Hạng D
12/10/11
1.167
901
113
HCM
Xedaumalai nói:
truongkhoi2004 nói:
ok bác, vậy chiều nay em múc thôi
em hàn cái gara dùng ống 2 ly, chắc sài que 2.6 là được rồi
Ứng dụng của sắt tròn khá hạn chế! Nếu dựng khung cho garage dùng Fe tròn sẽ bị cong nhé!
Bác nên đầu tư 1 nón hàn cho tử tế, cái này ko đùa được đâu. Đường kính của que hàn sẽ quyết định tốc độ hàn nhanh hay chậm, chắc hay ko chắc chắn. Nếu lần đầu sử dụng máy hàn, bác nên nhờ Mr Liêm hỗ trợ kỹ thuật.
Thanks bác sĩ
em làm 3 cột tròn, ống phi 90, dầy 2ly uống cong chữ hơi L, có gia cố ê ke chịu lực
Đòn tay em dùng hộp 25/50

Mua cái máy hàn thấy rẽ mà mua cái nón hàn thấy mắc quớ

lúc thi công chắc phải alo bác Liêm liêc tục rồi

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
Cam87xaxi nói:
Bác Phương : để chiều nay xem đồ nó về đến Xì Gòn , mai đi lấy xong E với Bác hẹn Bác Cò xem Bác ấy có quởn k mình đến hen ? Mỗi lần gặp Bác Cò xong thì E như trẻ lại đc mấy năm!
Nhìn bề ngoài thì thấy trẻ chứ nội thất bắt đầu rịu rã, cho dù có bổ thận, tráng dương...thì cũng kg còn kịp nửa rồi. Hic

Hạng F
15/5/13
19.106
101.542
113
Xedaumalai nói:
truongkhoi2004 nói:
Ứng dụng của sắt tròn khá hạn chế! Nếu dựng khung cho garage dùng Fe tròn sẽ bị cong nhé!
Bác nên đầu tư 1 nón hàn cho tử tế, cái này ko đùa được đâu. Đường kính của que hàn sẽ quyết định tốc độ hàn nhanh hay chậm, chắc hay ko chắc chắn. Nếu lần đầu sử dụng máy hàn, bác nên nhờ Mr Liêm hỗ trợ kỹ thuật.

@bác Khôi: nếu đây là lần đầu bác hàn thì đêm đó chắc bác sẽ thức suốt đêm hành hạ vợ cả...

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
truongkhoi2004 nói:
Xedaumalai nói:
truongkhoi2004 nói:
Thanks bác sĩ
em làm 3 cột tròn, ống phi 90, dầy 2ly uống cong chữ hơi L, có gia cố ê ke chịu lực
Đòn tay em dùng hộp 25/50

Mua cái máy hàn thấy rẽ mà mua cái nón hàn thấy mắc quớ

lúc thi công chắc phải alo bác Liêm liêc tục rồi
Ko biết là Fe có sẳn hay ngta cho
. Mình thấy kết cấu của bác ko ổn nhé!
Cột: Nên dùng hộp 6x12
Tay đòn: Tối thiểu cũng nên dùng C 5x10
Cả 2 nên dùng sơn chống sét, nếu có đk thì kêu ngta mạ kẽm cho nó bền (khỏi sơn). Tay đòn của bác quá nhỏ. Sau này bảo trì hay sửa chữa ai dám leo lên mái ngồi chứ?
FE tròn uốn chữ L (có ke chịu lực ngay góc) nó sẽ bị cong ngay khi ra ngoài vùng đỡ của e-ke.
Cái nón hàn tuy có hơi đắt 1 chút! Nhưng đôi mắt của bác còn mắc hơn nhiều, với lại nón xịn dễ hàn lắm. Bác mua đi, cho tui xài ké với. Heheheeh!
Mua thêm 1 cái quạt nhỏ để thổi khói hàn (tránh bị hít khói). Nói về độc hại thì khói thuốc lá ko = cái lẻ của khói hàn đó!

Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113
trung76cahg nói:
Xedaumalai nói:
truongkhoi2004 nói:

@bác Khôi: nếu đây là lần đầu bác hàn thì đêm đó chắc bác sẽ thức suốt đêm hành hạ vợ cả...
Bác Khôi sao mình k làm loại lắp ráp , hơi khó làm nhưng sau này dễ tháo ráp di dời ,

18/7/12
14.914
6.996
113
43
Go Vap
corolla95 nói:
Ngày, giờ giao dịch
Trans. Date, Time
19/04/2014 11:06:07
Số lệnh giao dịch
Order Number