Hạng B2
25/12/14
246
240
43
41
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Em cũng đang nghiên cứu vụ này. Anh quan304J hình như ở Thủ Đức, hôm nào anh em giao lưu nhe, em cũng ở Thủ Đức, có cả Vinhviettel cũng vậy

Hạng C
3/9/11
851
20
18
ĐỒNG NAI
ok, mình ở thủ đức... chiều thứ 7 hay ngày chủ nhật là mình dc off, có thể giao lưu. mình ở kha vạn cân, gần nhà máy mì colusa

Hạng C
3/9/11
851
20
18
ĐỒNG NAI
hôm trước có bác trên otosg bảo bỏ vào ống nước mềm 6mm gì đó , em bỏ vào thử kết quả ko thay đổi mà lại khó đóng cửa nên em tháo ra. em nghĩ nên nghiên cứu cái chốt khóa thì tốt hơn

Tập Lái
17/1/15
8
4
3
50
Hi các bác . Mình đi Ford Escpae hôm rồi ờ nhà tựlàm cách âm cửa như các bác trên diễn đàn chỉ giáo thì thấy cũng hiệu quả , ko còn tiếng ồn bên cửa và đóng cửa vào nghe cũng êm tai hơn . Đầu tiên các bác cứ kiểm tra ron cửa thử xem sau đó thì cách âm 4 cửa nữa thế là êm ngay đó mà . Vài ý kiến các bác tham khảo nhé .

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
41
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
ok, mình ở thủ đức... chiều thứ 7 hay ngày chủ nhật là mình dc off, có thể giao lưu. mình ở kha vạn cân, gần nhà máy mì colusa
Vậy coi như anh em mình gần nhà. Nhà em trên 1K, gần chùa Từ Quang. Anh inbox so phone cho em đi, cuối tuần rãnh em gọi anh, vì tuần này làm cái máy che để cho xe vô nên em chưa biết rãnh lúc nào.

@Huy Hững hờ: bạn làm bằng cách nào có thể cho anh em "từ khóa" được không :)

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Ai Đã Khắc Phục Được Tiếng Ồn Từ Cánh Cửa Của FORd

Nếu ở Sài gòn thì các bác ghé 342 Nguyễn Công Trứ Q1 mua. 25k/cái cũng cải thiện nhiều. Bên hội xe Mít tụi em đã thay hết.

• Like
Reactions: thevinh78
Hạng C
3/9/11
851
20
18
ĐỒNG NAI
so phone quân: 0937686864
mình cũng thường đi chùa từ quang.
@ bác jolie đen.
em thấy pp của bác có lẽ khả thi, đễ em thử xem

Tập Lái
17/1/15
8
4
3
50
HI Bạn Thaidinh . Bạn vào diễn đàn có 1 bác post bài vật liệu cách âm đó . Bác đó có hình ảnh và hướng dẫn thực hiện rất tận tình . Mình cũng theo hướng dẫn mà làm từng bước thôi . Bác ấy lấy con xe Fortuner ra cách âm sàn , cửa , trần xe hết luôn . Bác thử tìm bài viết đó nhé . Tks Bác

• Like
Reactions: skidaero
Tập Lái
17/1/15
8
4
3
50
Vậy coi như anh em mình gần nhà. Nhà em trên 1K, gần chùa Từ Quang. Anh inbox so phone cho em đi, cuối tuần rãnh em gọi anh, vì tuần này làm cái máy che để cho xe vô nên em chưa biết rãnh lúc nào.

@Huy Hững hờ: bạn làm bằng cách nào có thể cho anh em "từ khóa" được không :)

Trong bài Kí sự : Cách âm cách nhiệt đó Bác Thaidinh .