Hạng B2
25/2/12
103
2
0
Xe em Nisan Bluebird xài 2 mobin sườn 4 máy 8 bugi, bây giờ chỉ còn lửa 1 mobin sườn và có lửa chỉ 4 bugi, có phải bị chết ic không vậy các bác sĩ, nếu mua ic mới thì mua ở đâu và giá bao nhiêu, còn chuyển qua xài denco 4 bugi của toyota có được không vậy các bác, mong các bác giúp em với, em chết mất! thank you!

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42
Re:Bác sĩ auto ơi! cấp cứu!

zin đi cho nó lành chế chiết làm gì

Hạng B2
25/2/12
103
2
0

nhưng em không biết mua ở đâu và giá bao nhiêu?

Hạng B2
25/2/12
103
2
0

em ở Nha trang bác ơi! bác có biết giá nó bao nhiêu không vậy bác?

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42

winboy nói:
Xe em Nisan Bluebird xài 2 mobin sườn 4 máy 8 bugi, bây giờ chỉ còn lửa 1 mobin sườn và có lửa chỉ 4 bugi, có phải bị chết ic không vậy các bác sĩ, nếu mua ic mới thì mua ở đâu và giá bao nhiêu, còn chuyển qua xài denco 4 bugi của toyota có được không vậy các bác, mong các bác giúp em với, em chết mất! thank you!

có nổ máy được o bác? vẫn nổ là IC tốt chứ

Xe bác dùng một IC điều khiển chung,một delco với 2 mỏ quẹt,2 bobin cho mỗi 4 bugi. Vì thế ko có chuyện chết IC được,trước tiên bác kiểm tra cái bobin của 4 bugi chết xem nha,em chắc chắn là tèo em nó rồi. Cách kiểm tra đơn giản là đổi hai đầu dây phin chính của 2 bobin với nhau xem bên chết có lửa không nhé.
Trường hợp hư một lúc 4 bugi một bên là hiếm sảy ra,mỏ quẹt cũng khó hư lắm ạ.

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42

Mobin ko cần thay đúng chủng loại đâu, chế độ vẫn tốt

Hạng B2
25/2/12
103
2
0

không có lửa bác ơi! em đã mua được ic rồi, bác nào biết cách kiểm tra ic như thế nào là còn ok chỉ giáo em với, cảm ơn các bác!