Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Re:Đi một ngày đàng...

Thế thì chắc Mợ không ra được rồi. Thông cảm.
Tài xế thì...tự mần chớ tuyển chi cho hao xu. Còn vụ...Phi công. Từ từ rồi tính .
Chúc NN đạt được ước vọng của cả nhà.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

mợ tài nói:
cháu thèm ra chơi và thăm bác Thiết, nhưng ngay lúc con gái lo vượt vũ môn...chưa biết làm thế nào!:(
với lại cháu chưa tuyển được tài xế hay phi công gì ráo trọi! nhớ lần ra trước đó (không gặp vì bác lên Dalat), chặng về cháu phải cầm tài em espero trong mưa to gió lớn... cũng phê lắm và sợ lắm! nhưng K.Morning nhẹ quá, cảm giác bồng bềnh không đằm, đi tốc độ cao của đoàn thấy...ngại[:O]
Mr.Thiet nói:
mợ tài nói:
hị hị!!! mấy tấm hình đẹp tươi tắn, lại có phong vị... classical, vậy mà xóa hết, thật hoài của!
Hị hị gì Mợ. Lần tới này, mợ có tham gia chuyến SG-NT-ĐL-SG không đấy ?
Có một món lưu niệm ý nghĩa đang chờ Morning .
Chuyến đi NT sắp tới mợ có đi được không vậy?:p

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon

30/4, gặp bác Thiết, các bác nhớ ngắm vườn hoa tại gia của bác ấy giùm cả xóm nha.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Hôm nay, Asia 3030 được giao một trọng trách. Ấy là đưa 49 "mạng" cá đến chốn tự do. Người đời gọi việc này là phóng sinh.
Cá về với nước là lẽ thường tình, nhưng chốn trần gian đầy rẫy ao tù nước đọng. Bởi vậy, Asia phải lựa chọn : Cho chúng lên suối Đá Giăng .
Nước trong leo lẽo :
Asia kể chuyện...

Đá giăng thành ghềnh :
Asia kể chuyện...

Suối tràn nước cuốn tung bọt trắng. Mang mác hồn người rộng thênh thênh :
Asia kể chuyện...

Xong việc phóng sinh, tiện đường lên Hòn Bà. 30Km đèo dốc quanh co, đối với Asia chỉ là chuyện nhỏ :
Asia kể chuyện...

Trên đỉnh Hòn Bà, hiện nay đã có thêm cái này :
Asia kể chuyện...

Tầng trên là nhà nghỉ tập thể, qua đêm 100k/người. Bên dưới là quầy "bar". Thật đáng tiếc, cơ ngơi này vẫn chưa có điện. Đường dây trung thế và trạm biến áp đã hoàn thành từ lâu để...đón đầu khu du lịch. Không may, các loại...tặc đã đưa biến áp lẫn nhiều đoạn dây tải điện theo...nhôm nhựa. Bởi vậy, khu du lịch chỉ có bình accu xài đỡ khi hết dầu...thắp đèn bão :
Asia kể chuyện...

Các cụ dạy : " Sống dầu đèn, chết kèn trống". Chỉ có hoa trên đỉnh Hòn Bà là vô tư với ngày nắng đêm sương :
Asia kể chuyện...

Xíu quên. Trên Hòn Bà, hiện đã có vài ngôi nhà xinh xinh, giá thuê 500K/ ngày ( Đại gia mà dấu bồ nhí ở đây thì đố gấu tìm thấy):
Asia kể chuyện...

Trên đỉnh Hòn Bà, Asia cũng được gặp một tốp " Phượt" 2B thứ xịn :
Asia kể chuyện...

Gần trưa, 3030 ...hạ sơn. Trên đường về, gặp chỗ sạch sẽ mát mẽ :
Asia kể chuyện...

Vẫn như những lần vi vu khác, lại hạ mâm, làm bữa trưa trên đèo vắng , bên dòng suối mơ :
Asia kể chuyện...

Xa xa...Một cây goòng nở bông trắng muốt :
Asia kể chuyện...

Và hoa lang vàng rực bên những triền đồi :
Asia kể chuyện...

...

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng XNL
12/8/12
3.438
423
83
Sài gòn

Con khâm phục bác quá. Con chúc bác khoẻ nhiều nhiều.

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63

Những bức ảnh tả thực, lời chú thích nhẹ nhàng luôn đi vào lòng người chỉ có ở những người từng trải trong cuộc sống. Cám ơn Bác Thiết.

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35

e.whoiswho nói:
úi dzời ơi, Bác Thiết lại đang hâm nóng XNL lên kìa...
mấy bác xnl cho em hỏi,sao lâu lắm ko thấy bác này nhỉ.em thik mấy comment của bác này mà lâu lắm rùi ko thấy bác ấy trong xnl nữa

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Hôm qua, Asia lại đi Đalat. Đúng là...như đi chợ . Mà thực ra, từ NT lên Đalat, dạo chợ là chính, rồi về. Thế là hết 1 ngày.
Lần này, lên hẳn " Đồi thông 2 mộ" để mần bữa trưa . Các mợ già mợ trẻ đang chuẩn bị "bếp núc" :
Asia kể chuyện...

Chán chụp ảnh Đalat rồi. Lần này có " tác phẩm" mới. Bướm bay trên Đồi thông 2 mộ :
[tube]http://youtu.be/Yzqx6drtNAU[/tube]

...

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM

Bác Thiết lên Dalat mà không gặp được mấy bác mợ XNL đang trốn nóng ở đó nhỉ... tiếc

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon

hic... lúc đó chắc tụi em đang lang thang giữa rừng... 4h chiều mới về tới KS muh.