Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Nhiều chiện ghê đi!

Hôm trước bác nói Vios, Innova . . . mới hơn xe tụi mình mà khi ép số (tốc độ chậm đi số cao) còn bị róc máy thì xe chúng ta khi ép số bị róc máy là bình thường, cái này ko đúng nhé! Em khẳng định với bác là róc máy là hiện tượng ko bình thường của động cơ.

Một động cơ hoạt động bình thường (xe cũ mới gì cũng rứa), khi bác ép số thì xe chỉ bị ù chứ ko có róc máy nha.

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
Xedaumalai nói:
Nhiều chiện ghê đi!

Hôm trước bác nói Vios, Innova . . . mới hơn xe tụi mình mà khi ép số (tốc độ chậm đi số cao) còn bị róc máy thì xe chúng ta khi ép số bị róc máy là bình thường, cái này ko đúng nhé! Em khẳng định với bác là róc máy là hiện tượng ko bình thường của động cơ.

Một động cơ hoạt động bình thường (xe cũ mới gì cũng rứa), khi bác ép số thì xe chỉ bị ù chứ ko có róc máy nha.
Bác sĩ thức khuya thế, mới đập xong gậy chưa ngủ được hỉ

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
trung76cahg nói:
Xedaumalai nói:
Nhiều chiện ghê đi!

Bác sĩ thức khuya thế, mới đập xong gậy chưa ngủ được hỉ
ay za ai thức khuya hơn ai nhỉ???

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
corolla95 nói:
cha xaxi này cà chớn hỉ hổm nói vô kêu tui mà , đâu biết ông mang theo thùng lơ pháp

cũng muốn ghé thăm anh Tấn , mắng vốn bác Hòa ở BD chút

nếu nguyên thớt cam xú páp 5S gắn vô chạy đã hơn e cũng order 1 thớt hihi nghe nói chừng 3 chai. có đài hú e nha. xe e hiện tại êm lắm nhưng muốn ngon hơn hơ hơ
Gọi em ra hóng với nhé, tìm hiểu đổi Rav4 hay Camrỳ cái coi.

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
corolla95 nói:
cha xaxi này cà chớn hỉ hổm nói vô kêu tui mà , đâu biết ông mang theo thùng lơ pháp

cũng muốn ghé thăm anh Tấn , mắng vốn bác Hòa ở BD chút

nếu nguyên thớt cam xú páp 5S gắn vô chạy đã hơn e cũng order 1 thớt hihi nghe nói chừng 3 chai. có đài hú e nha. xe e hiện tại êm lắm nhưng muốn ngon hơn hơ hơ
Tính lén đi sửa xe , ai ngờ tình báo.....quớ! Về cái vụ culat 5S là E đã thực tế cho con 87 trước đây rồi ah , chuyện thiệt 100% , gắn vô y chang k chỉnh sửa độ chế gì hết , banh 2 cái Culat ra so sánh thì nó như lày : gối Cam 5S cao hơn 3S ( nhưng k đụng đầu pittong) , 2 miệng suppap 5S to hơn tí . Cam cao hơn , suppap bự hơn thì chắc chắn phải mạnh hơn rầu , giống xe máy đi Cam độ thôi . Đặc biệt xe MT gắn vào thấy sự khác biệt rõ ràng hơn . Nhưng Culat 5S k êm bằng 3S ( cùng zin hết , k so với mấy cái 3S đã xào đi nấu lại) , Bác cứ mở capo 1 E Cam2001 zin và 1 E 87-91 zin lên nghe thì => 87-91 êm hơn.T2 E đi Xì Gòn , alo Bác hen!

Hạng C
8/5/13
891
231
43
rạch giá
Cam87xaxi nói:
Báo cáo Các Bác là sau 1 ngày vật vả và nhờ đi đúng Bác Sĩ nên giờ Cái Cruise của E 92 hoạt động bình thường , thế là Ốp Sừng hoạt động đầy đủ .E test đủ kiểu từ Xì Gòn về Phú Mỹ .Và E có nhận xét thế lày : Cruise nó hoạt động dựa trên đồng hồ đo tốc độ ( k cần biết đồng hồ đúng hay sai), mình cái ở thời điểm nào thì nó cứ theo tốc độ đó mà thêm hay bớt ga cho xe nó duy trì ở tốc độ đó , đá thắng là trở lại bình thường , tốc độ tối thiểu để cài Cruise( theo đồng hồ ) là 40km/h , dưới mức này k gài đc.Nhưng Cruise trên xe có ABS nó hoạt động hiệu quả hơn xe k có ABS. Khi lên dốc thì giống nhau , cả 2 xe đều bù ga để duy trì tốc độ , nhưng khi xuống dốc dài hoặc cao thì xe k có ABS có thể sẽ vượt quá tốc độ lúc mình cài , còn xe có ABS nó sẽ tự động hãm thắng để duy trì đúng tốc độ mình đã cài , đồng hồ k thay đổi . Tốc độ này (50km/h) E cài trước lúc lên Cầu Sài Gòn , khi đổ dốc nó cũng thế

ngon hay hẻm ngon là ở chổ lên dốc xuống dốc . . .
xe ngon lên dốc bù ga vẩn giư tốc độ , xuống đóc thì tốc độ vẩn giữ là ngon
xe em thì tèo abs , lên dốc ok , xuống dốc tăng độc ngột hơn 10-20km/h luôn . . .chạy 1 hồi thì mới giảm lại . . . . ....có lần nhanh quá đành tự chân rà thắng giúp nó off luôn
ngon quớ bác liêm ơi . . . ..

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
Xe e sáng nay ra gara ktra, thợ báo là bạc đạn lốc lạnh kêu quá, để lâu kg tốt, sợ bể bạc đạn. Nhờ các bác tư vấn cách khắc phục ạh.

Hạng C
8/5/13
891
231
43
rạch giá
trung76cahg nói:
Xe e sáng nay ra gara ktra, thợ báo là bạc đạn lốc lạnh kêu quá, để lâu kg tốt, sợ bể bạc đạn. Nhờ các bác tư vấn cách khắc phục ạh.

xem cái puli có lắc quơ k bác ? sẳn tiện làm luôn cái đó , nó đánh riết banh cái dây curo
xe em cũng bị quơ cái buli đây mà sợ tháo ra rùi k có đồ thay mắc công nữa . . . .

Hạng C
8/5/13
891
231
43
rạch giá
trung76cahg nói:

xem cái puli có lắc quơ k bác ? sẳn tiện làm luôn cái đó , nó đánh riết banh cái dây curo
xe em cũng bị quơ cái buli đây mà sợ tháo ra rùi k có đồ thay mắc công nữa . . . .