Tập Lái
8/3/08
19
3
3
Hanoi
 Bác nào biết có thiết bị nào lắp vào chân côn để đạp cho nhẹ kô ?? (Xe Ford Everest)

Hình như có thiết bị kiểu thủy lực hay loxo gì đấy để giảm bớt lực khi đạp chân côn đúng ko các cụ

Cụ nào biết mong chỉ giáo.

Tks

Hạng B2
17/7/04
135
0
16
Hà Nội
Lạy cụ! Everest côn đã nhẹ lắm rồi. Cụ loay hoay làm giề thêm cho mệt. Nếu tắc đường oải quá thì đổi xe AT thôi.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh
Chân côn em này đã được trang bị hệ thống trợ lực thuỷ lực rùi mà bác. Bác định lắp thêm cái gì nữa? Nếu thấy nặng thì coi chừng chân bác bị yếu... hè hè em dọt

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
Cụ đeo thêm quả tạ nữa cho nó nhẹ.
Hoặc làm cái cần gạt thành côn tay thì còn nhẹ hơn nhiều.

Hạng C
14/1/10
664
14
18
em thấy xe đời mới chân côn điều nhẹ mà bác còn đòi gắn thêm thiết bị gì nữa, phải cho bác ấy chạy những chiếc zin 30 hồi xưa tập thái của quân đội thì chắc bác mới cảm nhận được hết chân côn của những chiếc xe tải đời cũ, em nói phải không các bác

Hạng D
24/8/09
1.768
905
113
Chắc mần nhiều quá nên chân bị khô " dầu " đạp thấy nặng vậy thôi. xả hơi vài bửa là hết Bác ơi !!!!! nói vậy cho vui chứ Bác nên thay đổi cách lái xe đi. đi số đúng với tốc độ, chỉ đạp côn khi thay đổi số, chứ Bác kèm côn hoài chân nào mà không mỏi.

Hạng C
29/4/08
910
0
0
45
www.yahoo.com
Em xác nhận vụ chân côn của xe EV (MT-2008) hơi bị nặng là đúng. Vì em đã lái và so sánh với: Fortuner G, Zace, Innova G (tiếc rằng em chưa được test những chếc MT của hãng khác ngoài TOY).

Thôi thì cố cày để đổi sang AT thôi.

leo
Tập Lái
30/8/04
18
0
0
Hà nội
Tóm lại là không can thiệp từ bên ngoài vào hệ thống côn xe cho nó "nhẹ" hơn được

Nếu là xe mới => bác cứ thong thả làm quen sẽ thấy hết nặng
Nếu là xe cũ => bác mang xe đi vệ sing bảo dưỡng nó cái, sẽ đỡ hơn đó