Hạng D
27/2/11
4.134
14
0
Re:ACCORD CLUB: Trên đường tìm về vợ 2

He..he..Hội ta ngày càng xôm tụ và vui!
Chúc mừng Phân Đà mới!
Nhất trí:
1) Đề cử cái lão ít thịt nhiều xương làm Đà chủ.
2) Tổng hợp tên thớt: "Ngoại bang anh hùng", Ngoại bang anh hào", "Ngoại bang quần hùng"===> NGOẠI BANG QUẦN HÀO. :D:D:D ( quần cũng có, mà hào cũng có).
dung_43 nói:
Nếu như bỏ chữ anh hùng thì thấy từ ngoại bang không thì lại nghe không hay, nghe giống như "đứa con bị từ chối quá ". Nếu chữ anh hùng nghe hơi bị nặng thì em kiến nghị sửa thành "Ngoại bang anh hào" hoặc " Ngoại bang quần hùng" sẽ nhẹ đi hơn chút ít. Các bác cho ý kiến tiếp nhé để mình tìm cái tên cho nó kêu kêu 1 chút.....hehehe. Nếu như các bác đã đồng lòng chọn cái nào rồi em cũng xin lập cái thớt mới làm lại cho nó bài bản và đúng thủ tục của hội nhé ! Cái này phải xin lỗi Bác Trường nè !

Hạng C
22/10/11
581
3
18
45
TPHCM

Em lanh chanh 1 lần nữa thôi," BỐN BỄ MỘT NHÀ" Chữ bốn bễ ý nói đến lão chũ BB

Hạng D
20/8/10
2.181
0
0

hungnguyen1978 nói:
Em lanh chanh 1 lần nữa thôi," BỐN BỄ MỘT NHÀ" Chữ bốn bễ ý nói đến lão chũ BB
Cái tên phải lột tả được cái nghĩa của phân đà Bác à !

Hạng C
22/10/11
581
3
18
45
TPHCM

He he "zậy" thôi bác suy nghĩ đi ,emm nhại bài hát " Ru ta ngậm ngùi"của Trịnh Công Sơn
Xe nào cũng là xe ,xe trâu cũng là xe

Hạng B2
23/2/08
478
569
93

Hay mình gọi là Huynh đệ accord

Hạng D
10/11/09
1.583
240
63
nha trang
quangnam.dangkiem.com

em thấy quần hùng cũng hay hay nhưng không hiểu ngôn từ cho lắm, có bác nào giải thích cho em với. em xin để trống sau chữ ngoại bang xxxxxx nha

Hạng D
10/11/09
1.583
240
63
nha trang
quangnam.dangkiem.com

Các pro vào bóng bàn cho em nó cái tên đi, em chờ lâu quá ah, huhuhuu.Tình hình đêm nay em lên xe vào xì phố, sáng mai bác nào rãnh anh em mình off nho nhỏ tí

Hạng D
10/11/09
1.583
240
63
nha trang
quangnam.dangkiem.com

dung_43 nói:
Nếu như bỏ chữ anh hùng thì thấy từ ngoại bang không thì lại nghe không hay, nghe giống như "đứa con bị từ chối quá ". Nếu chữ anh hùng nghe hơi bị nặng thì em kiến nghị sửa thành "Ngoại bang anh hào" hoặc " Ngoại bang quần hùng" sẽ nhẹ đi hơn chút ít. Các bác cho ý kiến tiếp nhé để mình tìm cái tên cho nó kêu kêu 1 chút.....hehehe. Nếu như các bác đã đồng lòng chọn cái nào rồi em cũng xin lập cái thớt mới làm lại cho nó bài bản và đúng thủ tục của hội nhé ! Cái này phải xin lỗi Bác Trường nè !
anh em trong hội thôi mà bác, bác xl làm em áy và náy quá, em chỉ muốn có thêm nơi để anh em giao lưu thêm thui, hihihi

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.852
3.970
113
56
chắc cà đao

Nghe qua : "Ngoại bang " = khác loại, " quần hùng " = quây quần là nhậu....chứ có hù ai đâu mà hùng. " anh hùng " = chỗ này đâu có anh hùng....muốn anh hùng phải ra Nha Trang ( Nha trang có 01 anh Hùng ). " quần hào " = " quần hùng ".
theo em thì vầy:
ACCORD CLUB - TẢ PÍ LÙ ( THẬP CẨM )
mời các bác tiếp

toyota cresta nói:
Nghe qua : "Ngoại bang " = khác loại, " quần hùng " = quây quần là nhậu....chứ có hù ai đâu mà hùng. " anh hùng " = chỗ này đâu có anh hùng....muốn anh hùng phải ra Nha Trang ( Nha trang có 01 anh Hùng ). " quần hào " = " quần hùng ".
theo em thì vầy:
<span style=""color: #ff0000;"">ACCORD CLUB - TẢ PÍ LÙ ( THẬP CẨM ) </span>
mời các bác tiếp

vậy em lại nghĩ là accord thập cẩm chứ không phải các bác ngoại lai thập cẩm bác toy ơi.
em nghĩ cứ để nguyên vậy là được rồi.
Nhưng để tên như vậy thì nghe anh hùng quá, em sợ lấn luôn accord club thì khốn.
Vậy em nghĩ nên lấy tên Tả Pí Lù Club - Anh em accord Club không thôi. Nghe là thèm lẩu rồi,

Last edited by a moderator: