Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp
Re:ACCORD CLUB - PHÂN ĐÀ MIỀN TÂY - XIN RA MẮT

Sáng 1/9:
- 8h đón các bác tại Đồng tâm ( cách Sài Gòn 50km ), tham quan trại rắn Đồng tâm...nếu ai chưa từng biết rắn Mái rầm, rắn hổ Mang, rằn hổ Chúa thì đây là dịp để thưởng lãm. ở đây có bán các loại zrụ zắn, thuốc từ rắn......sau đó chạy thêm 50 km về Xèo Quýt ăn trưa, hơi buồn nhưng dừng chân ăn trưa, nghỉ ngo8i khá lý tưởng, tràm, đưng, lác....thôn quê, mát mẻ yên tĩnh và đặc biệt là các cô gái áo bà ba, chân chất mộc mạc sẽ làm vài con cá lóc nướng chui, vài con gà vườn hấp lá chanh chấm muối ớt......cho các bác vài chung rụ đế đúng Đồng Tháp mười
Nghỉ trưa xong, ta sẽ khởi hành về Thành phố mới Cần Thơ, cách khoảng 60km, tham quan cầu Cần Thơ, chiều tắm bãi cát Cần Thơ, nghỉ ks Ninh Kiều, tối lên du thuyền Ninh Kiều ăn tối, dạo chơi trên sông và cùng nhau ca hát, vui chơi trên du thuyền. Tối về ks nghỉ, ai chưa muốn nghỉ thì đảo 1 vòng Cần Thơ về đêm.
Sáng 2/9:
- 7h tập trung, diễu hành vòng vòng Cần Thơ, và ghé điểm ăn sáng. ....đến đây em xin bàn giao cho bác Già, vì Cần Thơ em kg rành lắm hihihi....nhưng chiều 2/9 chúng ta sẽ ghé nhà bác Trường 2012, chơi tẹt ga, ăn nhậu, tắm sông, hái trái...rồi khởi hành về lại nhà.
Riêng bác nào muốn đi 3 ngày thì ngày 31/8, xuống trước ghé Sadec, em dẫn về vườn nhà em chơi 1 bữa, tối ngủ Sadec ghé quán Hai Lúa ôn lại kỷ niệm, sáng 1/9 cùng em chạy lên Đồng tâm đón mọi người.......
Xin mọi người cho ý kiến ạ

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

Các bác cừ góp ý, sau đó em sẽ đi tiền trạm...rồi thông báo chi tiết hơn nữa, về kế hoạch, về ks, về du thuyền.......

Hạng D
25/8/11
1.990
10
38

Le Nguyen nói:
Các bác cừ góp ý, sau đó em sẽ đi tiền trạm...rồi thông báo chi tiết hơn nữa, về kế hoạch, về ks, về du thuyền.......
Về du thuyền...quá đã...nhưng bác phải tiền trạm kỹ và post hình du thuyền lên trước nhé, cám ơn bác.

Hạng F
17/3/11
6.865
244
63
Núi rừng tây nguyên

Le Nguyen nói:
chương trình hay quá ... nhưng sao em thấy thiếu thiếu ... cái gì đó anh Châu ơi

Hạng D
22/7/11
2.369
6
38
45
NoWhere

Chương Trình bác Châu đưa ra như vậy là quá hợp lý rồi... chỉ có điều buổi sáng 1/9 mọi người muốn đi chợ nổi để tham quan và mua sắm chút đỉnh.
Em chỉ có thêm một ý nhỏ thôi: Sáng 2/9 các bác ăn sáng, diễu hành, đi chợ nổi... thì khoảng 10h có mặt ở Tiền Giang. Em sẽ ra Cầu Cổ Cò đón các bác. vào đến nơi thì các bác phụ em chuẩn bị nấu, nướng đồ ăn. Đến khoảng 11h hơn thì mình vào tiệc. Các món em cũng đã dự kiến rồi... ăn uống xong, nghỉ ngơi đến khoảng hơn 2h thì minh chèo thuyền, tắm sông (nếu nước lớn)... ăn nhẹ chút đỉnh rồi về sì gồng.
Các bác thấy sao???

Hạng D
20/10/11
2.563
958
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com

Phải có các món nầy nhé Trường!

Những con mắm cá lóc đỏ tươi như thế này...

... Sẽ làm nên một nồi lẩu mắm thơm ngon.

Bông súng đồng...

... Ăn với món cá linh kho mắm thì bạn sẽ không thể nào quên hương vị miền Tây