Hạng B2
18/7/07
140
0
16
Hanoi
RE: 2b nhắm thẳng đầu xe em, theo các bác nên xử lí sao?

Cho nó một phát, đạp lút ga sau đó thắng lại, ngay sát đầu xe nó. Bảo đảm với bác tỉnh men ngay

Hạng B2
2/10/07
121
2
18

Cám ơn các bác đã chia sẻ cùng em! Quả thực sau khi nghĩ lại em thấy mình không kịp phản ứng gì vì tình huống xảy ra quá nhanh, bài trên em nói là em có dà phanh nhưng sau khi nghĩ lại em thấy chưa chắc đúng, đúng hơn là theo phản xạ em mới kịp nhấc chân ga chuyển qua chân phanh thôi, thằng điên đó sống được là do nó đã tính toán khoảng cách an toàn để kịp né xe em vì nó chủ động làm vậy. Tuy gặp đoàn xe đám cưới đi ngược chiều nhưng em chỉ giảm tốc độ chút xíu vì đoạn đường đó rất đẹp, tầm nhìn thoáng, không có phương tiện nào chạy trước, cả đoàn xe đó đi đúng phần đường em nên em vẫn bon bon thui. Lần sau gặp thằng nào chơi em kiểu vậy mà có đủ thời gian có khi em lút ga 1 phát thật, có khi lại trừ được tai họa cho người khác.

Hạng B1
14/12/06
67
0
0

theo e nghĩ bác cứ lắp cái camera trước xe ,góc trông bao quát xe ,ghi hình lại suốt chặng đường đi ,chẳng đáng bao tiền ,chỉ tốn tiền mua cái camera lúc đầu ,rồi yên tâm mà chay

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

Trích đoạn: yellowgold9999

theo e nghĩ bác cứ lắp cái camera trước xe ,góc trông bao quát xe ,ghi hình lại suốt chặng đường đi ,chẳng đáng bao tiền ,chỉ tốn tiền mua cái camera lúc đầu ,rồi yên tâm mà chay
cái này hay . mấy cái xe đua thường có 1 cái như vầy . nhưng khi nào lỗi nó thì mình đem ra nha . chứ đem ra có bằng chứng mình quá tốc độ và lấn lane là toi luôn đó . để em tìm cách gắn 1 cái pc lên xe rồi làm hộp đen luôn . lâu lâu đi đâu có gì hay lại post lên os . bình lựng . hay

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Các bác chuyển làn rồi à. Thôi vào bến.:D