Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
Sau này đi Tây Thiên thì nhớ rủ nhe CT!!! Riêng chuyến này em hok trách vì Na béo không kham nổi cái râu mực dài lê thê kia đâu :)

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
Cam87xaxi nói:
@camry8791: vừa rồi Bác làm bi led ở đâu thế , E đang ngâm cứu cái nào thật nhỏ gọn để chế vào đèn de , vì E đi đêm thường xuyên.
Cái vụ led em thấy muốn ép phê thì gắn 25-30W mới đc bác Liêm

Hạng C
18/10/11
889
97
28
Cam87xaxi nói:
camry1992 nói:
Các bác muốn đo tốc độ chính xác cài app WIZMAP vô đo là biết đồng hồ già hay non liền àh.
Bác chỉ E đê!
Bác kiếm cái địa chỉ mail, đăng ki 1 apple id, rồi vô app store tìm và down app này về cài vô. Vô phần cấu hình chọn kmph thay vì như mặc định là mph. Mò thêm tí nữa là ra hết.

Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113
Cam87xaxi nói:
@camry8791: vừa rồi Bác làm bi led ở đâu thế , E đang ngâm cứu cái nào thật nhỏ gọn để chế vào đèn de , vì E đi đêm thường xuyên.
Gần nhà e nè bác Liêm, hình như 300k một cái luôn bi, bóng, chỉnh gom được luôn, nhỏ gọn đẹp lém, e đang nghiên cứu làm cặp nè

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Cam87xaxi nói:
bác Phương www.lamdepxemay.com đó bác
làm đèn ze bác làm 10W là ok
hôm bữa quên show các bác đèn ze thực tế của con Già Lửa
em xài 2 cặp Led LUxeon 5w mỗi bên 2 con: sáng trưng cái đuôi như ban ngày
Dự định con Camay ko biết có nên chơi 3w hay ko hi?

7/6/08
456
13
18
50
Cam87xaxi nói:
Thích...đủthứ nói:
Camry88xamlongchuot nói:
Camở7xaxi nói:
Xe zin , 87-91 MT 2k => 80km/h , 01 MT 2k cũng 80km/h nên tỉ số truyền giống nhau . Cam 01 grande V6 3.0 k nói nghen , hso nó khác , E đã thử rầu 2k là 100km/h . Cam 2003 2.4 cũng 2k 80km/h.
Vụ này còn phải hại não dài dài.
Em nghĩ các kỹ sư Toy cũng đã nát óc cái vụ này.
Tốc độ 80 tua 2k giữa 2 đời là giống nhau nhưng nếu thay mâm vỏ là cho ra tốc độ khác nhau... Do đó, cùng 1 vòng tua nhưng những yếu tố ảnh hưởng đến tốc độ phải xét đến tỉ số truyền, xác xe, hiệu suất động cơ và mâm vỏ chẳng hạn. Thế nên, ráp thằng này vô thằng kia thì cũng có khả năng xảy ra sự khác biết.
Thanks lão Liêm đã tư vấn, hôm nay em đã rinh được 1 em cản zin. Giờ còn ở Tây Thiên, chắc tới khuya mới zìa tới nhà...
Camry sướng thiệt, cái gì thiếu là có
Nhưng có cái thiếu là k có : Xiền ! Hơ hơ hơ ! Con Na kịch độc sao rồi Bác?
Dạ em đang cho sơn lại nguyên con Bác ạ. Dự kiến sơn xong là thay 04 ổ bi bánh, thay curoa cam, thay các loại dầu nhớt, thay cái bơm trợ lái vì hú nhẹ rùi, thay lốc nén máy lạnh vi bị khua rùi, thay 04 bugi đúng loại, tổng vệ sinh và cưỡi Bác ạ

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
abumap nói:
Cam87xaxi nói:
Gần nhà e nè bác Liêm, hình như 300k một cái luôn bi, bóng, chỉnh gom được luôn, nhỏ gọn đẹp lém, e đang nghiên cứu làm cặp nè
cái có ren để chỉnh tiêu cự là loại đời mới đó các bác : 300k/ quả là 10W, loại này mấy bác giấu kỹ nha, nước lội vào nó ko có đường ra đâu
Cặp bi Led em để gầm nên chơi cái loại chịu lội nước

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Thích...đủthứ nói:
Cam87xaxi nói:
Thích...đủthứ nói:
Camry88xamlongchuot nói:
Camở7xaxi nói:
Xe zin , 87-91 MT 2k => 80km/h , 01 MT 2k cũng 80km/h nên tỉ số truyền giống nhau . Cam 01 grande V6 3.0 k nói nghen , hso nó khác , E đã thử rầu 2k là 100km/h . Cam 2003 2.4 cũng 2k 80km/h.
Tốc độ 80 tua 2k giữa 2 đời là giống nhau nhưng nếu thay mâm vỏ là cho ra tốc độ khác nhau... Do đó, cùng 1 vòng tua nhưng những yếu tố ảnh hưởng đến tốc độ phải xét đến tỉ số truyền, xác xe, hiệu suất động cơ và mâm vỏ chẳng hạn. Thế nên, ráp thằng này vô thằng kia thì cũng có khả năng xảy ra sự khác biết.
Thanks lão Liêm đã tư vấn, hôm nay em đã rinh được 1 em cản zin. Giờ còn ở Tây Thiên, chắc tới khuya mới zìa tới nhà...
Dạ em đang cho sơn lại nguyên con Bác ạ. Dự kiến sơn xong là thay 04 ổ bi bánh, thay curoa cam, thay các loại dầu nhớt, thay cái bơm trợ lái vì hú nhẹ rùi, thay lốc nén máy lạnh vi bị khua rùi, thay 04 bugi đúng loại, tổng vệ sinh và cưỡi Bác ạ
thay các loại lọc nữa chứ bác? xe em về thay lọc gió đầu tiên...

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
Thích...đủthứ nói:
Cam87xaxi nói:
Thích...đủthứ nói:
Camry88xamlongchuot nói:
Camở7xaxi nói:
Ái chà ! Dzậy là 20 chai đi k trở lại rầu . Sao mình k làm cho nó ngon lành rồi sơn Bác? Chứ sơn rồi làm mấy món kia nó trầy trụa hết sao!

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
@Liem xaxi: cái lỗ đèn ze bác chơi được 4 con Led Luxeon 5w, tổng cộng là 8 con! thằng nào đứng sau nhìn bác ze, nó ko chửi mới là ah!