Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
Nếu bác thích mẫu sedan tìm con camry 2014-2015 đi bao ngon gấp chục lần em honda city hoặc em xe hàn của huyndai hoặc bác thích xe SUV thì tìm con mazda CX5 đời 2015 trở lên giá tầm quanh số tiền bác đang có nhưng có điều đi sướng và bao phê, ngon hơn nhiều. Mua xe cũ thì cứ tìm xe Nhật mua thì không bao giờ lầm đâu bác, vì xe Nhật và xe Hàn chỉ phân biệt được chất lượng kể từ năm thứ 10 trở đi hoặc từ 200 ngàn km trở lên mới thấy rõ chất lượng xe Nhật và xe Hàn như thế nào. Xe Nhật bảo dưỡng tốt thì bác cứ yên tâm 500 ngàn km vẫn bình thường.
vấn đề là ko biết coi xe
nhờ thợ thì cũng hên xui

Hạng B1
12/6/14
68
10
8
34
Thích tiết kiệm xăng và dễ nuôi thì City ok. City xe mình chạy chưa bao giờ vượt 7L, kể cả đi phố
Bác này tư vấn chuẩn nè, City chỉ loanh quanh 6-7L/100km thôi. Xe e ngay từ khi xuất xưởng cũng chỉ chạy trên dưới 5L nếu đi đường trường, có thời điểm đường thoáng chỉ 4,5L. Mua xe vì nó đẹp mà ai ngờ nó ăn uống tiết kiệm bất ngờ luôn

Hạng B2
18/6/14
58
4
8
33
Chắc bác tắt máy lạnh mới được số này, chứ sao City tiết kiệm thế được

Hạng B1
19/6/14
65
21
8
34
Hồi đầu em cũng giống chủ thớt đau đầu không biết lựa xe gì. Giờ thì em phải đau đầu khi chọn mua City đây

Hạng C
27/5/14
58
8
8
32
Chắc bác tắt máy lạnh mới được số này, chứ sao City tiết kiệm thế được
Chắc anh chưa chạy City bao giờ đúng không. Xe e chạy 12.000 km rồi nên e biết. Đúng là còn tùy theo cách chạy nữa, cách chạy quyết định 70% tiêu hao xăng rồi. Nhưng xe e chưa bao giờ vượt 7L đường hỗn hợp luôn.
Đôi lúc ở trong tp kẹt xe nên hao, chứ ra đường thoáng đều ga hoặc cài ga tự động đi, cảm giác không tốn xăng mấy. Rất sướng.

Thêm nữa là máy lạnh mình mở tầm 28 độ auto đã lạnh lắm rồi nhiều ng vẫn chê city máy lạnh kém

• Like
Reactions: Mexi
Hạng B1
19/6/14
65
7
8
37
List quà phụ kiện khi mua City nhiều quá mà em không biết lựa cái nào. Bé sale Honda thì cho em deadline ngày mai phải chốt, kaka :D

Anh em đi qua tư vấn cho em với, nên chọn cái gì, bỏ cái gì

600 triệu mua City hay Accent mấy anh?