Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô
HI Bạn Thaidinh . Bạn vào diễn đàn có 1 bác post bài vật liệu cách âm đó . Bác đó có hình ảnh và hướng dẫn thực hiện rất tận tình . Mình cũng theo hướng dẫn mà làm từng bước thôi . Bác ấy lấy con xe Fortuner ra cách âm sàn , cửa , trần xe hết luôn . Bác thử tìm bài viết đó nhé . Tks Bác
Thanks Bác ủng hộ nhen! :D

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
hj sau một năm ôm xe ford laser 1.8 2003 em đã khác phục hầu hết các lỗi mà các bác đã gặp. từ tiếng đóng cửa cho đến tiếng kêu và nâng cấp gần như mới nội thất cho con xe cỏ. khi nào có thời gian dài hơn em sẽ làm một bài chi tiết về em nó, em đã nghiên cứu và tốn mấy lần tiền hết gần cả 6 củ vì cái vụ tiếng kêu cửa xe gần 1 năm và mới phịch phịch êm ái ko thua kém gì như ai gần đây mấy ngày. đúng là có niềm đam mê và phải chịu chi phí nhiều mới dám theo em nó. lúc nào bác nào rảnh giao lưu 0909909400 tiếc em ở xa quá mãi bình phước.

Hạng B2
7/7/14
152
56
28
55
Gò Vấp, TpHCM
Hôm nào Em đi Bình Phước thọ giáo bác về cái vụ cửa này nha Bác uocmo4banh số của Em 0918448448

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Cám ơn bác @Jolie Đen chia sẽ, đúng cái e cần tìm, còn vấn đề nữa là do ổ chốt khoá, phần lớn tiếng kêu " cạch cạch " phát ra từ chổ nầy
Đúng nó là nguyên nhân chính đó bác. Nó là ổ khóa ngậm. Em rất dị ứng và đã làm lại và kêu phập phập chứ không cành cạch như trước. Các món liên quan đến độ êm khi đóng cửa:
1/ khoá ngậm cửa: lưỡi gà sắt có bọc nhựa cứng, lâu ngày mòn lòi ra kim loại gây ồn khi ngậm chốt cửa.
2/ ron cánh cửa, ron khung xe: cao su chai, mất đàn hồi, giảm chấn yếu khi cánh cửa đóng vào.
3/ ron kính cửa: cao su chai, mất đàn hồi, giảm chấn yếu và có độ hở làm cho kính đập vào khung cánh cửa.

• Like
Reactions: thevinh78
Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Đúng nó là nguyên nhân chính đó bác. Nó là ổ khóa ngậm. Em rất dị ứng và đã làm lại và kêu phập phập chứ không cành cạch như trước. Các món liên quan đến độ êm khi đóng cửa:
1/ khoá ngậm cửa: lưỡi gà sắt có bọc nhựa cứng, lâu ngày mòn lòi ra kim loại gây ồn khi ngậm chốt cửa.
2/ ron cánh cửa, ron khung xe: cao su chai, mất đàn hồi, giảm chấn yếu khi cánh cửa đóng vào.
3/ ron kính cửa: cao su chai, mất đàn hồi, giảm chấn yếu và có độ hở làm cho kính đập vào khung cánh cửa.
Bác xử sao với loại khoá ngậm nầy chỉ e với. E ấm ức với nó lâu rồi

Hạng D
5/3/14
2.053
12.469
113
Bác xử sao với loại khoá ngậm nầy chỉ e với. E ấm ức với nó lâu rồi
1/ tháo đem đi nhúng nhựa
2/ thay mới
do em bận quá nên chọn (2), hàng hãng của xe Jolie gần 650k/cái, em thay 2 cái. Phần lớn xe bị nặng cửa trước bên tài và bên phụ bác ạ. Nhiều khi người khác đóng cửa nghe cái cành xót quá. Bây giờ cỡ nào cũng phập phập phê lắm bác. Hôm qua đi rửa xe, gặp em Ford Laser, em thử nghe cái cành, hú hồn.

• Like
Reactions: thevinh78