Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
sao em cứ thấy mẫu này ko đẹp như trước mà bác nào cũng khen... lạ thật

• Like
Reactions: locdo75
Hạng B2
5/1/15
483
425
63
40
máy dầu của Santafe nổi tiếng là bền. giá mà giảm khoản 100tr ở mỗi phiên bản thì sẽ cạnh tranh tốt hơn nhiều.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.014
133
Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
22/2/18
87
43
18
49
sao em cứ thấy mẫu này ko đẹp như trước mà bác nào cũng khen... lạ thật
Công nhận e cũng thấy vậy, mẫu mới trông dữ dội quá, mẫu cũ hài hoà và bền dáng hơn, kiểu thiết kế hạ đèn xuống thì trông nó cứ na ná anh Xpander

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
E giỏi đó, bọn Mẽo ngu lắm, chúng toàn xếp SantaFe vào hạng Midsize SUV cùng với Toy Highlander và Honda Pilot
https://cars.usnews.com/cars-trucks/rankings/midsize-suvs
View attachment 1762177
View attachment 1762190
Chẳng hiểu bác nói gì??? Đưa cái trang web bán hàng vô rồi phán, kéo xuống dưới em thây nào là Xtrail (tên khác thôi) ford Escape (tên khác) ... lại còn xếp cả Ford Explorer vô nữa.
Em không hiểu gì sất. Cái em biết là San nó là unibody, cỡ 5+2 nghĩa là nó cùng phân khúc với Xtrail, CX5, CRV, Outlander và cỡ nhỏ hơn Explorer (Explorer mà midsize thì thằng nào full size? lại còn SUV?)
Cơ bản là nó không cùng cấp với SUV, thế thôi.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.014
133
Chẳng hiểu bác nói gì??? Đưa cái trang web bán hàng vô rồi phán, kéo xuống dưới em thây nào là Xtrail (tên khác thôi) ford Escape (tên khác) ... lại còn xếp cả Ford Explorer vô nữa.
Em không hiểu gì sất. Cái em biết là San nó là unibody, cỡ 5+2 nghĩa là nó cùng phân khúc với Xtrail, CX5, CRV, Outlander và cỡ nhỏ hơn Explorer (Explorer mà midsize thì thằng nào full size? lại còn SUV?)
Xtrail với Escape tên khác là thằng nào vậy ?

SUV full size của Ford là Expedition nghe e ! Explorer là Midsize, nó to con nhứt trong dàn Midsize ?!!??

e coi thử 2 cái bảng này xem có hiểu được gì không ? Không hiểu nữa thì a cũng chịu thua ?!!!?:eek::D

Ảnh Hyundai SantaFe 2019 bản máy dầu 2.2L tiêu chuẩn tại đại lý

Ảnh Hyundai SantaFe 2019 bản máy dầu 2.2L tiêu chuẩn tại đại lý

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/2/07
849
2.372
93
49
SantaFe nằm chung mâm với Highlander.
Còn Tucson thì chung mâm với CX5, CRV, RAV4, XTrail,Out...
Do bác nghĩ nó 5+2 nên bác muốn cho nó vào chứ con San nó to hơn đám kia nhiều.
Nhầm lẫn này của bác có thể làm bác lựa chọn xe nhầm size.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
SantaFe nằm chung mâm với Highlander.
Còn Tucson thì chung mâm với CX5, CRV, RAV4, XTrail,Out...
Do bác nghĩ nó 5+2 nên bác muốn cho nó vào chứ con San nó to hơn đám kia nhiều.
Nhầm lẫn này của bác có thể làm bác lựa chọn xe nhầm size.
Trời, em mời bác ngồi thử Outlander và Santafe xem con nào to hơn. Mà thôi, em không tranh luận nữa. 1 con 5 chỗ bác sắp sắp nó cùng size với 5+2, nói chút nữa chắc bác nói CX 5 cùng size với i10 quá.
Em chả biết gì, chỉ biết San là xe 5+2 chứ không phải 7 chỗ. Khung gầm liền khối chứ không rời. Nên em sắp nó là CUV 5+2 các bác tài năng sắp đâu thì sắp, em mệt, hehe

Chỉnh sửa cuối: