1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Đi đúng 30/4 hội xe cổ mới gây ấn tượng. Hay thuê nhà dân?
Nếu mình có đi thì mình ở nhà bà con; không áp lực lắm.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
Các bác máu lửa quá, vừa đi về chưa nguội đã cbi đi tiếp rồi. Nghe chừng dịp 30/4 này nghỉ dài nên các địa điểm cách SG vài trăm km như ĐL, Nha Trang,.... dịp này chắc đông.
Trong nhóm anh em chơi con bọ có bác Huy hiện là chủ của 1 KS lớn tại ĐL: Saphir Dalat Hotel (http://www.agoda.com/asia/vietnam/dalat/saphir_dalat_hotel.html? ) , bài trí theo phong cách cổ điển, tầng hầm gồm nhiều xe cổ khác nhau mà anh Huy sưu tập trong nhiều năm nay..... Nhưng.... vừa alo cho bác Huy thì biết là đã ko còn chỗ trống trong dịp lễ 30/4 vì đã bị đặt chỗ từ trong Tết rồi... mặc dù KS có gần 80 phòng, thuộc loại 4 sao và nằm trong nhóm 3 KS lớn nhất ĐL. Tiếc quá, bác ấy nói nếu đi dịp khác ngoài lễ sẽ có giá hấp dẫn vài trăm nghìn/đêm. http://saphirdalathotel.com.vn/nd_dlth.aspx?muc=154&mboardname=gtgt
Trước đây, tụi em có vài lần đến ĐL theo nhóm và thuê nguyên cả 1 cái biệt thự của 1 gia đình bác giảng viên ĐH Đà Lạt, nhà xây tại thung lũng gì đó nhìn sang bên kia lại trường ĐHĐL luôn. Giá ở đây rẻ, có thể chọn hình thức mua đồ về tự nấu trong bếp, gia chủ chỉ ở 1-2 phòng trong căn nhà, còn lại cho thuê chơi.... Em nghĩ nếu có thể thuê nguyên 1 cái biệt thự như thế này cũng tốt.

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42
Cá hô nói:
Vậy mình đi trước hoặc sau 30/4 một tuần được không các bác ?
dạ được, dưng mà chắc ko quá 2 xe ( vì all đi làm mất rùi ). nói chung đi gần thì dc, chứ Đà Lạt xa quá ! đi vội thì ko an toàn !

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42
buglover nói:
Các bác máu lửa quá, vừa đi về chưa nguội đã cbi đi tiếp rồi. Nghe chừng dịp 30/4 này nghỉ dài nên các địa điểm cách SG vài trăm km như ĐL, Nha Trang,.... dịp này chắc đông.
Trong nhóm anh em chơi con bọ có bác Huy hiện là chủ của 1 KS lớn tại ĐL: Saphir Dalat Hotel (http://www.agoda.com/asia/vietnam/dalat/saphir_dalat_hotel.html? ) , bài trí theo phong cách cổ điển, tầng hầm gồm nhiều xe cổ khác nhau mà anh Huy sưu tập trong nhiều năm nay..... Nhưng.... vừa alo cho bác Huy thì biết là đã ko còn chỗ trống trong dịp lễ 30/4 vì đã bị đặt chỗ từ trong Tết rồi... mặc dù KS có gần 80 phòng, thuộc loại 4 sao và nằm trong nhóm 3 KS lớn nhất ĐL. Tiếc quá, bác ấy nói nếu đi dịp khác ngoài lễ sẽ có giá hấp dẫn vài trăm nghìn/đêm. http://saphirdalathotel.com.vn/nd_dlth.aspx?muc=154&mboardname=gtgt
Trước đây, tụi em có vài lần đến ĐL theo nhóm và thuê nguyên cả 1 cái biệt thự của 1 gia đình bác giảng viên ĐH Đà Lạt, nhà xây tại thung lũng gì đó nhìn sang bên kia lại trường ĐHĐL luôn. Giá ở đây rẻ, có thể chọn hình thức mua đồ về tự nấu trong bếp, gia chủ chỉ ở 1-2 phòng trong căn nhà, còn lại cho thuê chơi.... Em nghĩ nếu có thể thuê nguyên 1 cái biệt thự như thế này cũng tốt.
kS xoàng xoàng thì còn nhung cơ số phòng còn rất ít, các Bác cố gắng gút sớm giúp e để đặt phòng. giá bình quân 300k/ 1 ng/ phòng riêng. 100k / 1 người / tập thể. ăn vào khoảng 100k/ 1 ng Lớn/ ngày. tự nấu ở nhà e thì vô tư, mún gì ăn nấy, lẫu các loại, bò nấu tiêu, gà bảy món, thịt chó, thỏ 7 món..........

Hạng C
4/10/10
903
29
28
53
Không 90 33 55 90 Tám
Các anh cứ bàn, tui thì thời gian nào cũng đi được. Alo là có mặt. Dạo này làm ăn ế ẩm, công việc ít ỏi, nên tranh thủ đi chơi, hehehe...

Nếu tránh được ngày lễ thì chơi ngay KS Saphir thì không gì bằng. Nói chung là ngày lễ thì đi tra tấn lẫn nhau chứ hổng phải đi chơi. Cũng mất vui phần nào.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42
các Bác đâu cả rùi mau mau vào đk đê :
1. Cybe redsun : 3,5 L + 1,5 N : 2GL : TRACTION
2. Fiatlover : 3L + 1N : ko có gường nào : Fiat 125P
3. Cá Hô : 2L + 2N : 2GL : Sư tử đen
4. Bún Lớp : 2L : Bọ
5........

Hạng C
4/10/10
903
29
28
53
Không 90 33 55 90 Tám
Danh sách các anh nè...

1. Cyberedsun: 3,5 L + 1,5 N / 2 GL / Đầm trắng
2. Fiatlover: 3L + 1N / ko có giường nào / Fiat 125P
3. Cá Hô: 2L + 2N / 2 GL / Sư tử đen (hình như là 3L?)
4. Bún Lớp: 2L / 1 GL / Bọ trắng
5. Vespalangthang: 2L / 1 GL / Mẹc Ponto đen
6. Hải Nguyễn: 2L / 1 GL / Tàu bay xanh (báo trước 10 ngày để sắp xếp bay về...)

Xin mời... Xin mời... Xin mời... Xin mời...

Hạng C
15/3/12
529
8
18
Danh sách các anh nè...

1. Cyberedsun: 3,5 L + 1,5 N / 2 GL / Đầm trắng 
2. Fiatlover: 3L + 1N / ko có giường nào / hộp thuốc lá Fiat 125P trắng
3. Cá Hô: 3L + 2N / 2 GL / Sư tử đen
4. Bún Lớp: 2L / 1 GL / Bọ trắng
5. Vespalangthang: 2L / 1 GL / Quý tộc Đức Mẹc Ponto đen
6. Hải Nguyễn: 2L / 1 GL / Tàu bay xanh (báo trước 10 ngày để sắp xếp bay về...)
7. Giaixom Tí hon N360 ?
8. Clasiccar.vn Xì líp camping, ngôi nhà di động ?
9. Vw german: bọ van, rạp hát di động ? VỀ Kip không back?
10. Tuandang: chiến binh jeep ... Nào ?
11. truong195: tí hon N360 ?
12. Wvcabrio: bọ ngọc bích lưng trần ?
13. Sgman: tôi yêu Việt Nam 2 cửa ?
14. Hcivic: Nhỏ mà có võ Asia towner ?
15. gamogamo: tí hon Nx360 ?
Kỳ này chi hội N360 lam chuyến hoành tráng đê ...

Xin mời... Xin mời... Xin mời... Xin mời...

Last edited by a moderator: