Hạng D
29/1/12
1.931
575
113
Re: CAMRY CLUB- Thế hệ 87-91- phần 2

Camry88xamlongchuot nói:
camry1992 nói:
Kẹt xe lâu mau mà bình hết nhanh vậy ct? Hay bình sắp tèo rồi. Xe bác đang sài bình hiệu j vậy?
Kẹt chắc tới 5p, 5p thì bình nào cũng tèo hết bác Hữu ơi.
5P thì ăn thua gì CT. theo như thống kê của bác này:
camry8791 nói:
cái vụ bóng đèn sợi đốt nó hút điện bình coi bộ đã ah nha!
4 bóng 10w x 4 = 40w
chưa kể 2 cái đèn pha 80w x 2= 160W
+ 2 bóng biển số 5w x 2 = 10W,
2 bóng đờ mi trước 2 bóng đờ mi sau tc 4 x 2w = 8w
táp lô ok
còn quạt gió nữa chứ
mấy cái đèn phụ hết 58w chứ ít gì
Em thương cái Accquy nên chịu khó ngồi câu LED là vậy đó
mấy bác kêu hết zin em chịu thui
em tính sơ sơ: 40w+160w+10w+8w+58w=276w. Em cứ cho là ~300w đi. Vậy thì 300w/12v (điện áp bình accquy)=25A. Bình của bác nếu là bình 50Ah thì để đèn như trên phải dùng đc 2 tiếng.
Note: bình accquy có dung lượng đc ghi trên bình là 12V/50Ah, có nghĩa là với phụ tải sử dụng điện áp 12V và có dòng tương đương 50A (Ampe) thì dùng bình này được 1 giờ đồng hồ.
Tóm lại: Đợt này về phải thay bình mới luôn và ngay thôi CTịch ơi :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
23/9/12
7.139
16.934
113

Camry88xamlongchuot nói:
Giờ em triển khai tiếp tiết mục khác:
Hôm qua hết bình, xuống xe nhờ ông kia đẩy, mà kẹt xe, đường 1 lane thì lấy đâu ra khỏang trống để đẩy... Thế là em đứng cạnh cửa trước xe, ông kia đứng sau đuôi xe...,ngắm mưa chờ khỏang trống để đẩy và gài số...
Cứ tới đèn xanh là mấy xe kia lách qua xe mình chạy trước, có 1 em Kia Caren dừng đèn đỏ xỉa cái đầu vô sát đầu xe mình, ngồi trong xe có cảm giác bị cạ cản. Sau khi đẩy chạy về tới nhà nhảy xuống, đúng là cái cản bị mài 1 miếng sơn bên tài. Tức muốn điên, lúc đó mà nhảy xuống là bắt ổng fải đền cho mình 1 cái cản zin khác mình mới chịu ah nha...Hehe
Cầu trời cho cái cản chiếc Kia tan nát lun...
Ái chà , cái cản bị mài 1 miếng mà tút lại chắc chắn là k đồng màu rồi , mà xe Ctich mà bị đốm thì đâu có đc . Thôi thì....60 ngày nữa đê !

Hạng D
4/9/11
2.135
957
113

sáng sớm chạy ra sgon định nhảy xe Hoa Mai xuống Phú mỹ đưa lá lốt về mà đông người quá không có xe . chạy qua bến xe miền đông còn dã man hơn , mua ve 8g sáng đến chiều hoặc tối mới có xe đi
thế là khỏi đi luôn cho e lá lốt tạm trú ở dưới vài ngày vậy
Ghét quá về chạy xuống bãi xe lôi em Nu ra chùi rửa nội thất. Phải công nhận là chủ trước đi xe chắc cả năm nay chưa rửa và lau trong nội thất gì hết. Mình lau trong nội thất không mà gần chục xô nứơc mới sạch . Khiếp luôn mệt muốn tắt thở luôn ,

Hạng F
14/12/10
16.910
89.624
113

phuongha nói:
sáng sớm chạy ra sgon định nhảy xe Hoa Mai xuống Phú mỹ đưa lá lốt về mà đông người quá không có xe . chạy qua bến xe miền đông còn dã man hơn , mua ve 8g sáng đến chiều hoặc tối mới có xe đi 
thế là khỏi đi luôn cho e lá lốt tạm trú ở dưới vài ngày vậy
Ghét quá về chạy xuống bãi xe lôi em Nu ra chùi rửa nội thất. Phải công nhận là chủ trước đi xe chắc cả năm nay chưa rửa và lau trong nội thất gì hết. Mình lau trong nội thất không mà gần chục xô nứơc mới sạch . Khiếp luôn mệt muốn tắt  thở luôn , 

Xe e cũng vậy hôm wa làm có cái băng ghế sau để gắn loa thôi mà dọn muốn xủi luôn

Hạng D
12/10/11
1.167
901
113
HCM

Camry88xamlongchuot nói:
Giờ em triển khai tiếp tiết mục khác:
Hôm qua hết bình, xuống xe nhờ ông kia đẩy, mà kẹt xe, đường 1 lane thì lấy đâu ra khỏang trống để đẩy... Thế là em đứng cạnh cửa trước xe, ông kia đứng sau đuôi xe...,ngắm mưa chờ khỏang trống để đẩy và gài số...
Cứ tới đèn xanh là mấy xe kia lách qua xe mình chạy trước, có 1 em Kia Caren dừng đèn đỏ xỉa cái đầu vô sát đầu xe mình, ngồi trong xe có cảm giác bị cạ cản. Sau khi đẩy chạy về tới nhà nhảy xuống, đúng là cái cản bị mài 1 miếng sơn bên tài. Tức muốn điên, lúc đó mà nhảy xuống là bắt ổng fải đền cho mình 1 cái cản zin khác mình mới chịu ah nha...Hehe
Cầu trời cho cái cản chiếc Kia tan nát lun...
Rồi, kỳ này lại tút tát nữa rồi. Cái ghế Ct vững thiệt

Hạng D
12/10/11
1.167
901
113
HCM

Bác Thư hôm nay có đi tây thiên không
Nãy giờ có công chuyện đi ngang đường dẫn cao tốc. Xe ở đâu mà nhiều khiếp, kẹt cứng ngắt. Dân Vn giàu thiệt

7/6/08
456
13
18
50

Các bác giúp em với, Na nhà em hôm nay đồng hồ tua ko lên, thợ loay hoai mãi chưa được, các bác tư vấn nên tập trung vào chỗ nào ạ?

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon

truongkhoi2004 nói:
Bác Thư hôm nay có đi tây thiên không
Nãy giờ có công chuyện đi ngang đường dẫn cao tốc. Xe ở đâu mà nhiều khiếp, kẹt cứng ngắt. Dân Vn giàu thiệt
May quá, sáng nay tính đi Tây Thiên rùi, nhưng nhờ bác Liêm cho số đt tiệm PHƯỚC 331TBT liền chạy ra mua được một số thứ
Anh em Camry 87-91 vô đây chơi

cảm ơn bác Liêm xaxi

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon

Thích...đủthứ nói:
Các bác giúp em với, Na nhà em hôm nay đồng hồ tua ko lên, thợ loay hoai mãi chưa được, các bác tư vấn nên tập trung vào chỗ nào ạ?
bác xem cái ngàm đã gắn chặt vào Táp lô chưa? nó vào kêu cái kịch nữa

Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon

các bác giúp em với
có 2 món này khu ADV, TBT, HMD pó tay nè
Anh em Camry 87-91 vô đây chơi

em hỏi hết mấy cả khu, chắc nó nhớ mặt em lun rùi