Hạng B1
23/10/18
91
35
25
31
Theo kinh nghiệm của mình đã đi đầu tư nhiều thị trường. Hiện tại Phan Thiết vẫn đang là thị trường ổn nhất. Những thị trường về du lịch dịch vụ khi đã lên cơ sở hạ tầng thì khả năng sinh lời liệu có còn?
Bác nào thích tính ổn định thì cứ tấp vào Đà Nẵng, Nha Trang hoặc Đà Lạt BĐS cho thuê hay là kinh doanh dịch vụ thì cũng thu lợi nhuận bèo 15tr/tháng. Ăn chắc mặc bền.
Bản thân các bác đầu tư có bao giờ tìm hiểu rõ ràng về pháp lý, quy hoạch cũng như tiềm năng tương lai chưa? Hay cứ việc xuống tiền vô tội vạ, xuống tiền theo đám đông. Mua lúc giá trên đỉnh, thời điểm chững thì lại bán đổ bán tháo. Ở VN mình quan trọng nhất vẫn là pháp lý các bác ạ. Mua những dự án pháp lý dính phốt thì lợi nhuận đâu ra? Có bác nào hoạch định đầu tư 3 - 5 năm chưa? Chưa đến tg thu lợi nhuận mong muốn thấy thị trường đi xuống thì đã vội phản ánh tiêu cực, nào là cắt lỗ.
Mình đây chẳng có ý định dẫn dắt thị trường gì cả. Chỉ nêu lên vài ý kiến cá nhân.
Mình cũng chia sẻ luôn. Hiện tại mình đang đầu tư 2 thị trường theo quan điểm cá nhân của mình thì vẫn còn rất tốt là thị trường khu Đông SG và Bình Thuận. Mình đã tham khảo nhiều thị trường thời điểm này 2 thị trường mình nêu trên vẫn chuẩn nhất. Còn việc các bác đầu tư thì phải tham vấn nhiều ý kiến để đưa ra cho bản thân quyết định đúng đắn nhất.

Hạng D
22/8/16
2.275
24.612
113
Thấy shophouse cũng 5-7t mà rẻ gì ta. Tầm giá của KN Grus bên Cam Ranh thì phải. Mà bên CR nó làm thiệt và rầm rộ còn bên PT mới chỉ trên giấy

• Like
Reactions: vuatocdovn
Hạng B2
27/6/18
143
83
30
Tân Phú - Hồ Chí Minh
Chịu khó đi săn đi các bác :D Cái gì là của riêng mình thì nó mới bền vững :D
Chứ trên OtoSG thấy chém gió là chính thôi :D

Người ta ăn chản rồi mới đưa lên thì ôm vô lại đi than thân trách phận làm gì !!!
Chúc anh em cuối tuần Vui vẻ :D

Hạng B2
17/6/19
471
276
63
E mới đi ngang qua dự án này thấy máy móc đang làm ầm ầm. Vị trí mặt tiền đường Võ Nguyên Giáp nhưng muốn tắm biển phải đi 4-5km nữa. Còn pháp lý như thế nào thì e hổng có biết.

Tập Lái
31/10/15
22
68
13
36
Mình chỉ thắc mắc là Sumerland thì lợi thế cạnh ở đâu so với các dự án khác gần đấy mà tự tin set giá 5,1 - 7t/ nhà phố 100m2, hầm trệt, 2 lầu. Không có ý dìm nhưng mấy cái tiện ích quảng cáo rầm rộ nhưng có thu hút được người về sử dụng hay không...So tổng thể Sea Links 168ha, Nova đang làm 1000 ha thì 32 ha của Summerland là cái gì đấy quá nhỏ bé...

• Like
Hạng B2
27/6/18
143
83
30
Tân Phú - Hồ Chí Minh
Dân đầu tư chỉ quan tâm bán lại có đc kg và lời nhiu thôi.
Vậy em note lại nhé !!!
Mong là sớm được báo bác tin vui ! Để xem nhận định của em Sai đúng như thế nào.
Nếu em sai thì chắc chắn phải mời bác Chầu cafe để thỉnh giáo thêm rồi !

Bác cũng note giúp em 1 khu vực đang tiềm năng đợi 2-3 năm sau quay lại so sánh nhé! Còn dự án em đưa lên là Sentosa Villa !!!

Trân trọng

Hạng C
25/7/18
593
2.036
93
Bình Thạnh, Tp HCM
Phan thiết thì đúng là phải lựa chọn đầu tư, nếu không thì ngậm hành. Giờ dự án có bãi biển đẹp ko còn nữa, bị xí hết rồi. Bãi biển Novaworld thì ngập rác (Nguyên cái xã tiến thành - bãi biển dọc đường Lạc Long Quân, ĐT,..toàn rác từ đại dương trôi vào như đợt Vũng tàu bị lúc này), sứa thì bao nhiều, tắm tắm là đụng. Mấy resort ở Phú Hài có bãi biển riêng mà cũng e'o tắm được, đục ngàu, Mịa, hè đi PT ở resort 4* 2 lần mà phải tắm hồ bơi ko à.

• Like
Hạng B2
27/6/18
143
83
30
Tân Phú - Hồ Chí Minh
Phan thiết thì đúng là phải lựa chọn đầu tư, nếu không thì ngậm hành. Giờ dự án có bãi biển đẹp ko còn nữa, bị xí hết rồi. Bãi biển Novaworld thì ngập rác (Nguyên cái xã tiến thành - bãi biển dọc đường Lạc Long Quân, ĐT,..toàn rác từ đại dương trôi vào như đợt Vũng tàu bị lúc này), sứa thì bao nhiều, tắm tắm là đụng. Mấy resort ở Phú Hài có bãi biển riêng mà cũng e'o tắm được, đục ngàu, Mịa, hè đi PT ở resort 4* 2 lần mà phải tắm hồ bơi ko à.
Phan Thiết có 2 mùa! Gió 2 hướng khác nhau nhé cả nhà!
Thường họ nói là mùa bấc và mùa nồm j ấy! ( Theo em hiểu là gió bắc và Nam )
Nên mức độ trong sạch của biển của từng khu cũng phụ thuộc theo mùa gió này!

Nhưng đó chỉ là yếu tố khách quan.
Theo em yếu tố chủ quan mà con người có thể kiểm soát được là vấn đề ý thức giữ gìn vệ sinh môi trường và mức độ đầu tư cho du lịch của Phan Thiết còn quá tệ!

Hy vọng với định hướng trở thành 1 khu du lịch Quốc Gia tầm cỡ, Phan Thiết sẽ dần thay đổi để thu hút nhiều du khách hơn. Và cho Việt Nam mình thêm 1 bãi biển tầm cỡ!!!