Hạng D
15/9/17
2.812
2.197
113
39
Innova và Fortuner chỉ chạy dịch vụ thôi, xe gia đình thì không nên mua. Thay bằng CRV đi đang giảm 150tr kìa và con XL7.

Hạng D
23/2/09
1.403
8.547
128
Tiền nào thì sẽ có chiếc xe tầm đó!
Như gió tầng nào thì sẽ có mây tầng đó vậy thôi!
Quan trọng là khả năng của người tiêu dùng thôi!

Hạng B2
23/1/13
217
234
43
bây giờ mua xe em thấy thích chiếc nào mua chiếc nấy! gu thẩm mỹ mỗi người mỗi khác đừng lấy sở thích của người khác áp đặt cho mình hay lấy của mình áp đặt cho người khác vì ai mua nấy xài, của ai người đó dùng!
Đơn giản nhất là phù hợp nhu cầu sử dụng phù hợp túi tiền:
như tầm tiền trên dưới 1 tỷ đổ lại nếu mình chạy dịch vụ hay nhu cầu đi xa nhìu thì chọn toyota thì em thấy tối ưu. còn như mình chỉ chạy quanh thành phố lâu lâu mới đi chơi xa hay công việc vài lần tính ra khoảng 2000-3000km/tháng thì chọn huyndai, kia là tối ưu!
Nhìu bác nói toyota là thùng tôn di động nhưng mấy bác phải thừa nhận 1 điều là nó rất bền nên đi xa hay sử dụng nhìu rất yên tâm nhé, nó cho chúng ta cảm giác chắc chắn và tin tưởng tuyệt đối trên mọi hành trình!
Nhìu bác nói xe hàn mau hư mau xuống nhưng cũng phải thừa nhận trong cùng tầm giá thì trang bị của em nó rất tốt, sử dụng xe khá thoải mái. một tháng đi 2-3 ngàn km thì nó cũng chả hư nổi đâu, cho dù chạy nhìu mà biết cách bảo dưỡng thì nó cũng ko kém xe nhật là bao, nhưng thật sự mà nói riêng về độ bền thì vẫn kém nhật 1 bậc, nhưng bù lại nó nhìu tiện nghi hơn!
bởi vậy mua xe ae nên xem mình thích gì và nhu cầu mình là gì nhé!

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.531
113
Sài Gòn
tiêu đề là "đáng mua" nên theo mình là bỏ Innova đi. con này ngoài rộng ra thì mình thấy không có gì đáng để xuống số tiền lớn như vậy hết.
Máy dung tích lớn (2.0) và khoẻ hơn đám MPV cỡ nhỏ (máy 1.5), khung gầm rời như SUV chở nặng chơi luôn, cầu sau, bền bỉ, rộng rãi đi 7-8 người... Sao lại không đáng mua hả bác?

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng D
3/3/16
1.684
3.088
113
40
Máy dung tích lớn (2.0) và khoẻ hơn đám MPV cỡ nhỏ (máy 1.5), khung gầm rời như SUV chở nặng chơi luôn, cầu sau, bền bỉ, rộng rãi đi 7-8 người... Sao lại không đáng mua hả bác?
bản base là để chạy taxi, chả có gì. còn mấy bản cao hơn (cũng chả có gì hơn đáng kể) giá trên trời. -> nên nó không đáng mua tí nào hết

• Like
Reactions: tugent and mr kango
Hạng C
12/5/08
830
5.865
93
Ai thấy đáng thì cứ việc mua, Thị trường thấy không đáng, nên tháng bán được mấy chiếc, bây giờ không còn là năm 2010.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/9/17
295
381
63
35
bản V ra biển hơn 1 tỏi thì hoi bác có đáng mua k, 1 tỏi thì bác có mua ỉn k

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Các mẫu xe đáng mua ở trên là theo ý chủ quan của người viết thôi. Riêng Innova thì có lẽ đã qua thời oanh liệt- vì với giá của cả bản thấp lẫn bản cao, hiện đã có nhiều mẫu xe khác phù hợp với người xử dụng hơn.
P/s "Động cơ xăng cỡ lớn cho công suất cao" là động cơ xăng 4cyl dung tích 2.0L hút khí tự nhiên, cho công suất tối đa 137 mã lực tại 5.600 vòng/phút.