Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
corolla95 nói:
bác xaxi thay luôn cái lưới lọc đi
E vừa đặt rồi , nguyên bộ Bơm xăng luôn phao , bơm , pát sau này có bị thì ịt 1 phát là xong , chiều nay lọ mọ tháo bơm , đấu lại dây điện hết hơi , ác ở chỗ thùng xăng mới đổ đầy đi đc 60km , xe thì nằm trong lô cao su , phải đi mượn Can , ống hút . E đặt luôn ốp cột tay lái , vô lăng có luôn cần gạt cruise ( của E chập chờn), họng ga nguyên bộ ( xe E lúc này garanti thấp quá). Nhưng bên Cam đang Tết , hẹn 3 ngày nữa gửi nhà xe SH về.

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
camry8791 nói:
abumap nói:
camry8791 nói:
cho xin ít gạch đá đeeeeeee
Bác chỉ dẫn tận tình e vụ ra và vào đèn nhé, e đang định làm giống bác nè
Ngồi cả ngày, mình đau ê ẩm, muốn cụp cái sống lưng đó bác ah!
Cái này chơi led dây dán vòng tròn hả bác Thư? Đèn này dùng cho con 86 hả bác?

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
corolla95 nói:
e nhớ chiếc corolla AE111 94-95 , delco chỉ cần lấy cán búa gõ nhẹ cho nhó xuống chứng 1mm là ga răng ti vọt lên từ 800 thành 900 liền. chiếc rav4 xoay hết rùi ngược lại cũng kg ăn thua , quái thật
Hồi xưa con xlc em ăn no suốt ngày xoay delco để chỉnh galenty...

Hạng F
14/9/04
9.909
28.809
113
Q3
Cam87xaxi nói:
corolla95 nói:
E vừa đặt rồi , nguyên bộ Bơm xăng luôn phao , bơm , pát sau này có bị thì ịt 1 phát là xong , chiều nay lọ mọ tháo bơm , đấu lại dây điện hết hơi , ác ở chỗ thùng xăng mới đổ đầy đi đc 60km , xe thì nằm trong lô cao su , phải đi mượn Can , ống hút . E đặt luôn ốp cột tay lái , vô lăng có luôn cần gạt cruise ( của E chập chờn), họng ga nguyên bộ ( xe E lúc này garanti thấp quá). Nhưng bên Cam đang Tết , hẹn 3 ngày nữa gửi nhà xe SH về.
muốn xả xăng , nổ máy , mở đườgn hồi xăng về cắm ống đưa vô can, khỏi hút
tới giọt cuối cùng luôn

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
Đồng sơn ngày thứ 50: 2 cái cản sau mới được đem ra phẫu thuật
- Cản trước tuyệt đẹp, thẳng thóm và sơn mỏng lét, cản sau xấu đến nổi hỏng dám chụp hình luôn
Anh em Camry 87-91 vô đây chơi

7/6/08
456
13
18
50
Cam87xaxi nói:
corolla95 nói:
Trùi ui đã quá, em sẽ nghiên cứu xem cần gì và nhờ các Bác một chuyến nhé.

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
camry8791 nói:
Cam87xaxi nói:
Bà mịa , xe đang chạy ngon lành đến chỗ làm , công việc xong , lên xe chạy đc 10m tắt máy => đề hoài k nổ , lên kiểm tra đứt cầu chì EFI , thay cầu chì xong đề nổ liền nhưng sau 1p là nó tắt và cháy tiếp , cứ thế nó nuốt hết 5 cái cầu chỉ . Lấy dây điện ra đấu cho Bơm xăng chạy trực tiếp ( B+ với Fp) nhưng thấy nẹt lửa và nóng dây . Alo cho Bác Tấn , đợi 15p sau khi Bác tra tài liệu và phán hư Bơm Xăng . Thế là tháo Bơm Xăng ra thay ( ác ở chỗ Bơm xăng mới thay chạy đc hơn 500km hàng Tây Thiên), thay xong phi tiếp .Kết quả là tèo Bơm Xăng. Và nó đây Cái to là hàng Tây Thiên mới thay vào và hôm nay nó thực sự về Tây Thiên luôn , cái nhỏ là cái trong xe tháo ra cách đây 4 ngày , giờ gắn vô chạy tiếp vẫn ngọt ngào . Lý do là E ham to.
Bơm cũ sau khi đc lắp trở lại .
Đây cũng là 1 trải nghiệm cho những ai thần tượng Tây Thiên quá . Và cái gì nó đang yên ổn thì đừng chọc ngoáy nó.E xin cảm ơn Bác Tấn và Bác Xdml đã tư vấn giúp E. Thông thường tèo bơm xăng thì đề k nổ thôi, E bị ngặt ở chỗ cứ đứt cầu chì.
May mắn xe bác thay bơm chỉ mở cái yên sau, còn mấy em già 87-91, nâng gầm, hạ bình xăng moi nó ra là phê càng luôn đó!
Nếu 87-91 bị bơm xăng thì chạy ra Chợ mua 1 chiếc Chiếu , về trải ra rồi quỳ lạy nó , nếu nó k nổ nữa thì lấy chiếc Chiếu lót dưới gầm rồi chui vô mở thùng Xăng thoai . Hơ hơ !

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
corolla95 nói:
Cam87xaxi nói:
corolla95 nói:
muốn xả xăng , nổ máy , mở đườgn hồi xăng về cắm ống đưa vô can, khỏi hút
tới giọt cuối cùng luôn
Trong lúc xả xăng ngồi làm điếu thuốc vi vu một hồi là...xong