Hạng D
4/9/11
2.135
957
113
bác sĩ giúp e với...... xe em honda accord 1988 hàng mỹ xai bec phun .. hôm nay e chạy thì xe bị bịnh như sau ....... e nổ máy thì garaty rất êm nhưng khi em đệm chân ga vô và hơi đạp ga thì ko sao nhưng vừa giảm chân ga xuống thì tự nhiên xe bị rùng 1 cái. khi vào số 1 vừa lên ga cũng bị rùng và chạy có trớn mình giảm ga để vô số 2 xe cũng rùng nữa.. giờ thì cứ lên ga xong giảm ga la bị rùng 1 cái nếu mình đạp ga lớn thì có tiếng róc máy.. xe jo khó chạy quá cứ bị rung hoài. vậy theo bác sĩ xe e bị ji vậy ah????

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
Kiểm tra lại Idle Air Valve Control và đường by pass. Vì khi nhả ga bướm gió đóng kín-> khí qua by pass để chạy ga cầm chừng

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/6/11
148
0
16
46
SimSodep3G.com
HI các bác
Con xe ghẻ của em nó hay bị giật khi chạy chậm và đi số 2, sao vậy bác ? Em đệm ga 1 chút là nó hết, nhưng khi đệm ga thì phải đạp côn và nhã côn từ từ.

Tập Lái
2/8/11
19
0
1
tình hình là thế này ạ.em đang đi altis 2.0,đi bình thường đạp ga đều hoặc tua máy trên 1000v đạp tiếp ga thì ko sao nhưng khi đi xe có trớn nhả ga để vòng tua máy từ 1000v trở xuống đạp ga trở lại thì xe bị giật kèm theo tiếng kêu cục cục kiểu như xe máy bị hỏng bộ giảm giật ấy a.bác xem giúp em xem nó bị bệnh gì với.em xin chân thành cảm ơn bác

Hạng D
3/5/07
1.051
173
63
Pleiku
phuongha nói:
bác sĩ giúp e với...... xe em honda accord 1988 hàng mỹ xai bec phun .. hôm nay e chạy thì xe bị bịnh như sau ....... e nổ máy thì garaty rất êm nhưng khi em đệm chân ga vô và hơi đạp ga thì ko sao nhưng vừa giảm chân ga xuống thì tự nhiên xe bị rùng 1 cái. khi vào số 1 vừa lên ga cũng bị rùng và chạy có trớn mình giảm ga để vô số 2 xe cũng rùng nữa.. giờ thì cứ lên ga xong giảm ga la bị rùng 1 cái nếu mình đạp ga lớn thì có tiếng róc máy.. xe jo khó chạy quá cứ bị rung hoài. vậy theo bác sĩ xe e bị ji vậy ah????

Bác kiểm tra cao su chân máy nhé

Hạng B1
25/11/06
79
1
8
47
Tien Giang
Có khả năng van bù ga có vấn đề, xe em cũng giống như xe Bác và cũng đã bị bệnh cũng giống như xe Bác, em đã tham khảo các Bác trên diễn đàn và kiểm tra thì thấy điện cấp cho van bù ga mất mass. Em đã câu thêm mass và thế là hết bệnh. Bác thử kiểm tra thử xem sao nhé. Chúc xe Bác mau lành bệnh.

Hạng C
28/6/08
878
26
28
cuong_nguyen nói:
Có khả năng van bù ga có vấn đề, xe em cũng giống như xe Bác và cũng đã bị bệnh cũng giống như xe Bác, em đã tham khảo các Bác trên diễn đàn và kiểm tra thì thấy điện cấp cho van bù ga mất mass. Em đã câu thêm mass và thế là hết bệnh. Bác thử kiểm tra thử xem sao nhé. Chúc xe Bác mau lành bệnh.

Đã giúp thì giúp cho chót để ae rút tỉa kinh nghiệm luôn đi bác

Giải thích rõ hơn và chỉ cách làm luôn đi bác trai