Hạng B2
19/8/15
203
277
63
Năm nay nhà em dự định đón Tết xa nhà để tận hưởng không khí đón Tết của các vùng khác. Không biết có bác OSer nào có kinh nghiệm về việc này không cho em tham khảo với ạ.

Ăn Tết xa nhà, xin được nghe chia sẻ kinh nghiệm
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mùa Tết thì mình nghĩ bác đi cao nguyên hưởng khí hậu mát mẻ là ổn nhất. Duyên hải miền Trung vẫn còn mưa, lạnh nên không thích hợp lắm. Mình đi mấy cái Tết như vậy nên rút ra kinh nghiệm là đi chơi các tỉnh như BMT, Pleiku, Măng Đen là thích nhất vì nó lạnh, ít dân du lịch hơn Đà Lạt. Thích gần thì Bảo Lộc, Đà Lạt nhưng phải chịu đông đúc. Còn di nước ngoài thì mình chưa đi dịp tết bao giờ nên không biết.

Tập Lái
28/2/19
26
54
15
33
Tết nhiều quán ăn nghỉ bán, nên gọi tới hỏi trước

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
75.807
113
Mùa Tết thì mình nghĩ bác đi cao nguyên hưởng khí hậu mát mẻ là ổn nhất. Duyên hải miền Trung vẫn còn mưa, lạnh nên không thích hợp lắm. Mình đi mấy cái Tết như vậy nên rút ra kinh nghiệm là đi chơi các tỉnh như BMT, Pleiku, Măng Đen là thích nhất vì nó lạnh, ít dân du lịch hơn Đà Lạt. Thích gần thì Bảo Lộc, Đà Lạt nhưng phải chịu đông đúc. Còn di nước ngoài thì mình chưa đi dịp tết bao giờ nên không biết.
Đi đâu cũng được nếu đặt ăn luôn ở chỗ hotel
Còn ra hàng quán là phải chấp nhận giành giật chỗ ngồi, chờ đợi lâu lắc, món ăn ko như mong đợi,...
Mà ngay trong hotel thì chất lượng cũng sụt giảm

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B2
30/5/20
479
595
93
Hà Nội
requatroi.com
nhớ cách đây mấy năm đi Sapa đúng dịp Tết, hàng quán đóng gần hết, hỏi ra mới biết toàn dân dưới xuôi lên đây để làm ăn, Tết nên họ về hết, làm mấy ngày phải ăn mì tôm :D . Sau cạch, Tết nhất là cứ ở nhà cho lành

Hạng F
29/10/16
11.627
22.512
113
Pháp
Em không biết nên chia gì với bác ...không khí trong nhà thì có còn ngoài đường -2°C
Tết nhất là không khí tụ họp gia đình theo á châu, như giáng sinh tây phương vậy

Thêm 1 tuổi là ngắn thêm ...1 năm sống nha ...:):):) các bác

Do đó biết lợi dụng những năm tháng vui vẽ với gia đình là quang trọng nhất

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
hồi trước tết năm nào em cũng phượt đường biển bình định- phú yên rồi về đà lạt, hiếm mưa lắm bác, nắng gắt thì có