Hạng B2
5/12/11
162
24
18
Re:Ảnh hành trình chinh phục Đỉnh Con Ó

mợ Cherie đâu rồi ta! lên đi chứ

Hạng B2
27/11/11
187
0
16
HCM

otosaigon nói:
minhchip nói:
Hình đẹp quá các bác ơi , thích mấy tấm trên đỉnh con ó của bác vinh nam. Cám ơn các bác vì buổi giao lưu . buổi giao lưu trong thác Dakala thật thú vị có đầy đủ món ăn chơi , ai thích trữ tình thì có guitar , ai thích sôi động thì có màn múa lửa và nhạc dance trong rừng.
sau khi chia tay thì tụi em đổ về phà tà lài off nam cát tiên về trong đêm . đi đến 7h sáng thì quá đuối , ngán mấy cái sống trâu kinh dị của nam cát tiên , phá dàn gầm ác nghiệt quá , nên đành rẽ ngang đường nhựa ra QL 20. nghe nói mấy bác chiến cung lên dốc tứ nữ ra cầu treo cung này cũng đi phê ah nha .
p/s : xe em chở 2 bác thộ địa dẫn đường , nói là nguyên khu rừng đó đã được 1 cty ở SG trúng thầu phá sạch cây và trồng rừng cao su .

Cảm ơn các bác đội "bay" cào cào tham gia cùng đội "chém gió" của OS.. rất tiếc là sự cố xe FJ làm cả đoàn không có những tấm ảnh lưu niệm cùng đội Cào Cào trên đỉnh Con Ó..
... FJ hơi buồn nha... không sao, FJ tổ chức đi lại để nhiều anh em bu theo đi.

Hạng D
22/8/07
1.408
7
38
40
Sài Gòn

Xe Điện nói:
Vĩnh Nam nói:
Hình của em không hiểu sao Picasa nó làm tèo mất. Em sẽ up lại từ server khác

nhìn mặt như con nghiện quá
không biết làm sao mà Bác Lơ ra nông nổi này ;);)

Hạng C
26/11/10
718
4
18
35

bannang.com nói:
lntnghia nói:
Con người sống dựa vào thiên nhiên. . . Khi thiên nhiên mất đi rồi thì con người cũng sẽ. . . chết. :(

Hôm rồi em đi Nhật, thấy họ trân trọng từng chiếc đũa tre, tái chế từng chiếc hộp nhựa, 1 nhà có ít nhất 3 cái thùng rác: 1cái đựng đồ ăn dư thừa, 1 cái đựng đồ nhựa, 1 cái chứa thùy tinh.
Họ trân trọng thiên nhiên đến thế nhưng khi gặp thảm họa sóng thần, bị thiên nhiên trừng phạt. . . . họ vẫn cam lòng đón nhận. Trong khi dân mình hạ tre, nứa, lồ ô ko thương tiếc để . . . . . . làm đường cho xe chở gỗ đi. T-T

<span style=""color: #ff0000;"">Có đi rồi mới có thấy. . . các bác OS nhà mình đang che'm gio' mát rượi thì khi gặp những cảnh này, ai nấy đều im lặng. . . . . . . </span>

Không im lặng chứ muốn làm gì họ hả e trai ? Kiểm lâm mà họ còn quay đi chổ khác khi có xe qua . Còn mình có ý kiến này nọ với họ một phát là no đòn ngay , có khi thân thể không còn nguyên vẹn để ra khỏi rừng nữa là đàn khác .

E không biết đừng chém gió lun tun nhé .
Dạ bác hiểu nhầm ý em rồi ạh. Ý em là khi gặp cảnh đó, dù các bác đã nhiều lần bắt gặp. . . . . dù các bác đang vui vẻ. . . . . nhưng cũng ko thể cầm lòng được. . . . . Ko ai nói gì nghĩa là ko nói nên lời. . . . . . Em biết các bác rất buồn. . . . . em cũng buồn giống các bác . . . :(

Cảm ơn bác bannang đã quan tâm đến em trong chuyến đi. Em luôn trân trọng những chia sẻ của bác và vô cùng thích thú những tuyệt chiêu che'm gió của bác. Cảm ơn bác đã luôn mang đến những nụ cười cho ae OS.
Nhờ nhớ lại mấy câu của bác mà em sẽ mau hết buồn. :D

P/S: Em biết có 1 con đưa lưng lên trời mà bác ko bao giờ dám ăn. . . . . . đó là cái con đưa bụng lên trời nhưng bị lật úp lại. :D

Hạng C
13/8/07
558
2
18

Chuyến đi đúng nghĩa dã ngoại, đành hẹn các bác vào đầu mùa offroad năm sau vậy.
Em cũng không lường được đường lại ủi nhanh như vậy. Cáo lỗi với các bác OS và các bác trong Hội cào cào.
:(
Cung này các bác cũng thấy, nếu đi trong mùa mưa có lẽ giờ này đang còn đánh vật với tời và cáp, chưa chắc ngồi tám ở đây với nhau được. Nhưng nếu kẹt lại trên đó thì đâu có buổi tiệc tại thác Dakala để hai bác F1racer và otosaigon uống ly rượu hòa. Thôi, cứ nghĩ như chuyện "Tái ông mất ngựa" để an ủi phần nào các bác nhỉ? :D;)
Nhất định đầu mùa offroad sau, anh em mình phải có đêm lửa trại cùng gió và mây trên đỉnh Con Ó nhé các bác! Đi nhanh chứ không sẽ chẳng còn rừng nữa đâu. Ngồi giữa lô cao su mà đốt lửa nướng thịt, cụng lon và chơi bò leo rào thì thà em ở Sài Gòn leo lên mấy vỉa hè cao hay liều mạng phóng lên bậc tam cấp còn thú vị hơn.

Để vài ngày nữa em lên tiền trạm cung đường vượt sông Đồng Nai xem thế nào rồi báo các bác, mình làm chuyến "đổi món" trong mùa khô này.

23/10/06
14.657
5.149
113

otosaigon nói:
Ái Zà.. có 1 sơn nữ đang ngồi trên cây .. tay nàng hình như đang phì phèp... Malboro thì phải ?​
Bé Hiếp trèo cao quá nhá! Tay kẹp Malboro, dáng ngồi rất là phong cách!

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

Em góp vui bằng mấy cái clips:

[youtube]http://youtu.be/RWDWUxTrR8I[/youtube]