất, cũng bươn chải dữ lắm. Đó là cả mùa con sóng đấy nhé,, giờ sóng chìm rồi chỉ mong sống qua ngày là may mắn lắm roiiof đó bác.
Cò Đà Lạt em biết năm ngoái có người kiếm 1 tỏi đó bác.

Năm nay khó hơn nhưng từ đầu năm tới nay cá kiếm cũng cỡ 4-500 chai. Hôm rồi gặp lại mới khoe "Đầu năm tới nay em mới bán được có 5-6 miếng, tính luôn miếng bán cho anh, nhưng nhờ bán được lô lớn nên riêng tiền cò lô đó thu được hơn 300chai".

• Like
Reactions: pheo@ and chicong16
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.109
113

Năm nay khó hơn nhưng từ đầu năm tới nay cá kiếm cũng cỡ 4-500 chai. Hôm rồi gặp lại mới khoe "Đầu năm tới nay em mới bán được có 5-6 miếng, tính luôn miếng bán cho anh, nhưng nhờ bán được lô lớn nên riêng tiền cò lô đó thu được hơn 300chai".
Cò Bảo Lộc khoe chiến tích tuần rồi nè. Trong một tuần thôi đó.
2020 liệu có còn cơ hội cho dân lướt sóng bds !!!

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113

Đất dự ớn q9 năm 2015 dt 5x m2 giá có vài trăm trịu thì tiền cò kiếm đc nhiêu?
Mà 2015 mới có lác đác người tham gia thôi, đến gần cuối 2015 qua 2016–2017 mớii bùng phát thì cò bay đến rợp trời q9 luôn, bao gồm cò đực cò cái cò bố cò mẹ cò con....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/3/17
1.372
4.027
113
Đất dự ớn q9 năm 2015 dt 5x m2 giá có vài trăm trịu thì tiền cò kiếm đc nhiêu?
Mà 2015 mới có lác đác người tham gia thôi, đến gần cuối 2015 qua 2016–2017 mớii bùng phát thì cò bay đến rợp trời q9 luôn, bao gồm cò đực cò cái cò bố cò mẹ cò con....
Em nhớ lúc đó cò đứng, ngồi, đi lại ... dọc hết mấy con đường luôn. Thật là xôm tụ,không biết giờ họ bay đi đâu mất rồi.

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.732
2.889
113
1 năm nữa mà lãi suất không tăng thì cứ xác định giá bds tiếp tục tăng. Các bác còn hàng cố gồng đừng để mất hàng nhé. Khả năng lớn chính phủ sẽ không sai lầm như năm 2009 đâu.
Cp ko bơm như 2009 thì lên = kiểu gì. B vô ở gần đỉnh thì chịu đi, lôi người khác không bán để khỏi bị đau lòng khi giá xuống ?
Rất khó để ngăn đà của tt bđs

Hạng D
12/11/14
1.275
1.617
113
e có anh bạn trước là đồng nghiệp, sau nghỉ ra làm cò bds, trải qua cơn sóng rồi gặp lại e cứ ngỡ việt kiều hồi hương, xe hơi trên tỷ lộng gió, nhà riêng, mở luôn cả vp bds riêng mình, trong khi hồi làm cùng e ảnh chỉ cưỡi con exciter trộm chó thần thánh. kể ra cũng mừng cho ảnh.

Hạng D
18/8/15
1.287
1.644
113
43
Giờ ko chỉ treo biển cho thuê ko mà có kèm theo chữ ‘bán’... Xét tỷ suất là đủ thấy được thị trường thuê sẽ sụt giảm và thị trường bán sẽ gia tăng. Thị trường sẽ lại có đợt cơ cấu lại dịch vụ kinh doanh để thích nghi tình hình mới... Bài toán càng lúc càng hại não :D
Đầu tuần đầy tin tiềm năng tương lai. Kiếm 1 tờ báo phản ánh hiện thực giờ lòi mắt. Xách xe ăn sáng dạo 1 vòng vẫn là vải trắng vải đỏ vải vàng cho thuê chính chủ nhà bán...